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Jina la Mwanafunzi………………………………………………………………………….. 

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO 2021/22 KATIKA 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA 

SEHEMU A: UTANGULIZI 

1.   Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano mwaka 2021/22katika shule ya 

sekondari Kwemaramba, tahasusi ya ………………………. 

2.   Ukiwa Kwemaramba sekondari, utalazimika kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu zashule 

kwa ajili ya mafanikio yako kitaaluma na kijamii. 

3.   Utaripoti shuleni tarehe 13/06/2022  bila kuchelewa. Hata hivyo, kama serikali 

itatangaza tarehe nyingine tofauti nah ii, utatakiwa kuripoti kwa kuzingatia tarehe ya 

Serikali. 

4.   Fika na nakala ya cheti cha kuzaliwa na nakala ya “Result slip” siku ya kuripoti. 
 

 

SEHEMU B: MAHALI SHULE ILIPO NA JINSI YA KUFIKA SHULENI 

Shule ipo katika mkoa wa Tanga, Wilaya ya Lushoto,Tarafa ya Mlalo kata ya Dule M karibu 

na Mji mdogo wa Moa. Kuna mabasi ya moja kwa moja kutoka katika miji ya Dar-es –salaam, 

Arusha na Tanga yanayokwenda Lushoto – Mlalo. Ukipanda gari ya kuja Lushoto  - Mlalo 

telemka katika kituo kinachoitwa MAJULAI kisha panda bodaboda kwa shilingi 1,500 hadi 

shuleni. Kama utapanda basi linaloishia Lushoto mjini kuna usafiri wa mabasi au Noa na nauli ni 

shilingi 5,000 mpaka MAJULAI. Ukifika shuleni ripoti moja kwa moja kwa mkuu wa shule 

kisha taratibu nyingine zitafuata. 
 

 

SEHEMU C: SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE – WAVULANA 
 

Na. SARE/MAHITAJI MAELEZO 

1 Suluari mbili (2) nyeusi za darasani 
zisizobana,zisizo na marinda na zenye mfuko 

Ashoneshe popote 

http://www.sites.google.com./Site/kwemarambass/home


 

 mmoja wa nyuma na isiwe modo , iweze kuvuka 
goti bila kubana ikipandishwa juu. 

 

2 Mashati mawili (2) ya tetron spesho rangi nyeupe 
mikono mirefu 

Anunue popote 

3 Tai nyeusi kwa ajili ya kuvaa darasani Ashoneshe popote 

4 Tracksuit rangi ya dark blue Anunue popote 

5 Boshori la kuvaa kichwani wakati wa usiku rangi 
ya bendera ya taifa 

Anunue popote 

6 Mkanda wa suluari wa kawaida rangi nyeusi Anunue popote 

7 Socks rangi nyeusi jozi mbili (2) au zaidi Anunue popote 

8 Masweta mawili (2) rangi ni kijani cheusi Yanapatikana shuleni kwa bei ya 
shilingi 30,000 

9 T- shirt mbili Inapatikana shuleni kwa bei ya 
Shilingi30,000 

10 Kaunda suti jozi mbili za kushindia suluari na shati 
lenye kola, mikono mirefu rangi ni damu ya  mzee 

(aje akiwa amevaa jozi moja) 

Anunue/ashoneshe popote 

11 Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga na 
kamba (visiwe buti au vyenye visigino virefu) 

Anunue popote 

12 Shuka mbili (2) za rangi ya blue bahari Anunue popote 

13 Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na sahani, 
kikombe nabakuli za shaba au aluminiamu na 

kijiko 

Anunue popote 

14 Picha nne (2) za Pasport size Apige popote 

15 Chandarua moja (1) Anunue popote 

16 Godoro pamoja na blanketi Vinakodishwa shuleni kwa shilingi 
15,000 kwa muhula na pesa za 

kukodishia aje nazo 

17 Sanduku imara la bati (tranka) kwa ajili ya 
kuhifadhia vifaa vyako 

Anunue popote 

18 Vifaa vya usafi ikiwa ni pamoja na ufagio wa nje 
wa kusimama, brashi ngumu ya kusugulia sakafu 

ya kusimama na brashi ngumu ndogo ya kusugulia 

sinki la choo, mopa ya kukaushia sakafu, ndoo 

mbili ndogo kwa ajili ya maji ya kunywa na usafi 

wako, jembe na panga. 

