



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA (W) LUSHOTO
SHULE YA SEKONDARI NYWELO, S.LP 382, LUSHOTO
Simu 0622453748 au 0714 254214, 0776059444

Kumb Na. NYWLSS/2021/.....

Mzazi/Mlezi wa

YAH: **TAARIFA YA KUCHAGULIWA NA MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO**
CHA KWANZA, 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. **NAKUPONGEZA SANA.** Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021.

Shule ipo umbali wa kilometa 40 kutoka makao makuu ya wilaya ya Lushoto. Kwa wakazi nje ya eneo, unaweza fika Nywelo sekondari kwa kutumia gari kuanzia Lushoto-Lukozi-viti-Gologolo-Nywelo. Ukifika Nywelo utanyeshwa shule ilipo.

Yafuatayo ni baadhi ya maagizo uanyotakiwa kuyakamilisha kabla ya kuripoti shuleni.

2. SARE ZA SHULE

- i) Suruali pea 2 kwa wavulana na sketi pea 2 kwa wasichana rangi ya nyeusi iliyokolea.
- ii) Mashati meupe mawili mikono mifupi kwa wavulana na wasichana
- iii) Sweta rangi ya njano. lisiwe na marembo na lenye shingo ya herufi V
- iv) Viatu vyeusi pea moja au zaidi
- v) Fulana(T-shirt) yenye nembo ya shule
- vi) Soksi pea mbili nyeupe zisizo na marembo

Angalizo: kwa wanaotaka hijabu hakikisha kuwa rangi ifanane na sale ya shule na zisiwe na marembo.

3. VIFAA VYA TAALUMA

- i) Counter book za kutosha masomo kumi (12) Quire three(3)
- ii) Begi la kubebea madaftari
- iii) Kalamu za wino, Mkebe (mathematical sets) na Ruler ndefu

- iv) **Kamusi ya kingereza kwa kingereza** (English- language Dictionary) ni muhimu
- v) Faili moja la kutunzia kumbukumbu za maedeleo a kitaluma shuleni kwa ajili ya mwanafunzi na mzazi.

4. VIFAA VYA MICHEZO NA USAFI

- i Tracksuit ya michezo pea moja (rangi ya bluu)
- ii Raba nyeupe za michezo pea moja kwa wavulana na wasichana

NB. Mzazi **Hakikisha umejaza fomu zifuatzo na kuja nazo shuleni siku ya**

kuripoti.

- i. Fomu ya medical examination imejazwa na daktari
- ii. Fomu ya kukubali nafasi na kukubaliana na sharia za shule
- iii. Fomu ya taarifa ya mzazi/mlezi na mwanafunzi

5. MWISHO

Mzazi tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Hakikisha mtoto wako anaripoti kwa wakati kabla ya hatua za kinidhamu hazijachukuliwa dhidi yako.

Nakutakia maandalizi mema

MPAMA, M. S

Mkuu wa shule



KIAMBATA Na.1
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA (W) LUSHOTO
SHULE YA SEKONDARI NYWELO, S.LP 382, LUSHOTO
Simu 0622453748 au 0714 254214, 0776059444

FOMU YA KUKUBALI NAFASI

Ahadi ya Mzazi na Mwanafunzi kukiri na kukubali Sheria, Kanuni, Taratibu na Kutii Maagizo Halali ya shule.

A. IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWWE

1. Majina kamili _____
2. Tarehe ya kuzaliwa _____
3. Dhehebu _____
4. Mahali alipozaliwa _____ Wilaya _____

Nimesoma maagizo yote ya kujiunga na Shule ya Sekondari na nimekubalikutimiza masharti na sheria zote za shule.

SAINI YA MWANAFUNZI TAREHE.....

B. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI MWENYEWWE

1. Majina kamili _____
2. Wewe ni Mzazi / Mlezi (kata isiyohusika)
3. Kazi yako ni _____
4. Anuani ya nyumbani/kazini/ yoyote ya karibu _____
5. Namba ya simu _____

Mimi Mzazi/Mlezi nimesoma maelezo yote na kuyaelewa vizuri. Nitakuwa tayari kutimiza wajibu wangu kama Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi, ikiwa ni pamoja na kufuatilia maendeleo ya mwanafunzi Shuleni na nyumbani. Pia nipo tayari kumlipia mwanangu chakula cha mchana awapo shuleni. Niko tayari kuchukuliwa hatua za kisheria pale mwanangu atakapotoroka shule au kuacha shule.

SAINI YA MZAZI/MLEZI..... TAREHE.....

KIAMBATA Na.2
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be filled by registered government medical officer)

From Nywelo secondary school
P.o.Box 382
Lushoto

REF.....

To Medical officer

.....
.....
.....

REF: A STUDENT 'S MEDICAL EXAMINATIONS FORM

To be completed by a Medical officer in respect of the pupil mentioned below

- 1) Full pupil's Name.....
- 2) Age..... Year of Birth.....sex.....
- 3) Blood count (Red and white).....
- 4) Stool Examination.....
- 5) Urinalysis.....
- 6) Syphilis Test.....
- 7) Venereal Disease Test.....
- 8) T.B. Test.....
- 9) Eye Test.....
- 10) Ear Test.....
- 11) Chest.....
- 12) Spleen.....
- 13) Abdomen.....
- 14) Urine for Plan Test.....
- 15) Pregnancy test (for girls)

Addition information (if any) for Example physical defects or impairment (s)
for instance leg. Infection or family diseases, or known affliction,
Diseases.....
.....
.....
.....

I certify that the above mentioned pupil's is fir/unfit to pursue Secondary
Studies.

Name of Officer.....
Signature..... Date.....

Officer Stamp



KIAMBATA Na. 3
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA (W) LUSHOTO
SHULE YA SEKONDARI NYWELO, S.LP 382, LUSHOTO
Simu 0622453748 au 0714 254214, 0776059444

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- a)** Wizi
- b)** Uasherati na ushoga
- c)** Ubakaji
- d)** Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji bangi , cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika
- e)** Kupigana ua kupiga
- f)** Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g)** Kudharau bendera ya Taifa
- h)** Kua mjamzito / kupata mimba
- i)** Kuo au kuolewa
- j)** Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- k)** Kukataa adhabu kwa makusudi
- l)** Kuwa na simu ya mkononi