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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 KATIKA SHULE YA
SEKONDARI NDURUMO

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na KIDATO CHA KWANZA kwa mwaka wa masomo
wa 2021 katika shule ya sekondari NDURUMO iliyoko Kata ya Rangwi, Tarafa ya Mtae, Mkoa wa Tanga.
Umechaguliwa kutokana na kufaulu vizuri mitihani yako ya darasa la saba mwaka 2020. Hivyo ukiwa Ndurumo
Sekondari unatakiwa kusoma kwa bidii na maarifa ili uitumie nafasi hii uliopewa na jamii, na serikali vizuri kwa
manufaa yako binafsi, manufaa ya jamii nzima na Taifa kwa ujumla.

Ukiwa Ndurumo Sekondari utalazimika kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu pamoja na maadili ya kiuanafunzi
(Sheria za shule zimeambatanishwa katika kiambatisho C). Ukienda kinyume na sheria hizi utafukuzwa shule kwani
utovu wa nidhamu hautavumiliwa.

Unatakiwa kufika hapa shuleni tarehe 11/01/2021 siku ya Jumatatu saa 2.00 kamili asubuhi ukiwa na mzazi wako
kwaajili ya maelekezo na maandalizi. Masomo yataanza rasmi tarehe 18/01/2021 siku ya Jumatatu kuanzia saa 1.15
asubuhi.

Utajaza viambatisho vifuatavyo na kuleta shuleni.

Kiambatisho A: Fomu ya kuandikishwa shuleni na taarifa muhimu za mwanafunzi na mzazi/mlezi.

Kiambatisho B: Fomu ya kujua afya ya mwanafunzi (Medical Examination Form). Fomu hii ijazwe na daktari wa
hospitali au zahanati ya serikali.

Kiambatisho C: Ni sheria za shule. Unapaswa kuzisoma na kuzielewa.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

Q) Fika shuleni ukiwa na cheti cha kuzaliwa. Kama hauna nenda mahakamani ili uape upewe Hati
(Affidavit) ili kuthibitisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania.
(i) Fika na viambatisho vya fomu A, B na C zikiwa zimejazwa kikamilifu na wahusika wote.

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE
(1) SARE ZA SHULE (Wasichana)
(i) Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi aina ya TOMATO
Kwa Waislamu awe na nusu kanzu mikono mirefu pamoja na Hijab nyeupe aina ya Halua halua
(if) Masweta mawili rangi ya maroon (damu ya mzee) shingo ya V (Yatapatikana shuleni kwa shilingi 15,000/- tu)
(iii) Sketi mbili (2) za heshima, ndefu hadi chini ya magoti rangi ya kijani iliyokolea (Dark Gree)
(iv) Viatu vyeusi vya ngozi pea 2 vya kufunga na kamba (visiwe vya buti au vyenye visigino virefu) pamoja na
soksi nyeupe.
(v) Kwa kuwa maeneo haya ni ya mvua anatakiwa awe na Buti kwaajili ya nyakati za mvua na matope.

2. SARE ZA SHULE (Wavulana)

(i) Suruali mbili (2) za heshima rangi ya Kijani iliyokolea (Dark Gree)

(ii) Mashati mawili (2) MEUPE yenye mikono mifupi aina ya TOMATO

(iif) Masweta mawili rangi ya maroon au damu ya mzee shingo ya V (Yatapatikana shuleni kwa sh. 15,000/- tu).
(iv) Viatu vyeusi vya ngozi pea 2 vya kufunga na kamba (visiwe vya buti au vyenye visigino virefu) pamoja na
soksi nyeusi.

(v) Mkanda mweusi wa ngozi wa suruali wenye “buckle” ndogo.

(vi) Kwakuwa maeneo haya ni ya mvua anatakiwa awe na buti kwaajili ya nyakati za mvua na matope



3. NGUO ZA MICHEZO

Anatakiwa awe na Nguo za michezo ambazo ni:

(i) Bukta rangi ya blue .