Vifaa vyote hivyo vilivyotajwa hapo 
vinapatikana shuleni kwa gharama ya 
shilngi 20,000 isipokua ndoo Anunue 
popote. 

 
 
 

SEHEMU D: SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE – WASICHANA 
 

Na. SARE/MAHITAJI MAELEZO 

1 Sketi mbili (2) nyeusi za darasani zinazovuka 
magoti na hijabu nyeupe ya kushona na isiwe na 

urembo na iwe ya heshima kwa waislamu (nusu 

kanzu na suluari haviruhusiwi) 

Ashoneshe popote 

2 Mashati mawili (2) ya tetron spesho rangi nyeupe 
mikono mirefu 

Anunue popote 

3 Neck tie mbili (2) nyeusi kwa ajili ya kuvaa 
Darasani 

Ashoneshe popote 

4 Tracksuit rangi ya dark blue Anunue popote 

5 Boshori la kuvaa kichwani wakati wa usiku rangi Anunue popote 



 

 ya bendera ya taifa  

6 Socks rangi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi Anunue popote 

7 Masweta mawili (2) rangi ni kijani cheusi Yanapatikana shuleni kwa bei ya 
shilingi 30,000 

8 T- shirt mbili Inapatikana shuleni kwa bei ya 
Shilingi30,000 

9 Gauni mbili za kushindia kitambaa na mshono wa 
kawaida (Shamba dress) rangi ya damu ya mzee aje 

akiwa amevaa moja 

Anunue/ashoneshe popote 

10 Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga na 
kamba (visiwe buti au vyenye visigino virefu) 

Anunue popote 

11 Shuka mbili (2) za rangi ya blue bahari Anunue popote 

12 Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na sahani, 
kikombe na bakuli za shaba au aluminiamu na 

kijiko 

Anunue popote 

13 Picha nne (2) za Pasport size Apige popote 

14 Chandarua moja (1) Anunue popote 

15 Godoro Linapatikana shuleni na 
linakodishwa kwa shilingi 15,000 

kwa muhula na pesa za kukodishia 

aje nazo 

16 Sanduku imara la bati (tranka) kwa ajili ya 
kuhifadhia vifaa vyako 

Anunue popote 

17 Vifaa vya usafi ikiwa ni pamoja na ufagio wa nje 
wa kusimama, brashi ngumu ya kusugulia sakafu 

ya kusimama na brashi ngumu ndogo ya kusugulia 

sinki la choo, mopa ya kukaushia sakafu, ndoo 

mbili ndogo kwa ajili ya maji ya kunywa na usafi 

wako, jembe na panga 

Vifaa vyote hivyo vilivyotajwa hapo 
vinapatikana shuleni kwa gharama ya 
shilngi 20,000 isipokua ndoo Anunue 
popote. 

18 Afya na huduma ya kwanza kwa mwaka  Shilingi 15,000 Ilipwe keshi  shuleni  

siku ya kuripoti. 

 
 
 

SEHEMU E: VIFAA VYA DARASANI – KWA WOTE 

1.   Ufike na daftari za kutosha (kuanzia Counter book 12, Quire 3 au 4) kwa ajili ya masomo 

yako, kalamu, penseli na mkebe (Mathematical Set) 

2.   Kikokotoo cha sayansi na Hisabati (Scientific Calculator) na calculator hiyo iwe “non- 

programmable calculator” (Kama unawasiwasi wa kuuziwa feki njoo na pesa utapata 

shuleni). 

