
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO. 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA 

S.L.P 1O3, LUSHOTO 

 

 

Tel: 0684000791/0658819057 (Mkuu wa Shule),KUMB. Na 

KMSS/C/PS/V.1/2023/28 

 

Jina la Mwanafunzi………………………………………………………………………….. 

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO 2023/24 

KATIKA SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA 

SEHEMU A: UTANGULIZI 

1. Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano mwaka 2023/24 katika shule ya 

sekondari Kwemaramba, tahasusi ya ……… 

2. Ukiwa Kwemaramba sekondari, utalazimika kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu za shule 

kwa ajili ya mafanikio yako kitaaluma na kijamii. 

3. Utaripoti shuleni tarehe 03/07/2023 bila kuchelewa. Hata hivyo, kama 

serikali itatangaza tarehe nyingine tofauti na hii, utatakiwa kuripoti kwa 

kuzingatia tarehe ya Serikali. 

4. Fika na nakala ya cheti cha kuzaliwa na nakala ya “Result slip” siku ya kuripoti. 
 

SEHEMU B: MAHALI SHULE ILIPO NA JINSI YA KUFIKA SHULENI 

Shule ipo mkoa wa Tanga, Wilaya ya Lushoto,Tarafa ya Mlalo kata ya Dule M karibu na 

Mji mdogo wa Moa. Kuna mabasi ya moja kwa moja kutoka katika miji ya Dar-es 

–salaam, Arusha,Dodoma na Tanga yanayokwenda Lushoto – Mlalo. Ukipanda gari ya kuja 

Lushoto - Mlalo telemka katika kituo kinachoitwa MAJULAI kisha panda bodaboda kwa shilingi 

1,500 TU hadi shuleni. Kama utapanda basi linaloishia Lushoto mjini kuna usafiri wa mabasi au 

Noa na nauli ni shilingi 5,000 TU mpaka MAJULAI,. Ukifika shuleni ripoti moja kwa moja kwa 

OFISI YA MKUU WA SHULE. 

Baada ya kuripoti taratibu nyingine zitafuata.. 



SEHEMU C: SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE MUHIMU – KWA 

WAVULANA. 

 

Na. SARE/MAHITAJI MAELEZO 

1 Suluari mbili (2) nyeusi za darasani 
zisizobana,zisizo na marinda na zenye mifuko mmoja 
wa nyuma na isiwe modo , iweze kuvuka goti bila 
kubana ikipandishwa juu. 

Ashoneshe popote 

2 Mashati mawili (2) ya tetron spesho rangi 
nyeupe 

Anunue popote 

3 Tai nyeusi kwa ajili ya kuvaa darasani Ashoneshe popote 

4 Tracksuit rangi ya dark blue kwaajili ya michezo. Anunue popote 

5 Boshori la kuvaa kichwani wakati wa usiku rangi ya 
bendera ya taifa. NB. Iswe na chata ya bendera 
bali boshori nzima liwe na rangi ya 
bendera ya taifa 

Anunue popote 

6 Mkanda wa suruari wa kawaida rangi nyeusi Anunue popote 

7 Socks rangi nyeusi jozi mbili (2) au Zaidi Anunue popote 

8 Masweta mawili (2) rangi ni kijani cheusi yenye 
NEMBO ya shule. 

Yanapatikana duka la shule kwa bei 
y a shilingi 20,000/= moja. 

9 T- shirt mbili zenye NEMBO ya shule,kwa ajili 
kushindia na kuvaa kwenye matukio muhimu. 

Inapatikana shuleni kwa bei ya 
Shilingi 20,000/= moja. 

10 Kaunda suti jozi mbili za kushindia suluari na 
shati lenye kola, mikono mirefu rangi ni DAMU YA 
MZEE(akiripoti awe amevaa jozi moja) 

Anunue/ashoneshe popote 

11 Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga na 
kamba (visiwe buti au vyenye visigino virefu) 

Anunue popote 

12 Shuka mbili (2) za rangi ya BLUE BAHARI. Anunue popote 

13 Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na sahani, 
kikombe na bakuli za shaba au aluminiamu na 
kijiko 

Anunue popote 

14 Picha mbili (2) za Passport size Apige popote 

15 Chandarua kimoja (1) Anunue popote 

16 GODORO NA BLANKET KWA AJILI YA BARIDI Anunue popote. 

17 Sanduku imara la bati (tranka) kwa ajili ya 
kuhifadhia vifaa vyake 

Anunue popote 



18 Vifaa vya usafi ( ufagio wa nje wa kusimama, brashi 
ngumu ya kusugulia sakafu ya kusimama na brashi 

 
ngumu ndogo ya kusugulia sinki la choo, mopa laini 
ya kukaushia sakafu, na mopa ngumu ya kusafishia 
sakafu bwenini na darasani.,panga na jembe kwa 
ajili shughuli mbalimbali za kazi.) 