(if) Fulana (T-shirt) rangi ya maroon (damu ya mzee) yenye nembo ya shule (inapatikana shuleni kwa sh. 10,000/-
tu).

(iii) Raba za michezo jozi moja (01)

(iif) Kwa wasichana awe na sketi fupi rangi ya maroon (damu ya mzee) iliyoshonwa mtindo wa solo

4. MAHITAJI YA DARASANI

Kwa upande wa masomo anatakiwa aje na mahitaji yafuatayo;

(i) Daftari kubwa (counter books) 3 QUIRE zisizopungua 12 pamoja na kalamu za bluu au nyeusi.
(if) Mathematical set (Mkebe wa vifaa vya Mahesabu) moja.

(iii) Karatasi za grafu (graph pad) kwa ajili ya somo la Hisabati

(iv) Faili mbili (02) za plastiki kwaajili ya kutunzia taarifa zake

(v) Picha mbili (Passport size)

(vii) Kamusi moja ya kiingereza (Dictionary) kwa matumizi yake ya kujifunzia lugha ya kiingereza.
(viii) Begi la mgongoni la kubebea madaftari vitabu na vifaa vingine vya shule

5. ZANA ZA KAZI

Aje na na ndoo ndogo ya lita 10 na jembe moja pamoja na mpini.

6. MICHANGO MINGINE

Licha ya debe moja la mahindi na kilo 5 ya maharae Michango iliyopitishwa na wazazi kwa mwaka ni ile
inayohusiana na chakula cha mchana, mwalimu wa sayansi..

1 | Mwalimu wa sayansi kwa mwaka 12,000

2 | Mlinzi 6,000

3 | Wapishi na mafuta 20,000
Jumla yote kwa mwaka 38,000

Kuna kamati maalum za wazazi kwaajili ya kushughulikia chakula na michango mbalimbali shuleni (Kiambatisho
E).

Wafahamu wanakamati walioteuliwa na wazazi tarehe 03/10/2019 kwaajili ya kufuatilia chakula cha wanafunzi na
mchango ya mlinzi na mwalimu wa sayansi.

NA. KI1J1J1 JINA LA MWANAKAMATI NAMBA ZA SIMU
Mtendaji wa Kijiji cha Nkelei

1 NKELEI Mama neema 0624-842103
Zakati hamidu 0623-066870
Mtendaji wa Kijiji cha Kiranga 0624-933552

2 KIRANGA ombeni emmanuel 0622-601143
Elibariki Joseph 0622-565768
Mtendaji wa Kijiji cha Goka 0620-133583

3 GOKA Joyce Madeghe 0629-165462
Hammadi shabani (mlinzi wa shule) 0789-282193

7. HITIMISHO

Utakapofika hapa shuleni utasomewa tena sheria za shule na utaratibu mzima wa shule hii na utalazimika kuufuata.
Ukifanya makosa hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yako.
Endapo mwanafunzi atakuwa na dharura, mzazi/mlezi awasiliane kwa kutumia simu zilizotajwa hapo juu.

Mwisho natumia fursa hii kwa niaba ya walimu, wafanyakazi na wanafunzi wote wa shule hii kukukaribisha hapa
shuleni na naamini utatumia vizuri nafasi hii uliyopewa na Taifa ya kukuongezea elimu yako.
KARIBU SANA.
Massawe .M
MKUU WA SHULE
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FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI NA TAARIFA ZA WAZAZI WA MWANAFUNZI

SEHEMU A: (HABARI ZA MWANAFUNZI): JAZWE NA MWANAFUNZI

1. Majina yako kamili (Kama kwenye mtihani) wa darsalasaba .....................ooiiiiiiinn.
2. Tareheyakuzaliwa ..................ooooiii Do
3. Mahali na Wilaya ulipozaliwa ...........cooiiiiiii e
4. Shule ulipomaliza darasa 1a saba.............coiiiiiiiiiii e
Mwaka UlIOMAliZa .......o.ouiiiii e
5. Kidato unachokuja kuingia hapa shule ya Sekondari ya NDURUMO ............c.c.cooveiiennn.

