
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
SHULE YA SEKONDARI MASANGE JUU S.L.P 228 LUSHOTO 

NAMBA YA SIMU 0754 323 775/0787 323 775 
 

FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE 
 

JINA LA MWANAFUNZI……………………………………. 

 

1.0 Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii 

mwaka 2021. Shule ya sekondari Masange Juu ipo mkoa wa Tanga, wilaya ya Lushoto kata ya 

Gare na kijiji cha Masange. 

2.0 Mhula wa  masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 

11/01/20201saa moja kamili asubuhi mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021 

 

3.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

3.1 Sare ya shule 

a. Sare ya shule hii ni kitambaa cha ugoro kwa suruali na sketi na shati nyeupe 

mikono mifupi kwa wasichana na wavulana. Sketi itashonwa linda box moja 

mbele na moja  nyuma  

b. Kwa wale watakao shona hijabu watashona kitambaa sawa na wengine . 

watashona sketi ndefu na zisizo bana pamoja na juba linaloishia kwenye magoti 

la mikono mirefu 

c. Sare ya michezo ni 

i. T-shirt ya timu ya taifa bluu au nyeupe 

ii. Viatu vya michezo 

d.   wanafunzi wote watashona tai ya kunyonga itakayofanana na kitambaa cha sketi 

na suruali . 

e. viatu vya ngozi vyeusi vya kamba jozi mbili au zaidi 

f. daftari kubwa kumi 

NB: mwanfunzi atakae shone nguo fupi na suruali za kubana ( modo) hatapokelewa hivyo 

hakikisha unashona nguo zinazoendana na maadili ya kitanzania, suruali upana chini isipungue 16 

CHAKULA CHA MCHANA 

Chakula cha mchana kinatolewa na wazazi kwa  kuchangia nafaka hivyo mzazi unapaswa 

kuchangia nafaka kama taratibu zilivyowekwa na kamati ya chakula ya wazazi chini ya mtendaji 

wa kijiji. Fika shuleni utapewa utaratibu wa kukutana na mwenyekiti wa kamati ili aweze kukupa 

utaratibu. Mwanafunzi anaeshinda na njaa hafundishiki hivyo mzazi/ mlezi hakikisha mwanao 

anapata chakula cha mchana kwa afya na mustakabali wake kitaaluma. 



5.0 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE 

i. Mwanafunzi wa shule ya sekondari Masange juu haruhusiwi kufika sehemu za baa na 

nyumba za kulala wageni bila sababu za msingi. 

ii. Hairuhusiwi kufika kwenye nyumba za walimu bila ruhusa. 

iii. Nimarufuku kwa mwanafunzi kutumia lugha ya matusi kwa mtu yeyote 

iv. Hairuhisiwi kwa mwanafunzi kutumia madawa yakulevya kama vile mirungi, bangi pombe 

sigara na aina zozote zile za vilevi. 

v. Mwanafunzi anapaswa kumsalimu yeyote Yule kwa nidhamu aliyemzidi umri. 

vi. Kila mwanafunzi anapaswa kutumia lugha ya kiingereza masaa yote awepo shuleni na nje 

ya shule inapohitajika kufanya hivyo. 

vii. Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na mahusiano ya / uasherati 

viii. Hairuhusiwi mwanafunzi kufanya mgomo aidha kwa mwalimu au viongozi wengine wa 

ndani na nje ya shule. 

ix. Kila mwanafunzi anapaswa kutii wimbo wa shule wimbo wa uzalendo na bendera ya Taifa  

popote pale awepo ndani na nje ya shule. 

5.1.     makosa yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule. 

i. Wizi 

ii. Uasherati na ushoga  

iii. Ubakaji 

iv. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya 

v. Kupigana au kupiga  

vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, ama mwenzako 

vii. Kudharau bendera ya Taifa 

viii. Kuoa au kuolewa 

ix. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule 

x. Kutoa mimba 

xi. Kugoma,kuchochea na kuongoza, au kuvuraga amani na usalama wa shule au watu. 

xii. Kukataa adhabu kwa makusudi 

xiii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi. 

6.0. MAMBO MENGINE MUHIMU 

a. Medical Examinition form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya 

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporiti shuleni. 

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo,fujo na makosa yajinai 

c. Fomuya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni, na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule 

6.2. MWISHO 
 Nipende kuchukua fursa hii tena kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na shule ya sekondari 

masange juu, sambamba na hivyo  tunawakaribisha  sana shuleni kwetu.   

NB: kama mtoto wako anatatizo kubwa la kiafya ripoti kwa uongozi wa shule tatizo la 

mwanao ili lifahamike na tahadhali zichukuliwe. Liwe ni tatizo ambalo limethibitishwa na 

daktari 

. Nawatakia utekelezaji mwema 
 

…………………. 

KUPAZA A.J 



 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHULE YA SEKONDARI MASANGE JUU 

S.L.P 228 LUSHTO 

………………………………… 

………………………………… 

………………………………… 

………………………………… 

KUMB: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MASANGE 

JUU 

Mimi………………………………………….mzazi/mlezi wa…………………...... 

Nimesoma barua hii na kuyaelewa masharti ya shule. Nimeyakubali masharti hayo na sheria zote za 

shule. Nakiri kushirikiana na walimu pamoja na uongozi wa shule kuona kwamba mtoto wangu 

anafuata sheria hizi kikamilifu.  

Jina la mzazi/mlezi…………………………….……….. sahihi……………….tarehe……………… 

 

Mimi ………………………………………nimesoma kwa makini sheria zote za shule na 

kuzielewa, ninakubali sheria hizo na nitazifuata kikamilifu. Ninafahamu kwamba kitendo chochote 

kilicho kinyume na taratibu za shule kinastahili adhabu kali ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule. 

Jina la mwanafunzi………………………………………..….sahihi……………. tarehe……………. 

 

NB: fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi na kurudishwa shuleni siku ambayo mwanafunzi anakuja 

kuripoti. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

                   SHULE YA SEKONDARI MASANGE JUU 

         S.L.P 228  

                                                            LUSHOTO 

                                                            …………………. 

 

The medical officer 

…………………..................... 

……………………………… 

REF: STUDENT’S MEDICAL EXAMINATION FORM 

(To be completed by a medical officer in respect of the student mentioned below) 

a. Full student’s name……………………………………………………….. 

b. Date of birth………………………………………………………………. 

c. Blood Count ……………………………………………………………… 

d. Stool examination…………………………………………………………. 

e. Urinalysis…………………………………………………………………… 

f. Venereal Diseases Test…………………………………………………….. 

g. T.B. Test…………………………………………………………………… 

h. Eye Test……………………………………………………………………. 

i. Ear Test…………………………………………………………………….. 

j. Chest………………………………………………………………………….. 

k. Spleen………………………………………………………………………… 

l. Abdomen…………………………………………………………………….. 

m. Plan Test…………………………………………………………………… 

 

Additional Information (if any) for example Physical defects or impairment(s) for instance 

body parts, infections,  family diseases or known affliction etc 

…………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………

…………………………………………. 

 

I certify that the above mentioned student is fit/unfit to pursue secondary Education studies 

Name of officer………………………………………… signature…………. 

Date………………. 

Official stamp 

 

 

 