N.B,Aje na ndoo mbili (02) ndogo kwa ajili ya 
maji ya kunywa na usafi wake binafsi. 

Vifaa vyote hivi vinapatikana kwenye 
DUKA la shule kwa gharama ya 
Shilingi, 25,000/= TU. 

 

 

 

 

Isipokua ndoo anunue popote. 

19 Uje na Bima ya Afya kama huna unapaswa kuwa na 
fedha ya akiba itakayokusaidia katika matibabu 
hapa shuleni. 
N.B.shule inatoa huduma ya kwanza TU. 

Uje na shilingi 10,000/= kwa ajili 
huduma ya kwanza hapa shuleni. 

 

 

SEHEMU D: SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE – WASICHANA 

Na. SARE/MAHITAJI MAELEZO 

1 Sketi mbili (2) nyeusi za darasani 
zinazovuka magoti na hijabu nyeupe ya 
kushona na isiwe na 
urembo na iwe ya heshima kwa waislamu 

Ashoneshe popote 

2 Mashati mawili (2) ya tetron spesho rangi 
nyeupe 

Anunue popote 

3 Neck tie mbili (2) nyeusi kwa ajili ya kuvaa 
Darasani 

Ashoneshe popote 

4 Tracksuit rangi ya dark blue kwa ajili ya 
michezo. 

Anunue popote 

5 Boshori la kuvaa kichwani wakati wa usiku rangi ya 
bendera ya taifa. NB. Iswe na chata ya bendera 
bali boshori nzima liwe na rangi ya 
bendera ya taifa. 

Anunue popote 

6 Socks rangi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi Anunue popote 

7 Masweta mawili (2) rangi ni kijani cheusi yenye 
NEMBO ya shule 

Yanapatikana kwa duka la 
shule kwa bei ya shilingi 
20,000/=TU moja 

8 T- shirt mbili (2) zenye NEMBO ya shule,kwa ajili ya 
michezo. 

Inapatikana kwenye duka la 
shuleni kwa bei ya Shilingi 
20,000/=kwa kila moja. 

9 Gauni mbili za kushindia kitambaa na mshono wa 
kawaida (Shamba dress) rangi ya damu ya 
mzee aje 

Anunue/ashoneshe popote 

10 Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga na 
kamba (visiwe buti au vyenye visigino virefu) 

Anunue popote 

11 Shuka mbili (2) za rangi ya blue bahari Anunue popote 



12 Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na sahani, 
kikombe na bakuli za shaba au aluminiamu na 
kijiko. 

Anunue popote 

13 Picha mbili (2) za Pasport size Apige popote 

14 Chandarua moja (1) Anunue popote 

15 GODORO NA BLANKET KWA AJILI YA BARIDI. Anunue popote. 

16 Sanduku imara la bati (tranka) kwa ajili ya 
kuhifadhia vifaa vyake 

Anunue popote 

17 Vifaa vya usafi ( ufagio wa nje wa kusimama, brashi 
ngumu ya kusugulia sakafu wa kusimama na brashi 
ngumu ndogo ya kusugulia sinki la choo, mopa laini 
ya kukaushia sakafu na mopa ngumu ya kusafishia 
sakafu bwenini na darasani.panga na jembe kwa 
ajili ya shughuli mbalimbali za kazi. 

N.B,Aje na ndoo mbili ndogo kwa ajili ya maji ya 

kunywa na usafi wake binafsi. 

Vifaa vyote hivyo vilivyotajwa hapo 
vinapatikana shuleni kwa gharama 
ya 
shilngi 25,000/= 

 

 

isipokua ndoo Anunue popote. 

18 Uje na Bima ya Afya kama huna unapaswa kuwa 
na fedha ya akiba itakayokusaidia katika 
matibabu hapa shuleni. 
N.B.shule inatoa huduma ya kwanza TU. 

Uje na shilingi 10,000/= kwa ajili 
huduma ya kwanza hapa shuleni. 