6. Namba yako ya mtihani wa darasa la saba ilikuwa ...............cooiiiiiiiiii

7. MICHEZO UNAYOPENDA

NA. AINA YA MCHEZO
1
2
3

8. Kazi yeyote uliyowahi kufanya kama vile kiongozi wa michezo, kwaya, ngoma, kiranja, maktaba n.k.

9. MADARAKA/UONGOZI ULIOWAHI KUFANYA UKIWA SHULENI

Z
o

Madaraka/uongozi Shule Mwaka

WINF-

10. Mambo unayopendelea kufanya nje ya masomo (kama vile michezo, mpira, bustani,

ushonaji viatu, nguo, michezo ya kuigiza, kuimba n.k)

11. Ndugu wa karibu wanaokulea (wa kiume/wa kike) k.m. Mjomba, mama, shangazi, babu, bibi
kaka, dada , n.k .




a | MAJINA KAMILI YA NDUGU UHUSIANO ANAKOISHI NAMBA ZA SIMU

INIMITNIN 4

Uthibitisho: Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kweli. Naahidi kuwa na tabia nzuri, mchapa kazi

na mwenye bidii ya masomo.

SEHEMU B: (HABARI ZA MZAZI/MLEZI): JAZWE NA MZAZI

Lo JI0@ KAMILL. ..o e e
2. K AZ1 YAKe. ..ttt
3. Mahali anapoishi (KItONZOJ1) ... .eeiniititi et e r e r e n e e
K Kata ..o
4 NAMDA Z2 SIMIUL ..o e

Uthibitisho: Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni za kweli. Naahidi kushirikiana na walimu

kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Tarehe ....coooovviiii Sahihi ya Mzazi/MI@Zi ..........oovviniiiiiiiniiiiiinannns



KIAMBATISHO B:

PMO-REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO
NDURUMO SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

From the Headmaster,

NDURUMO Secondary School,

P.O. BOX 383,

LUSHOTO.

Date: ..o,
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The Medical Officer ......oovvvvviveiviceiviveieinas
(GOVERNMENT M.O)

NAME OF STUABNT ..ottt ettt e e et e e e e e s e eababbareeeeessbsebbreeeesensensbareeeseessases
RE: SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

| shall be very grateful if you will kindly examine the above named student and give us a report regarding his
fitness to undertake studies well in our school.

A. PRELIMINARY INFORMATION: MEDICAL HISTORY (Tick the appropriate one)

S.N DISEASE YES NO S.N DISEASE YES NO
1 Tuberculosis 8 Skin Disorder /Disease
2 | Asthma 9 Anaemia
3 | Pneumonia 10 Eye problem / disorder
4 | Harttrouble 11 V.D
5 | Kidney trouble 12 Disabled
6 | Nervous breakdown 13 Operation
7 | Ear/nose /throat 14 Jaundice

B. VITAL STATISTICS
AgE e Height .................. Weight .....ccoeunen. Blood group ......cccceuvennee. Blood pressure ................... Pulse rate

C. MEDICAL EXAMINATIONS
Examine this pupil in these area(s) and any area (s) deemed fit or unfit please. Delete whichever not applicable and
provide recommendation (s) where necessary.

