

**OR-TAMISEMI**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO**  
**SHULE YA SEKONDARI MAKOLE JUU**  
**S.L.P 347 LUSHOTO**  
**MAAGIZO YA WANAFUNZI WANAJOIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021**

JINA: .....

Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Makole juu kama kidato cha kwanza kwa mwaka 2021

Tafadhali zingatia maelezo yafuatayo;

1. Shule inafunguliwa tarehe 11/01/2021, Ni muhimu kufika siku hiyo. Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 18/01/2021. Iwapo hutaripoti taratibu za kisheria zitachukuliwa.

2. SARE YA SHULE

(a) WAVULANA

(i) Suruali mbili, rangi nyeusi zisizobana.

(ii) Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi.

(iii) Sweta rangi ya damu ya mzee moja

(iv) Viatu vyeusi vya ngozi na vya kufunga kwa kamba vyenye visigino vifupi.

(v) Soksi nyeusi pea mbili (2) au zaidi

(vi) Mkanda wa suruali mweusi au kahawia

(b) WASICHANA

(i) Sketi mbili (2) rangi nyekundu, linda box, belt ya wastani, ndefu kuvuka goti na kuwezeshasoksi kuonekana

(ii) Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi.

(iii) Viatu vyeusi vya ngozi na vya kufunga kwa kamba vyenye visigino vifupi.

(iv) Soksi nyeupe pea mbili (2) au zaidi zisizo na urembo.

(v) Hijabu mbili (2) nyeupe za kushona zisizo na marembo (kwa wanaovaa tu)

(vi) Sweta rangi ya damu ya mzee moja.

3. NGUO ZA MICHEZO

- T-shirt rangi ya bluu moja (1)
- Raba ya michezo pair moja (1)
- Track suit (suruali ya michezo tangia nyekundu) pea moja

NB: Zingatia kwa makini maagizo ya sare ya shule kwa kulinda maadili na nidhamu ya shule, pia sare ni lazima iwe mpya. Sare chakavu haitakubaliwa.

4. VIFAA VYA TAALUMA

(i) Daftari kumi (10) counter book kwaya two au zaidi

(ii) Mkebe (Mathematical set) moja (1)

(iii) Rula moja (iv) Begi jipya la kuwekea madaftri

(iv) Kalamu za wino,penseli,kifuto

(v) Kamusi (dictionary) ya kiingereza kwa kiingereza (ni muhimu)

#### **5.FOMU MBALIMBALI**

(i) Fomu ya taarifa ya mwanafunzi.

Ijazwe kikamilifu na irudishwe shuleni siku ya kuripoti

(ii) Fomu ya kupimwa afya.

Mwanafunzi apelekwe hospitalini na daktari ampime na kujaza taarifa za afya yake katika fomu hiyo.(Ijazwe kwenye hospitali ya serikali au kituo cha afya).

#### **6 CHAKULA CHA MCHANA KWA WANAFUNZI**

Shule ya Sekondari Makole juu inatoa huduma ya chakula cha mchana kwa Wanafunzi,chakula ambacho huchangiwa na wazazi wenyewe na kuratibiwa na kamati teule ya wazazi .Mzazi aendelee kujiandaa kwa hilo ambalo litatolewa mchanganuo wakati wa kikao cha wazazi kwa makubaliano yao pindi shule itakapo funguliwa.

Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Makole juu sekondari.

.....

**JOHN JOSEPHAT MAHANYU**

**MKUU WA SHULE**

**FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Jina la mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....
3. Jina la mzazi/mlezi .....
4. Anuani ya mzazi/mlezi .....
5. Kijiji .....
6. Shule ya msingi aliyotoka .....
7. Saini ya mwanafunzi .....

**UTHIBITISHO WA MZAZI / MLEZI / MFADHILI**

Mimi.....mzazi/mlezi/mfadhili wa mwanafunzi mtajwa hapo juu, aliyekubaliana na maelezo. Naahidi kuwa ni mtakuwa mwangalizi Bora wa mwanafunzi huyu katika kumdhibiti kitaaluma, nidhamu, usafi, afya na katika kuthibiti utoro.

Jina..... Saini..... Tarehe.....

**UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI**

Mimi.....naahidi kuwa mwanafunzi mtiifu na mwenye kufuata sheria na taratibu za shule. Nikivunja sheria na taratibu za shule nichukuliwe hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.

Jina..... Saini ..... Tarehe .....

MAKOLE JUU SECONDARY SCHOOL,  
P O BOX 347  
LUSHOTO.

**MEDICAL OFFICER,**

\_\_\_\_\_

**MR** \_\_\_\_\_

Please examine the above named student that he/she is physical and mental fit/unfit for full time schooling course.

(a)(i) Eye sight \_\_\_\_\_

(ii)Hearing \_\_\_\_\_

(iii)Limbs \_\_\_\_\_

(iv)Speech \_\_\_\_\_

(v)Veneral disease \_\_\_\_\_

(vi)Leprosy \_\_\_\_\_

(vii)Epilepsy \_\_\_\_\_

(b)Neuroses \_\_\_\_\_

(c)Other serious disease (mention) \_\_\_\_\_

(d)Pregnant test \_\_\_\_\_

Station \_\_\_\_\_ Name \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_

Designation \_\_\_\_\_ Date \_\_\_\_\_

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu sayansi Teknolojia na ufundi nchini. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo awapo shuleni hapa.

**KANUNI NA TARATIBU.**

- I. Kutii kengele muda wote na kuwahi shule.
- II. Heshima kwa walimu, viongozi na wanafunzi wenzie.
- III. Kutotoa lugha chafu na za matusi shuleni.
- IV. Kutomnyanyasa mwanafunzi mwenzie.
- V. Kuhudhuria shule wakati wote.
- VI. Kuwa ndani ya eneo la shule muda wote unaotakiwa.
- VII. Kutunza na kuhifadhi mali zote za shule.
- VIII. Kuvaa sare sahihi ya shule muda wote.
- IX. Kutumia lugha ya kiingereza kwa mawasiliano yote ndani ya eneo la shule
- X. Ni marufuku mwanafunzi kutumia simu.
- XI. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa mapambo kufuga kucha, ndevu na kupaka rangi kucha. Kupaka rangi midomo na kufuga nywele.
- XII. Matumizi ya madawa ya kulevya na ulevi kwa ujumla hayaruhusiwi ndani na nje ya shule.
- XIII. Mwanafunzi anatakiwa aheshimu wimbo wa Taifa, Bendera ya Taifa na Nembo ya Taifa.
- XIV. Mwanafunzi anatakiwa kufuata ratiba ya shule ipasavyo.
- XV. Kuthamini kazi apewazo.
- XVI. Mwanafunzi anatakiwa adumishe utulivu na ukimya awapo shuleni.

**MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.**

- I. Kujihusisha na matendo ngono
- II. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
- III. Kupewa ama kusababishia ujauzito na kutoa mimba.
- IV. Kupigana
- V. Makosa ya jinai, wizi, na kuvuruga amani.
- VI. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule.
- VII. Kugomea adhabu kwa makusudi.

**ZINGATIA:**

Uzito wa kosa lolote unaweza kumsababishia mwanafunzi kusimamishwa masomo kwa muda ama hata kufukuzwa shule hata kama kosa hilo halipo katika haya yaliyoordheshwa.