 

SEHEMU E: VIFAA VYA DARASANI – KWA WOTE 

1. Ufike na daftari za kutosha (kuanzia Counter book 12, Quire 3 au 4) kwa ajili ya 

masomo yako, kalamu, penseli na mkebe (Mathematical Set) 

2. Kikokotoo cha sayansi na Hisabati (Scientific Calculator) na calculator hiyo iwe “non- 

programmable calculator” (Kama unawasiwasi wa kuuziwa feki njoo na pesa utapata 

shuleni). 

3. Spring file mbili (2) za plastic 

4. Kwa tahasusi za PCM na PCB awe na koti la maabara lenye nembo ya shule kwa 

ajili mazoezi kwa vitendo yanapatikana kwenye duka la shule (fundi wa  shule)  kwa 
shilingi 30,000/=TU. 

5. Kwa wale wa PCB waje na Dissecting kit moja (1) 

6. Kila mwanafunzi aje na rimu moja aina ya Mondi No 1 Size A4 kwa kila 

muhula wa masomo.Rimu zinapatikana kwa duka la shule. 



 

SEHEMU F:  MICHANGO MUHIMU YA SHULE – KWA WOTE 

 

(LIPA KWENYE AKAUNTI YA NMB NAMBA 41603500041 YENYE JINA 

KWEMARAMBA SECONDARY SCHOOL 

 

 

 

 MICHANGO  
KIASI 

1 Taaluma kwa mwaka 20,000 

2 Kitambulisho cha mwanafunzi (SCHOOL ID) 5,000 

3 Tahadhari (hairudishwi) 10,000 

5 Nembo ya shule 2,000 

6 Posho kwa vibarua wa shule,walinzi (10,000), wapishi (10,000), 
karani(6000) na matroni (10,000) kwa mwaka. 

36,000 

7 Uboreshaji wa mazingira ya kujifunza kwa vitendo masomo ya sayansi 
(maabara). 

45,000 

8 Marekebisho na maboresho vitanda (bwenini) 10,000 

9 Uboreshaji na ukarabati wa miundo mbinu ya shule 25,000 

 

MUHIMU 

1. Mwanafunzi aje na risiti ya malipo ya benki (bank pay in slip –BPS) 

2. Mwanafunzi atapokelewa tu iwapo amekamilisha kulipa michango na 

kukabidhi vifaa vyote vilivyoagizwa. 

3. Mwanafunzi anashauriwa awe na fedha za mfukoni (pocket money) kwa 
matumizi binafsi. 

4. Hakikisha unasoma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Kama 

kuna sehemu hujaelewa uliza kwa uongozi wa shule baada ya kuripoti. 

5. Kuhusu vitabu vya kununua mwanafunzi ataelekezwa na walimu husika 

atakapofika shuleni. 

Karibu kwemaramba sekondari. 

 

AMIRI J SHEHOZA 

MKUUWA SHULE 

 

                                 0658819057/0684000791 



KIAMBATISHO A  

OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO. 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA, S.L.P 

103,LUSHOTO  

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

1. NIDHAMU 

(a) Mwanafunzi atasimama kumsalimia mwalimu au mtu yoyote aliyemzidi 

umri anapopita au anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano. 

(b) Mwanafunzi atatumia lugha safi (inayokubalika) wakati wote anapowasiliana na 
wenzake na kwa watu wengine akiwa ndani au nje ya shule 

(c) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote na watu wengine 

(d) Mwanafunzi ataitika wito mara moja pindi atakapoitwa. 

(e) Mwanafunzi anapaswa kuheshimu kazi yoyote anayopewa na mwalimu au mlezi 

wake 

(f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, picha za 

viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na alama 

zingine za Taifa. 

(g) Mwanafunzi atasimama katika mstari wakati wote anaposubiri kupata huduma 

(h) Mwanafunzi atakaa kimya wakati wote akiwa darasani, asitoke nje ya darasa 

au eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu 

(i) Mwanafunzi anatakiwa kuwa mvumilivu kwa mambo yasiyo athiri utu wake 

katika mambo mbalimbali anayokumbana nayo shuleni au nje ya shule 

(j) Mwanafunzi anatakiwa kutii walimu, watumishi wasio walimu, 

viranja na wanafunzi wenzake 

(k) Mwanafunzi anatakiwa kutunza na kuthamini muda 

(l) Mwanafunzi anatakiwa kuwa na ushirikiano ili apate mafanikio ya kielimu 

 

 

2. MAHUDHURIO 

(a) Mwanafunzi anatakiwa ahudhurie vipindi vyote vya darasani kwa muda wote wa 

masomo. Atatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zote zilizopangwa na kama atafika 

kwa kuchelewa siku atakaporipoti akatoe taarifa kwa wafuatao 

(i) Mwalimu wa zamu wa siku hiyo 

(ii) Mwalimu wa darasa 

(iii) Makamu wa mkuu wa 

shule iv Walezi wa bweni. 