(i) EARS:  RTEar: Yes/NO.....cceeeeieeeevererereeenne LT Ear: Yes/NO.....cocoevereveverevesverereernnanns

(ii) EYES: RTEYE: YES/NO...oiooorreeerrrreeeresreeenveenieennes LT Eye: YES/NO...ccoevrverereereeieireeenvrereeenns

(iii) VISION: Low: Yes/No......... High Yes/No.........cccoeuunn... Normal: Yes/NO ...c.cccvvvvereireneenerennns




(iv) ABDOMINAL EXAMINATION: Liver: Yes/NO......ccccceevvrereenenene. Spleen: Yes/No

(v) THROAT: YES/NO .ottt ettt ceteee et esaes sttt steses et esesssbesebe ssasassebessase s sessasebensasasstesessrsstebessrsssssesses
(vi) CHEST EXAMINATION: YES/NO....ocveieeerieeerieeesiseesststss reesssessssessssssesss s assssessssssssssssssssssssssesssssnssns
(vii) M.S. SYSTEM: Upper Limbs: Ye/No.......ccccceuvereerereenenns Lower Limbs: YES/NO ......ccceveerrreeiecrenne
(viii) Any other physical impairment: Y&s/NO (SEAte) ...c.cueveeceeeererere vttt eeeeeser e eeesere e s bereseseans

D. LABORATORY EXAMINATION

Please examine this pupil in these area(s) and any area (s) related to the laboratory investigation and give
recommendations where necessary.

(i) STOOL: OVA ..ot seaesaesans LeucoCytes ........ccccveceeeverneineeeeenenen
(ii) URINALYSIS: Protein: ........ccccoeveveeveeneenecnnnes GlUCOSE ...
(iii) SEDIMENT: OVa ....ocuvveereeee e LEeUCOCYLES ........cccevreereeee et
(iv) BLOOD: Hb .....ccovvecerernenes B/S e VDRL ...ovviriiercrneerer e e e
(v) ANy blood iINVESTIZATION ..ceeeeeeiee ettt s e s e en e

E. MEDICAL CERTIFICATE:
We request the medical officer to complete the following:

| have examined the above named student and considered that he/she is physically fit/unfit for most activities
taken at the school as my findings indicated above. | recommend therefore the student to pursue/not to pursue
studies to this SChOOl BECAUSE .....coe vt

Thank you in advance.
DI'S NGME! ettt et s e s s Signature ......cceoevvvveeiceienen Date ..o

DESIZNALION ...t e e e e Official SEUMP ceceviiece e
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SHERIA, TARATIBU NA KANUNI (STK) ZA SHULE
Shule ya sekondari NDURUMO inaongozwa kwa kufuata Katiba ya nchi, Sera ya Elimu, Sheria ya Elimu namba 25
ya mwaka 1978 na marekebisho yake pamoja na nyaraka na miongozo ya Kisera inayotolewa na Kamishna wa
Elimu na miongozo ya kiutekelezaji inayotolewa na mamlaka nyingine zinazohusika.

1. SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

(i) Nidhamu na Heshima: Hii ni pamoja na kutoa heshima kwa walimu, wakubwa na wageni kwa kusalimia ukiwa
umesimama na kuwapokea walimu, wageni na wakubwa mizigo waliyobeba.

Mavazi yanatakiwa kuwa ya heshima. Uvumilivu, kukimbia unapoitwa ni heshima kwa kila mwanafunzi.
Mwanafunzi unatakiwa kuwa na heshima mbele ya Bendera ya Taifa na Mbele ya viongozi.

Kusimama mistarini kwa heshima, Kugonga mlango unapoingia ofisini na kusubiri ukaribisho, kuomba radhi na
msamaha unapokosea, kusalimia walimu wanapoingia darasani na nje ya darasa.

(ii) Utii bila shuruti. Mwanafunzi unatakiwa kutii sheria za shule, kutii walimu na wafanyakazi, kutii kengele na
kukimbia kengele inapogongwa, kutii adhabu unazopewa, kutii na kuitikia wito wadharura, Kutii maelekezo ya
walimu na kuyafanyia kazi.

(iif) Ushirikiano: Unatakiwa kuonesha ushirikiano kati ya walimu na wanafunzi wenzako katika kazi za nje na
masomo kwa ujumla.

(iv) Utunzaji wa mali: Utapaswa kutunza vifaa vyote vya shule, kutunza wa mali yako binafsi na mali za shule.

