
HALMASHAURI   YA WILAYA LUSHOTO 

SHULE YA SEKONDARI HAMBALAWEI 

S L P 381 

LUSHOTO 

TAREHE,…/……/…….. 

KUMB NA HSS4305/REG2021/0001 

 

JINA LA MWANAFUNZI……………………………………………………… 

S L P ……………………………………… 

……………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HAMBALAWEI, WILAYA YA LUSHOTO MKOA 

WA TANGA MWAKA 2021. 

1.0 Utangulizi 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I   katika shule hii mwaka 2021 

shule ya sekondari Hambalawei, ipo umbali wa km 25 kaskazini ya Lushoto mjini. 

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

Tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 01.02.2021. 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1 SARE ZA SHULE 

A) Sare ya shule hii ni Suruali za kaki mbili na mashati meupe mawili kwa wavulana na Sketi 

Nyekundu mbili na mashati meupe mawili kwa wasichana. Maelezo ya 

mshono……………………………………………………………………………………………….. 

(ambatanisha kipande cha kitambaa 

B) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule ( ambatanisha mshono) 

C) Sare ya Michezo kwa shule hii ni Trakisuti nyeusi na fulana ya blue kwa wavulana na 

wasichana. 

D) Mwanafunzi aje na Ndoo ndogo 1 na fagio ya chelewa 

E) Mwanafunzi aje na Daftari,Kalamu na mkebe wa hesabu 

 

2.2 Mahitaji mengine 

chakula cha wanafunzi wa kutwa ,nauli ya kwenda shule na kurudi nyumbani pamoja na 

matibabu. 

Mahitaji ya kibinadamu  ( kama yapo) 

 

3.0 . SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

Shule imeanzishwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni; 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 



b) Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu. 

c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation). 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako 

katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i) Siku ya kutembelewa wanafunzi wa bweni ni kila Jumamosi ya kwanza ya 

mwezi 

j) Mzazi atawajibika kulipa gharama za matibabu iwapo mwanae ataumwa, 

shule haina zahanati. 

k) Atakaye husika kuhusu ufuatiliaji wa maendeleo ya wanafunzi ni yule 

aliyeandikwa kwenye fomu ya historia ya mwanafunzi. 

l) Shule haina chakula maalumu kwa wagonjwa (special diet). 

2.0.3. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE 

1. Wizi 

2. Uasherati na ushoga 

3. Ubakaji 

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kule vya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli n.k. 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

7. Kudharau Bendera ya Taifa 

8. Kuoa au kuolewa 

9. Kumpa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 

10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea ama kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule 

au watu. 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

 

4.0 Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi. 

1.Fomu ya historia ya mwanafunzi 

2. Fomu ya kukubali nafasi ya mwanafunzi 

3. Fomu ya kiapo cha uraia 

4. Fomu ya maelezo ya daktari. Vyote hivyo vitakaguliwa kabla ya kuandikishwa. 

 

 

MENGINEYO 

1. Sheria za shule zimeambatanishwa. 



2. Haturuhusu kubadili jina. 

3. Lugha ya mawasiliano darasani na nje ni kingereza. 

 

MWISHO. 

 

Kwa niaba ya Wizara, Shule na mimi mwenyewe, ninakukaribisha Shule ya Sekondari 

HAMBALAWEI. 

Ni matumaini yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii. 

 

 

 

………………………………… 

MFAUME  H. MANDALI 

MKUU WA SHULE. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 



REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 

HAMBALAWEI 
SECONDARY SCHOOL 

P. O. BOX 381 
LUSHOTO. 

DATE………/……/…… 
 

 
MEDICAL OFFICER, 
………………….. ………….. 
……………………………………… 
………………………………………. 
NAME OF PUPIL……………………………………………………………………………….. 
Please examine the above named students to ascertain her fitness for further studies. 
 
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by the medical officer) 
I have examined the above named with regard to: 
Skin…………………………………………………………………………………………………………. 
Eyes…………………………………………………………………………………………………………. 
Ears………………………………………………………………………………………………………….. 
Chest…………………………………………………………………………………………………………. 
Spleen………………………………………………………………………………………………………... 
Abdomen…………………………………………………………………………………………………….. 
Urine…………………………………………………………………………………………………………. 
Stool…………………………………………………………………………………………………………. 
Hemoglobin………………………………………………………………………………………………...... 
And I considered: 
1. He/She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school. 
2. He/She is now fit to return to school having treatment 
for……………………………………………………………………………………………….. 
…………………………………………………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………… 
 
             ………………………………………………………………                                 …………… 

NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER                                    DATE 

 

 

 

 

Officer stamp 

 

 

 


