JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS -TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI RANGWI,
S.L.P 238,
LUSHOTO
15.12.2020
KUMB Na: RASS/JI/F1/2020/21
JINA LA MWANAFUNZI

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
RANGWI SEKONDARI

Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2021 katika
shule ya secondary RANGWI. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti
ni tarehe 23/01/2021. Ni matumaini yangu kuwa utaitumia vema fursa hii adhimu uliyopewa na
serikali.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA WAKATI WA KURIPOTI SHULENI
1. SARE ZA SHULE:
WASICHANA

i.  Sketi mbili za rangi ya orange zinazovuka magoti.

Ii.  Mashati mawili meupe ya mikono mifupi, kwa waislamu wanaruhusiwa kushona nusu kanzu
nyeupe ya mikono mirefu na hijabu nyeupe isiyo na urembo wa aina yeyote.

iii.  Soksi nyeupe jozi mbili au zaidi kwa usafi binafsi.

iv.  Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kufunga kwa kamba, na SIO RABA

v.  T-shirt moja yenye nembo ya shule kwa ajili ya michezo na kazi shamba, itapatikana duka la
shule.

vi.  Sweta ya dark blue yenye michirizi miwili myeupe kwenye mikono na yenye shingo ya
umbo la "V" nayo itapatikana duka la shule kwa ajili ya baridi.

WAVULANA

i.  Suruali mbili rangi ya kaki zisizobana.

ii.  Mashati mawili rangi nyeupe ya mikono mifupi.

ii.  Soksi nyeusi jozi mbili au zaidi kwa usafi binafsi.

iv.  Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kufunga kwa kamba, na SIO RABA.

v.  T-shirt moja yenye nembo ya shule kwa ajili ya michezo na kazi shamba, itapatikana duka la
shule.

vi.  Sweta ya dark blue yenye michirizi miwili myeupe kwenye mikono na yenye shingo ya
umbo la "V" nayo itapatikana duka la shule kwa ajili ya baridi.

2. VIEAA VYA KUJIFUNZIA

Madaftari aina ya Counter books kumi na moja (11) QUARE 2 AU 3.

Dictionary (Kamusi inayotafsiri maneno ya kiingereza kwa kiingereza) kwa matumizi yake binafsi.
Kalamu za wino pamoja na penseli.

Mkebe wa vifaa vya kujifunzia hisabati (mathematics) pamoja na jiografia.
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» REAM moja kwa matumizi yake binafsi mwaka mzima ili kuepusha kuchana daftari wakati wa
mazoezi, majaribio na kazi binafsi.

3. VIFAA VYA USAFI NA ELIMU YA KUJITEGEMEA

» Fagio moja la chelewa kwa ajili ya usafi wa mazingira kwa wasichana na wavulana.
» Ndoo 1 yenye mfuniko kwaajili ya kuhifadhia maji ya kupikia chakula cha wanafunzi.
» Jembe au kwanja 1 kwa ajili ya usafi wa mazingira.

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA /KUFUKUZWA SHULE.

a) Uasherati, ubakaji na ushoga, kuoa au kuolewa.

b) Wizi, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.

c) Kuvuta bangi.

d) Kupiga au kupigana.

e) Kudharau Bendera ya Taifa, kuharibu mali ya umma.

f) Kupata, kutoa mimba au kusababisha mimba shuleni au nje ya shule.

g) Kugoma, kuongoza, kuchochea mgomo au vurugu, kuchafua amani au
usalama wa watu.

a) Kukashifu au kukataa adhabu halali.

Angalizo.

Ni jukumu la mwanafunzi kufuata sheria na taratibu zilizowekwa na Uongozi wa shule ili kuepuka
adhabu na kufukuzwa shule.

Walimu shuleni ni waelekezaji, walezi, waelimishaji na washauri. Mwanafunzi akiwasikiliza , atafika
kule anakotarajia, alikopanga afike.

Mtu hawezi kudai kuwa ameelimika wakati hana tabia inayokubalika katika jamii yake. Licha ya
elimu yake mtu huyu atakuwa msungo!

5. PAMOJA NA BARUA HIl UNATAKIWA KUKAMILISHA /KUJAZA VIAMBATISHO
"A" NA "B" VIFUFUATAVYO:-

» Medical examination form itajazwa na mganga katika hospitali ya serikali na itarudishwa
shuleni ikiwa imejazwa kikamilifu siku ya kuripoti.

» Fomu ya kukubali kujiunga na shule ya sekondari Rangwi.

» Viambatisho vyote vinapaswa kujazwa kikamilifu na kurudishwa siku ya kuripoti shuleni.

KARIBU SANA RANGWI SEKONDARI

ooooooooooooooooooooooooooo

SAIDI ABDALLAH NAWAZI
MKUU WA SHULE

0621980208 / 0715610081 / 0785610081.



KIAMBATANISHO A.

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENTS’ OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.

RANGWI SECONDARY SCHOOL,

P.0.BOX 238,
LUSHOTO.
15/12/2020
Ref. No. RASS/JI/ F1/2020/21
To the Medical Officer
RE: STUDENT S MEDICAL EXAMINATION FORM
Please examine the student
........................................................................................................ In

respect of these areas and any other area (s) deemed fit please. Delete whichever not
applies.

Does the student have problems in connection with?
a) Sight. Yes/ No. If yes, state



KIAMBATISHO B
Anuani ...
Sl P
Tarehe .......coooeiiiiii,
Mkuu wa shule,
Shule ya sekondari Rangwi,
S. L. P. 238,
LUSHOTO.

YAH. KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE HII

Asante kwa barua yako ya tarehe 15/12/2020.

a) Nakubali / sikubali nafasi niliyopewa ya kidato cha kwanza mwaka 2021.

b) Niko tayari / siko tayari kufuata sheria, maagizo na masharti ya Rangwi sekondari.
c) Nitahudhuria / sitahudhuria masomo yote ninayotakiwa kusoma hapa shuleni.

d) Nikishindwa kuhudhuria bila ya sababu za msingi hatua za kinidhamu na kisheria

zichukuliwe dhidi yangu pamoja na mzazi wangu.

Jina na sahihi ya mwanafunzi Jina na sahihi ya mzazi / mlezi