(b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule kama vile mabaraza ya 

shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya taifa na “roll call” 

(c) Mwanafunzi atatakiwa kuwahi katika shughuli zote shuleni kama 

zilivyopangwa kwenye ratiba ya shule na pia anatakiwa kuwahi



anapotakiwa au anaposikia kengele 

(d) Mwanafunzi atatakiwa kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote 

anayopewa na mwalimu wa somo darasani. Akikosa jaribio au mtihani wowote 

akamuone mwalimu wa somo na mwandamizi taaluma. 

(e) Mwanafunzi anatakiwa kutii mara moja wito wadharura 



3. SARE YA SHULE NA MAVAZI 

Mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare safi ya shule wakati wote wa saa za masomo. Atakuwa na 

vazi tofauti pale tu atakapoagizwa kama vile nguo za michezo wakati wa michezo au nguo za 

kushindia. Shule yetu ina utaratibu wa wanafunzi wote kuwa na mavazi ya nje ya madarasa yaani 

“shamba dress”. Hivyo hairuhusiwi kabisa kwa mwanafunzi kuja shuleni na mavazi mengine 

ambayo siyo sare na yasiyoruhusiwa shuleni. Ikiwa mwanao atakuja shuleni na mavazi zaidi ya yale 

yaliyoruhusiwa, atataifishwa na hatarudishiwa kamwe bali yatateketezwa. Hivyo mzazi, mtoto wako 

anapofungasha sanduku lake mkague kwa umakini mkubwa TAFADHALI. 

 

4. MAKATAZO 

4.1 SEHEMU ASIZORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI (a) 

Mwanafunzi asitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa ruhusa 

i. Ofisi ya walimu 

ii. Maabara 

iii. Nyumba za walimu na wafanyakazi 

iv. Chumba cha walimu au wafanyakazi 

(b) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu hizi: i 

Vilabu vya pombe 

ii. Kumbi za 

starehe 

iii. Nyumba za kulala wageni 

iv. Ndugu bila ruhusa 

(c) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa/kibali maalum. 

(d) Mwanafunzi hatakiwi kuonekana bwenini wakati wa darasani bila kibali 

cha matron au patron au mwalimu wa zamu 

(e) Muda wa kusoma usiku (night preparation) ni kuanzia saa 1:OO Kamili usiku hadi 
saa 

4:00 usiku na baada ya hapo taa zote zitazimwa madarasani na unapaswa 

kurejea mara moja kitandani kwako. 

 

4.2 NI MARUFUKU 

(a) Kuiba mali ya mtu binafsi au umma 

(b) Kufanya uasherati, ubakaji, usagaji au ushoga 

(c) Kulewa kilevi cha aina yoyote, kuvuta sigara au bangi 

(d) Kupiga au kupigana 

(e) Kuharibu mali ya umma 

(f) Kuoa au kuolewa 

(g) Kutukana 

(h) Kumiliki simu, laini ya simu, chaja ya simu, vocha ya simu na (kifaa kingine 

chochote cha simu), kamera, redio na pasi shuleni. Iwapo mwanafunzi 

atapatikana na vitu hivyo shuleni vitachukuliwa na havitarudishwa kamwe na 

mwanafunzi atafukuzwa shule. Ili kuepuka adha hiyo hakikisha kuwa 



humpi mwanao vitu 

hivyo visivyokubalika shuleni. Ili kurahisisha mawasiliano, unaweza 

kumwandikia mwanao namba ya simu ambayo ataitumia akihitaji 

mawasiliano na mzazi au 

mlezi na atasaidiwa mawasiliano ya simu na ofisi ya mkuu wa shule kupitia 

namba zilizoorodheshwa hapo juu. 



5. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA 

MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE . 

(a) Uasherati, ubakaji, usagaji, ushoga, ulawiti, kuoa au kuolewa 

(b) Wizi, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

(c) Kuvuta bangi au sigara 

(d) Kupiga au kupigana 

(e) Kudharau bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya taifa, 

wimbo wa Taifa na fedha za Taifa 

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

(g) Kupata, kutoa, kushawishi kutoa au kusababisha mimba shuleni au nje ya shule 

(h) Kugoma, kuongoza, kuchochea mgomo au vurugu, kuvuruga amani au 

usalama wa watu. 

