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YAH: KUCHAGULIWA KIDATO CHA 5 MWAKA 2021 

RANGWI SEKONDARI.  
Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha tano mwaka 2022 katika shule 

ya sekondari ya Rangwi iliyoko Lushoto Tarafa ya Mtae katika mkoa wa Tanga.Ukitokea 

DAR ES SALAAMU kuna basi la shambalai, kibomboi, na Burdan ambalo litakufikisha 

shuleni Rangwi sekondari kibao cha twiga na ukiwa Arusha lipo basi la fasaha, kibomboi na 

Chakito ambalo linakufikisha pia Rangwi sekondari kibao cha twiga na magari yote yanapitia 

Lushoto mjini. 

 

SCHOOL MOTTO., “TOWARDS THE PEAK”.  
Umechaguliwa kutokana na kufaulu mitihani yako ya kidato cha nne mwaka 2021. Hivyo 

ukiwa Rangwi unatakiwa kusoma kwa bidii na maarifa ili uitumie nafasi uliopewa na serikali 

vizuri, kwa manufaa yako binafsi na serikali.  
Ukiwa Rangwi sekondari utalazimika kufuata sheria, taratibu, kanunu na maadili ya 

uwanafunzi (sheria za shule zimeambatanishwa). Ukienda kinyume na sheria hizi 

utafukuzwa shule, kwani utovu wa nidhamu hautavumiliwa.  
Shule itafunguliwa tarehe ambayo itatangazwa na Wizara  na mwisho wa kuripori pia 

utatangazwa na serikali na hakutakuwa na muda wa ziada kwa atakayechelewa kuripoti kama 

serikari itakavyoamua. Hivyo basi, ni wajibu wako kuzingatia matangazo na miongozo 

itakayotolewa na Serikali ili kutokwenda kinyume na maazizo hayo.  
Utajaza kiambatanisho A na B fomu ya kujua afya (Medical Examination`s form) na ufike 

navyo shuleni siku yakuripoti.  
Ufike na nakala ya cheti cha kuzaliwa au Affidavit kuthibitisha kuwa wewe ni raia 

wa Tanzania. 

 

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE  
1. Sare ya shule  

a) Masharti 2 meupe ya mikono mirefu, tetron (lisiwe linabana au linaloonyesha 

ndani) Masweta mawili yenye nembo ya shule ya rangi ya damu ya mzee ambayo 

Yanapatikana shuleni (maroon) kwa Tsh. 15,000 yakiwa na nembo ya shule.  
b) Suruali 2 ndefu za heshima za rangi nyeusi za kitambaa Upana chini uwe ni 

kati ya 15-18 (vimodo haviruhusiwi). Unaweza kushona kwa fundi yeyote.



c) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba pea 2 (visiwe buti au vyenye 

visigino virefu) na soksi nyeupe.  
d) Shuka mbili za rangi ya bluu bahari.  
e) Blanket, nguo nzito yakujifunika.  
f) Passport size 2. 

  
g) Nguo za michezo, ambazo ni: -Track suit dark blue (vinapatikana katika duka la 

shule vikiwa na nembo ya shule kwa Tsh. 25,000).  
h) Godoro 2.5 x 6 utalikuta shule utalipia Tshs 10,000/= kwa muhula fedha hii 

italipiwa shuleni. 

 

i) T- shirt 2 zenye nembo ya shule @ moja Tshs 15,000/= (zinapatikana katika 

duka la shule). Kwaajili ya kushindia na kuvaa kwenye matukio muhimu. 

 

2. Zana za kazi, chakula na usafi. 
 

a) Ufike na daftari (counter books 7 quire3 na kuendelea), kalamu, pensel na mkebe 

(mathematical set). 
 

b) Dictionary 1 kwa matumizi yako.  
c) Ufike na sahani,bakuli, Kijiko, kikombe kwa ajili ya chakula.  
d) Ndoo mbili ndogo kwa ajili ya maji ya kunywa na usafi wako binafsi  
e) Ufagio wa skwiza wa kusimama, ufagio laini la ndani wa kusimama,ufagio 

mgumu wa kusugulia sakafu wa kusimama, na brashi ndogo ngumu ya sink la 

chooni (vinapatikana katika duka la shule) kila kimoja 5,000.  
f) Sanduku imara la bati (tranker) kwa ajili ya kuhifadhia vifaa vyako. 

 

NB; Vifaa hivi pia vinapatikana katika duka la shule. 