(v) Mahudhurio: Unatakiwa usiwe mtoro wa reje reja au wa kudumu, kutimiza wajibu wako wa darasani na nje ya
darasa, kufuata ratiba ya shule kikamilifu, kuwahi shuleni kila siku na kushika namba au mahudhurio ya asubuhi
pamoja na kuhudhuria vipindi vyote vya darasani na nje ya darasa.

(vi) Usafi: Unatakiwa kuzingatia usafi wa mwili, mavazi na mazingira, kuoga kila siku kabla ya kufika shule na
kufua nguo za shule.

Kumbuka mavazi ya shule si kwaajili ya kufanyia kazi za shamba, kukatia majani au kufanyia michezo.

(vii) Bidii na uwajibikaji: Unatakiwa kuonesha bidii na wajibu katika kazi za nje na katika masomo kwa
kumsikiliza mwalimu darasani kwa makini, kuandika nukuu za somo, kuuliza maswali, kufanya mazoezi yote ya
darasani na mittihani, kujisomea nyumbani na kushiriki mijadala (Discussions).

(viii) Uaminifu: Unatakiwa kuwa mwaminifu katika mambo yote ikiwemo kusema ukweli wa jambo, kutoa taarifa
kwa walimu zinazo husiana na utovu wa nidhamu, kukabidhi kwa mwalimu mali uliyoiokota, kutunza mali na
rasilimali za shule unapokabidhiwa.

2. MAKATAZO
A. Sehemu asizoruhusiwa mwanafunzi kutemblea bila kibali maalum au ruhusa.



(i) Ofisi ya walimu (ii) Nyumba za walimu na wafanyakazi. (iii) Chumba cha kulala walimu au wafanyakazi (iv)
Maabara na (v) Jikoni.

B. Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu zifuatazo.
(i) Vilabu vya pombe (ii) Nyumba au kumbi za starehe na (iii) Nyumba za kufikia wageni

C. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa maalumu kutoka kwa walimu.

3. NI MARUFUKU

(@) Kuiba mali ya mwenzako au ya umma (b) Kufanya uasherati, ubakaji au ushoga (c) Kupiga au kupigana (d)
Kuharibu mali ya umma (e) Kupata kutoa au kusababisha mimba ndani au nje ya shule (f) Kugoma, kuongoza,
kuchochea mgomo au kuchafua amani au usalama wa watu

(9) Kukataa adhabu (h) Kumiliki na kutumia simu ya mkononi (i) Kuibia mtihani au kufanya udanganyifu katika
mitihani.

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
(i) Wizi, Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.

(i) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara yamadawa yote ya kulevya.

(iii) Makosa mengine ya Jinai.

(iv) Kupigana au kumpiga mwanafunzi mwenzako au mtumishi.

(v) Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine.

(vi) Kudharau Bendera yaTaifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo waTaifa na Fedha za Taifa.
(vii) Kuoa au kuolewa.

(viii) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule.

(ix) Kutoa au kushawishi kutoa mimba.

(x) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
(xi) Kukataa adhabu halali.

(xii) Utoro sugu wa shule.

(xiii) Kuacha kufanya mazoezi na mtihani.

(xiv) Kujiachisha shule mwenyewe.

5. ANGALIZO: Ni jukumu la kila mwanafunzi kufuata Sheria Taratibu na Kanuni zilizowekwa pamoja na nyingine
zitakazoelekezwa ili kuepuka adhabu na kufukuzwa shule.

Walimu shuleni ni watekelezaji, walezi, waelimishaji na washauri. Mwanafunzi ukiwasikiliza walimu utafikia
malengo yako.

Mtu hawezi kudai kuwa ameelimika wakati hana tabia inayokubalika katika jamii yake. Licha ya Elimu yake MTU
HUYO NI MWONGO.

NAKUPONGEZA SANA NA KARIBU NDURUMO SEKONDARI