3.   Spring file mbili (2) za plastic 

4.   Kwa tahasusi za PCM na PCB aje na koti la maabara 

5.   Kwa wale wa PCB waje na Dissecting kit moja (1) 

6.   Kila mwanafunzi aje na rimu moja aina ya Mondi No 1 Size A4 kwa kila muhula wa 

masomo 

 

 



 

              

 

SEHEMU F: ADA NA MICHANGO MINGINE – KWA WOTE 
 

 

(LIPA KWENYE AKAUNTI YA NMB NAMBA 41603500041 YENYE JINA  

 KWEMARAMBA SECONDARY SCHOO 

 

 

 

MUHIMU 

1.   Mwanafunzi aje na risiti ya malipo ya benki (bank pay in slip –BPS) 

2.   Mwanafunzi atapokelewa tu iwapo amekamilisha kulipa ada, michango mingine na 

kukabidhi vifaa vyote vilivyoagizwa. 

3.   Mwanafunzi anashauriwa kuwa awe na fedha za mfukoni (pocket money) 

4.   Hakikisha unasoma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Kama kuna 

sehemu hujaelewa uliza kwa walimu baada ya kuripoti. 

5.   Kuhusu vitabu vya kununua mwanafunzi ataelekezwa na walimu husika atakapofika 

shuleni. 
 
 

 
……………………………… 

AMIRI J SHEHOZA 

MKUU WA SHULE  

 

0658819057

 ADA/MCHANGO  
KIASI 

1 Ada kwa mwaka 70,000 

2 Kitambulisho cha mwanafunzi 5.000 

3 Tahadhari (hairudishwi) 5,000 

4 Kuchangia mahafali kidato cha sita mwaka 2022/2023 10,000 

5 Nembo ya shule 2,000 

6 Kuboresha taaluma kwa mwaka 10,000 

7 Mishahara kwa vibarua wa shule (walinzi, wapishi, karani na matroni) kwa 
mwaka 

31,000 

8 Uboreshaji wa mazingira ya kufundishia na kujifunzia kwa mwaka 45,000 

 JUMLA 178,000 



 KIAMBATISHO A 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISI – TAMISEMI 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA, S.L.P 103, LUSHOTO 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

1.   NIDHAMU 

(a) Mwanafunzi atasimama kumsalimia mwalimu au mtu yoyote aliyemzidi umri 

anapopita au anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano. 

(b) Mwanafunzi atatumia lugha safi (inayokubalika) wakati wote anapowasiliana na 

wenzake na kwa watu wengine akiwa ndani au nje ya shule 

(c) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote na watu wengine  

(d) Mwanafunzi ataitika wito maramoja na kukimbilia aliko mkuu anayemuita 

(e) Mwanafunzi anapaswa kuheshimu kazi yoyote anayopewa na mwalimu au mlezi 

wake 

(f)  Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa picha za viongozi wa 

serikali, nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na alama zingine za Taifa. 

(g) Mwanafunzi atasimama katika mstari wakati wote anaposubiri kupata huduma 

(h) Mwanafunzi atakaa kimya wakati wote akiwa darasani, asitoke nje ya darasa au 

eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu 

(i)  Mwanafunzi anatakiwa kuwa mvumilivu kwa mambo yasiyo athiri utu wake 

katika mambo mbalimbali anayokumbana nayo shuleni au nje ya shule 

(j)  Mwanafunzi anatakiwa kutii walimu, watumishi wasio walimu, viranja na 

wanafunzi wenzake 

(k) Mwanafunzi anatakiwa kutunza na kuthamini muda 

(l)  Mwanafunzi anatakiwa kuwa na ushirikiano ili apate mafanikio ya kielimu 
 
 

 
2.   MAHUDHURIO 

(a) Mwanafunzi anatakiwa ahudhurie vipindi vyote vya darasani kwa muda wote wa 

masomo. Atatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zote zilizopangwa na kama atafika 

kwa kuchelewa siku atakaporipoti akatoe taarifa kwa wafuatao 

(i)        Mwalimu wa zamu wa siku hiyo 

(ii)       Mwalimu wa darasa 

(iii)      Makamu wa mkuu wa shule 

iv         Walezi wa bweni. 