 

3. Ada na michango mbalimbali ya shule.  
A. Ada ya shule ni Tshs 70,000/= kwa mwaka, unaruhusiwa kulipa Tshs 35,000/= 

kwa muhula.  
B. Taaluma ni Tshs 15,000/= kwa muhula italipiwa shuleni.  
C. Kitambulisho Tshs 5,000/= mwaka wa kwanza tu.  
D. Tahadhari Tshs 20,000/= (ambayo hairudishwi) mwaka wa kwanza tu.  
E. Mchango wa dawati na marekebisho ya vitanda ni Tshs 70,000/= mwaka wa 

kwanza tu.  
F. Mchango wa ujenzi/ukarabati Tshs 20,000/= mwaka wa kwanza tu.  
G. Karatasi kwaajili ya mitihani Rimu 1 – A4 ( aina ya coppy & lasser au hp) plain 

kwa mwaka.   
H. Mpishi na mlinzi Tshs 20,000/= kwa mhula.  
I. Uje na Bima ya Afya kama huna unapaswa kuwa na fedha ya akiba 

itakayokusaidia katika matibabu. 

J. JUMLA YA MICHANGO YOTE NI TSH. 185,000/= 

 

NB: 



1. Ada na michango yote italipwa benki kwenye akaunti ya shule ya sekondari Rangwi namba 

41601100008 NMB Lushoto, JINA LA AKAUNTI NI RANGWI SECONDARY 

SCHOOL, isipokuwa fedha za T- shirt, Taaluma na godoro. 

 

2. Mwanafunzi atapokelewa tu endapo amekamilisha ada, michango yote na kukabidhi  

vifaa alivyoagizwa akiwa na risiti ya malipo benki (BPS). Hivyo mwanafunzi ambaye  

hatofika na vifaa na michango iliyoagizwa hatapokelewa.  

3. Mwanafunzi haruhusiwi kuleta / kuvaa vazi la aina yoyote isipokuwa sare za shule, track 

suit za shule na T- shirt za shule tu. 
 

 

4. Tuna shauri mwanafunzi awe na fedha za kujikimu (pocket money), lakini fedha hizo  

Atalazimika kuzitunza yeye mwenyewe. Unaposafiri, uvae sare ya shule na ufike 

shuleni ukiwa katika sare ya shule.  Utakapofika shuleni ripoti kwenye ofisi  ya mkuu wa shule 

ili upokelewe rasmi. 
  

5. Wakati wa kupokelewa utatakiwa kukabidhi (result slip yako halis” Hakikisha 

unasoma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu Karibu 

sana Shule ya sekondari Rangwi. 
 

………………………………  

SAIDI ABDALLAH NAWAZI.  

MKUU WA SHULE  

0715-610081/0785-610081/0621-980208 



Kiambatanisho B  

The united Republic of Tanzania  

PMO- Regional Administration and Local Government. 

 

RANGWISECONDARY SCHOOL,  

P.O.BOX 238,  

LUSHOTO.  

10/04/2022. 

 

Ref. No. RASS/J/F.V/VoI.1/2022.  

To the Medical Officer  

……………………………………………………………………………..  

………………………………………………………………………………  

…………………………………………………………………………….. 
 
 

 

RE: APUPIL`S MEDICAL EXAMINATION FORM 
 

Please examine the pupil  

………………………………………………………………………………………….. in 
 

respect of these areas and any other area (s) deemed fit please. Delete whichever not 

applies. 
 

Does the pupil have problems in connection with  

a) Sight. Yes/ No. If yes, state  
………………………………………………………………………………………  
………………………………………………………………………………………  
……………………………………………………………………………………… 

 

b) Hearing. Yes/No. If yes, state  
………………………………………………………………………………………  
………………………………………………………………………………………  
………………………………………………………………………………………  
………………………………………………………………………… 

 

c) Any other problem 

…………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………. 

Do you therefore recommend this pupil to pursue studies at this school?  
………………………………………………………………………………………  
……………………………………………………..  
Name………………………………………………………….signature  
………………………………. Date ……………..  
Official title ………………………………………………………. Official stump.  
………………………………………… 



JAMHURI YA MUNGANO WA TANZANIA OFISI YA WAZIRI MKUU – 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA SHULE YA SEKONADRI 

RANGWI S.L.P 238, LUSHOTO. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

 
 
 

1. HESHIMA  
a) Mwanafunzi atasimama kumsalimia mwalimu au mtu yeyote 

aliyemzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa 

mkutano.  
b) Mwanafunzi atatumia lugha safi (inayokubalika) wakati wowote kati 

yake na wenzake na kwa watu wengine akiwa shuleni au nje ya shule.  
c) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote walioko 

shuleni kama walezi wake.  
d) Mwanafunzi ataitika wito maramoja na kukimbilia aliko Mkuu 

anayemwita.  
e) Mwanafunzi anapaswa kuheshimu kazi yeyote anayopewa na mwalimu 

au Mlezi na anatakiwa ashirikiane na wenzake ili kuifanya kazi hiyo.  
f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa na picha za 

viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.  
g) Mwanafunzi atasimama katika wowote anaposubiri kupata huduma.  
h) Mwanafunzi atakaa kimnya wakati wowote akiwa darasani, asitoke nje 

ya darasa au eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu. Atatoka nje ya eneo la 

shule kwa siku zilizotangazwa au ruhusa. 
 