(i) Kukashifu na kukataa adhabu halali 

(j) Kumiliki au kutumia simu shuleni au kumiliki kifaa chochote cha simu (kama 

chaja, vocha, headphone, laini nk..) 

(k) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk. 

 

ANGALIZO 

Ni jukumu la mwanafunzi kufuata sheria na taratibu zilizowekwa ili kuepuka adhabu na kufukuzwa 
shule. 
Walimu shuleni ni waelekezaji, walezi, waelimishaji na washauri. Mwanafunzi akiwasikiliza 
atafika kule anakotarajia, alikopanga. Aidha, shule ina utaratibu wa kumuita mzazi/mlezi 
shuleni pale ambapo mwanafunzi amepatikana na utovu wa nidhamu mkubwa hivyo ni vizuri 
kuwaasa watoto wenu kuzingatia sheria, kanuni na taratibu za shule ili kuepuka usumbufu wa 
kuitwa shuleni. 

 

Jina………………………………………………………………………saini…………………..

. 

 

Tarehe…………………………………………… 



KIAMBATISHO B 

 

 

 

 

 

 

 

KMB. Na 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PO-REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL 

GOVERNMENT 

KWEMARAMB A SECONDARY SCHOOL, P.O.BOX 103, 

LUSHOTO. 

KMSS/C/PS/V.1/2023/08 

TO 

MEDICALOFFICER. 

……………………………………… 

………………………………………. 

REF: STUDENT MEDICAL 

EXAMINATION FORM 

31/05/2023. 

Please Examine student named ..............................................in respect of 

these areas and any other areas deemed relevant in connection to whether 

the student has problems related to 

(a) Sight Yes/No. If yes, 

state…………………………………………………………

…………………………… 

………….……………………………………………………

…………………………… (b). Hearing Yes/No If yes, 

state…………………………………………………………

…………………………… 

………………………………………………………………

……………………………… (c ). T.B. or any other 

chronic Diseases.Yes/No If yes, 

state…………………………………………………….……

…………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

 

(d) Blood pressure. Yes/No If yes, 

state…………………………………………………………

………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………… 

(e) Any physical impairment(s).Yes/No If yes, 

state……………………………………………

…………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

Do you therefore recommend this pupil to pursuer studies at this school?. 

……………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………



…… Name…………………………………………………………. 

Signature……………………………………date……………… 

Official title……………………………………………Official stamp………………... 



KIAMBATISHO C 

 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO. 

SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA 

S.L.P 1O3, LUSHOTO 

KUMB. Na. KMSSS A. 1/K5/Vol.20 

 

MZAZI/MLEZI WA ………………………………………………………………. ………… 

 

YAH: MAELEZO YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA 

TANO SHULE YA SEKONDARI KWEMARAMBA MWAKA 2023/24 

 

Jaza panapohusika 

1. Mimi mzazi/mlezi wa ……………………………………………………....................... 

Nakubali/sikubali nafasi ya kujiunga na kidato cha Tano katika shule ya sekondari Kwemaramba 

2023/24 kwa sababu ……………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………………… Naahidi 

nitatimiza/sitatimiza mahitaji yote muhimu kwa ajili ya kumwezesha mwanangu kuendelea na 

masomo katika kipindi chote atakachokuwa hapo shuleni. Aidha naahidi kuwa nitamshauri 

vizuri mwanangu hasahasa wakati wa likizo kuhusu mwenendo bora wa kitabia ili afanikiwe 

katika masomo na hatimaye kuwa raia mwema na mwenye ushirikiano na uzalendo. 

2. Mimi mwanafunzi ............................................................................... ambaye nimechaguliwa 

kujiunga na shule ya sekondari Kwemaramba tahasusi ya .................... nakubali/sikubali 

nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari 

Kwemaramba. Naahidi nitatimiza na kufuata kanuni, taratibu na sheria zote 

zilizowekwa na shule na serikali ili niweze kuendelea na masomo kwa amani. 

 

Jina langu………………………………………..Saini …………………… Tarehe…….. 

 

3. Maelezo haya yamethibitishwa/ yatathibitishwa na 

 

…………………………………… 

AMIRI J SHEHOZA 

MKUU WA SHULE 

0658819057/0684000791. 



 