(b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule kama vile mabaraza ya shule, 

ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya taifa na “roll call” 

(c) Mwanafunzi atatakiwa kuwahi katika shughuli zote shuleni kama zilivyopangwa 

kwenye ratiba ya shule na pia anatakiwa kuwahi anapotakiwa au anaposikia 

kengele 

(d) Mwanafunzi atatakiwa kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote anayopewa na 

mwalimu wa somo darasani. Akikosa jaribio au mtihani wowote akamuone mwalimu 

wa somo na mwandamizi taaluma. 

(e) Mwanafunzi anatakiwa kutii mara moja wito wadharura 
 



3.   SARE YA SHULE NA MAVAZI 

Mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare safi ya shule wakati wote wa saa za masomo. Atakuwa na 

vazi tofauti pale tu atakapoagizwa kama vile nguo za michezo wakati wa michezo au nguo za 

kushindia. Shule yetu ina utaratibu wa wanafunzi wote kuwa na mavazi ya nje ya madarasa yaani 

“shamba dress”. Hivyo hairuhusiwi kabisa kwa mwanafunzi kuja shuleni na mavazi mengine 

ambayo siyo sare na yasiyoruhusiwa shuleni. Ikiwa mwanao atakuja shuleni na mavazi zaidi ya yale 

yaliyoruhusiwa, atataifishwa na hatarudishiwa kamwe bali yatateketezwa. Hivyo mzazi mtoto  

wako anapofungasha sanduku lake mkague kabisa. 
 

 

4.   MAKATAZO 

4.1 SEHEMU ASIZORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI  

(a) Mwanafunzi asitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa ruhusa 

i. Ofisi ya walimu 

 ii. Maabara 

iii. Nyumba za walimu na wafanyakazi 

 iv. Chumba cha walimu au wafanyakazi 

(b) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu hizi: 

i Vilabu vya pombe 

 ii. Kumbi za starehe 

iii.  Nyumba za kulala wageni  

iv.  Ndugu bila ruhusa 

(c) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa/kibali maalum. 

(d) Mwanafunzi hatakiwi kuonekana bwenini wakati wa darasani bila kibali cha 

matron au patron au mwalimu wa zamu 

(e) Muda wa kusoma usiku (night preparation) ni kuanzia saa 1:30 jioni hadi saa 

5:00 usiku na baada ya hapo taa zote zitazimwa madarasani na unapaswa 

kurejea mara moja kitandani kwako. 
 

 

4.2 NI MARUFUKU 

(a) Kuiba mali ya mtu binafsi au umma 

(b) Kufanya uasherati, ubakaji, usagaji au ushoga 

(c) Kulewa kilevi cha aina yoyote, kuvuta sigara au bangi 

(d) Kupiga au kupigana 

(e) Kuharibu mali ya umma 

(f)  Kuoa au kuolewa 

(g) Kutukana 

(h) Kumiliki simu, laini ya simu, chaja ya simu, vocha ya simu (na kifaa kingine 

chochote cha simu), kamera, redio na pasi shuleni. Iwapo mwanafunzi atapatikana 

na vitu hivyo shuleni vitachukuliwa na havitarudishwa kamwe na mwanafunzi 

atafukuzwa shule. Ili kuepuka adha hiyo hakikisha kuwa humpi mwanao vitu 

hivyo visivyokubalika shuleni. Ili kurahisisha mawasiliano, unaweza kumwandikia 

mwanao namba ya simu ambayo ataitumia akihitaji mawasiliano na mzazi au 

mlezi na atasaidiwa mawasiliano ya simu na ofisi ya mkuu wa shule kupitia 

namba zilizoorodheshwa hapo juu. 

 



5.   MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI 

KUFUKUZWA SHULE . 

(a) Uasherati, ubakaji, usagaji, ushoga, ulawiti, kuoa au kuolewa 

(b) Wizi, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

(c) Kuvuta bangi au sigara 

(d) Kupiga au kupigana 

(e) Kudharau bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya taifa, wimbo 

wa Taifa na fedha za Taifa 

(f)  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

(g) Kupata, kutoa, kushawishi kutoa au kusababisha mimba shuleni au nje ya shule 

(h) Kugoma, kuongoza, kuchochea mgomo au vurugu, kuvuruga amani au usalama 

wa watu. 