 
 

2. MAHUDHURIO  
a) Mwanafunzi anatakiwa ahudhurie vipindi vyote vya darasani kwa muda wote 

wa masomo. Atatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zote zilizopangwa na anapokosa 

kufika siku anapofika akatoe taarifa kwa mmjoawapo wa hawa  
i. Mwalimu wa zamu week hiyo  

ii. Mwalimu wa darasa  
iii. Makamu Mkuu wa shule 

 
 
 

b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano yote ya shule kama vile Baraza la 

shule, Ukaguzi wa usafi na kupandisha Bendera ya Taifa.  
c) Mwanafunzi anatakiwa kufanya shughuli zote shuleni kama zilivyopangwa 

kwenye ratiba ya shule. Tena anatakiwa kuwahi anapotakiwa au anaposikia kengele  
d) Mwanafunzi anatakiwa kuwahi kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote 

anayopewa na Mwalimu wa somo darasani. Akikosa jaribio au mtihani wowote 

akamuone mwalimu wa somo na mwalimu mwanadmizi taaluma. 

 

3. SARE YA SHULE NA USAFI.  

Mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare safi ya shule wakati  wote wa saa za shule.  

Atakuwa na vazi tofauti pale tu atakapoagizwa kama vile za michezo wakati wa michezo. 



MAKATAZO  

4. SEHEMU ASIZORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI  
a) Mwanafunzi asitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali au ruhusa  

i. Ofisi ya Walimu.  
ii. Maabara  

iii. nyumba za walimu na wafanyakazi  
iv. Chumba cha walimu au wafanyakazi 

 

b) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu hizi.  
i. Vilabu vya pombe  

ii. Nyumba za starehe  
iii. Nyumba za kufika wageni 

 

c) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa / kibali 

maalumu 

 

5. NI MARUFUKU  
a) Kuiba mali ya mtu binafsi au umma.  
b) Kufanya uasherati, ubakaji au ushoga.  
c) Kulewa kilevi cha aina yeyote au kuvuta sigara au bangi.  
d) Kupiga au kupigana.  
e) Kuharibu mali ya umma.  
f) Kuoa au kuolewa.  
g) Mwanafunzi kumiliki / kuwa na simu shuleni. 

 

6. MAKOSA YANAYOFUKUZISHA SHULE  
a) Uasherati, ubakaji na ushoga.  
b) Wizi, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.  
c) Kuvuta bangi.  
d) Kupiga au kupigana.  
e) Kudharau Bendera ya Taifa, kuharibu mali ya umma kwa makusudi.  
f) Kugoma, kuongoza, kuchochea mgomo au vurugu, kuchafua amani au usalama 

wa watu.  
g) Kukashifu au kukataa adhabu 

halali. Angalizo .  
Ni jukumu la mwanafunzi kufuata sheria na taratibu zilizowekwa pamoja na 

nyingine ili kuepuka adhabu na kufukuzwa shule.  
Walimu shuleni ni waelekezaji, walezi, waelimishaji na washauri. Mwanafunzi 

akiwasikiliza , atafika kule anakotarajia, alikopanga afike. 

 

Mtu hawezi kudai kuwa ameelimika wakati hana tabia inayokubalika katika 

jamii yake. Licha ya elmu yake mtu huyu atakuwa msungo! 



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA RAIS: TAWALA ZAMIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
 
 
 
 
 
 
 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO 
 

SHULE YA SEKONDARI RANGWI 
 
 

 

PICHA NA NAMBA ZA SIMU ZA WAZAZI/WALEZI N A NDUGU 

WATAKAOWASILIANA NA MWANAFUNZI AU KUFIKA KUMUONA AWAPO SHULENI 

 

1.  

 
 

2.  
 

 
 
 
 
 
 

 

JINA: JINA: 
 

……………………………………………

… 

………………………………………

……… 
 

…… …… 
 

UHUSIANO NA MWANAFUNZI: UHUSIANO NA MWANAFUNZI: 
 

……………………………… ……………………………… 
 

NAMBA YA SIMU: NAMBA YA SIMU: 
 

………………………………………… …………………………………… 
 

  
 

3. 

  

4. 

  
 

    
 

    
 

      
 

      
 

 

JINA: JINA:  
……………………………………………… …………………………………… 

 

UHUSIANO NA MWANAFUNZI:………….. UHUSIANO NA MWANAFU …………………… 

NAMBA YA SIMU:……………………. NAMBA YA SIMU ……………



 