(i)  Kukashifu na kukataa adhabu halali 

(j)  Kumiliki au kutumia simu shuleni au kumiliki kifaa chochote cha simu (kama 

chaja, vocha, headphone, laini nk.) 

(k) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk. 
 

 

ANGALIZO 
Ni jukumu la mwanafunzi kufuata sheria na taratibu zilizowekwa ili kuepuka adhabu 
na kufukuzwa shule. 
Walimu shuleni ni waelekezaji, walezi, waelimishaji na washauri.  Mwanafunzi 
akiwasikiliza atafika kule anakotarajia, alikopanga. Aidha, shule  ina utaratibu wa 
kumuita mzazi/mlezi shuleni pale ambapo mwanafunzi amepatikana na utovu wa 
nidhamu mkubwa hivyo ni vizuri kuwaasa watoto wenu kuzingatia sheria, kanuni na 
taratibu za shule ili kuepuka usumbufu wa kuitwa shuleni. 

 
Jina………………………………………………………………………saini…………………... 

Tarehe…………………………………………… 



 

KIAMBATISHO B 
 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PO-REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 
 
 
 

 
 
 
 
 
 

KMB. Na KMSS/C/PS/V.1/2022/07 

TO MEDICAL OFFICER. 

……………………………………… 

………………………………………. 

KWEMARAMBA SECONDARY SCHOOL, 

P.O. BOX  103, 

LUSHOTO. 

13/05/2022. 

REF: STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM 

Please Examine student named …………………………………………………….in 

respect of these areas and any other areas deemed relevant in connection to 

whether the student has problems related to 

(a) Sight Yes/No. If yes, 

state……………………………………………………………………………………… 

………….………………………………………………………………………………… 

(b). Hearing Yes/No If yes, 

state……………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

(c ). T.B. or any other chronic Diseases.Yes/No If yes, 

state…………………………………………………….………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 
 
 

(d) Blood pressure. Yes/No If yes, 

state…………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………… 

(e) Any physical impairment(s).Yes/No If yes, 

state………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

Do you therefore recommend this pupil to pursuer studies at this school?. 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

Name…………………………………………………………. 

Signature……………………………………date……………… 
 

Official title……………………………………………Official stamp………………... 



 
KIAMBATISHO C 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI 

YA RAISI – TAMISEMI HALMASHAURI YA 

WILAYA YA LUSHOTO 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA, S.L.P 103, LUSHOTO 

KUMB. Na. KMSSS A. 1/K5/Vol.19 
 

 

MZAZI/MLEZI WA ………………………………………………………………. ………… 
 

 

YAH: MAELEZO YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA MWAKA 2022/23 

Futa panapohusika 

1.   Mimi mzazi/mlezi wa ……………………………………………………....................... 

Nakubali/sikubali nafasi ya kujiunga na kidato cha Tano katika shule ya sekondari 

Kwemaramba 2022/23 kwa sababu ……………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………. 

……………………………………………………………………………………………  

Naahidi nitatimiza/sitatimiza mahitaji yote muhimu kwa ajili ya kummwezesha mwanangu 

kuendelea na masomo katika kipindi chote atakachokuwa hapo shuleni. Aidha naahidi kuwa 

nitamshauri vizuri mwanangu hasahasa wakati wa likizo kuhusu mwenendo bora wa kitabia ili 

afanikiwe katika masomo na hatimaye kuwa raia mwema na mwenye ushirikiano na uzalendo. 

2.   Mimi mwanafunzi ………………………………………………………………………… 

ambaye nimechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Kwemaramba tahasusi ya ……... 

nakubali/sikubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari 

Kwemaramba. Naahidi nitatimiza na kufuata kanuni, taratibu na sheria zote zilizowekwa 

na shule na serikali ili niweze kuendelea na masomo kwa amani. 
 

 

Jina langu………………………………………..Saini …………………… Tarehe…….. 
 

 

3.   Maelezo haya yamethibitishwa/ yatathibitishwa na 
 

 

……………………………………  

AMIRI J SHEHOZA 

 MKUU WA SHULE 







 


