
 
                           RATIBA YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2023 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO 
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11:00-11:20 

Asubuhi 

Ofisi ya DC-

Lushoto 
8.5  Kukusanyika  kwenye ofisi ya DC 

DC,DED, Viongozi na 

wananchi 

11:20-12:00 

Asubuhi 
Kijiji cha Kizara  

 Msafara Kuelekea eneo la Mapokezi ya Mwenge 

wa Uhuru Kizara. 

 

DC, DED Viongozi na  

Wananchi 

12:00-01:00 

Asubuhi 
Kijiji cha Kizara  

 Makabidhiano ya Mwenge wa Uhuru Mwaka 

2023. 

 Ukaguzi wa miti iliyopadwa na upandaji wa miti 

20 . 

DED - Bumbuli DED-Lushoto , 

Kiongozi wa Mbio za mwenge 

wa uhuru Kitaifa 2023. 

01:00-01:30 

Asubuhi 
Kijiji cha Kizara 8 

 Msafara wa Mwenge kuondoka kuelekea kijiji cha 

Ngulwi  

Msafara wa mwenge wa uhuru 

Kitaifa 2023. 

01:30-02:00 

Asubuhi 
Ngulwi  

 Kukagua uboreshaji wa miundombinu ya maji kijiji 

cha Ngulwi na kuweka jiwe la msingi.  

 Kupanda miti 20 kwenye eneo la mradi 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa uhuru kitaifa 2023. 



02:00:02:20 

Asubuhi 
Ngulwi  9.4 

 Msafara wa Mwenge kuondoka kuelekea shule 

ya msingi Lushoto  

Msafara wa mwenge wa uhuru 

2023 

02:20-02:50 

Asubuhi 

Shule ya msingi 

Lushoto 
 

 Kukagua mradi wa mapato ya ndani na kuweka 

jiwe la ufunguzi  kwenye Choo shule ya msingi 

Lushoto  

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa uhuru kitaifa 2023 

02:50-03:00 

Asubuhi 

Shule ya msingi 

Lushoto 
2 

 Msafara wa Mwenge kuondoka kuelekea kikundi 

cha Vijana DADAZ  

Msafara wa mwenge wa Uhuru 

2023. 

03:00-03:30  

Asubuhi 
Magereza  

 Kuona na kutembelea  shughuli za Kikundi cha 

Vijana DADAZ 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa2023  

03:30-03:40 

Asubuhi 
Boma Road   Kufanya usafi kwa vitendo 

Kiongozi wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa, Msafara wa 

mwenge na wananchi. 

03:40-03:50 

Asubuhi 
Boma Road 10.1 

 Msafara wa Mwenge kuondoka kuelekea Shule 

ya sekondari Mazinde juu  (Magamba) 

Msafara wa mbio za mwenge 

wa Uhuru 2023. 

03:50-04:20 

Asubuhi 

Mazinde juu 

(Magamba) 
  CHAI  Watu wote  

04:20-04:40 

Asubuhi 

Mazinde Juu 

(Magamba) 
22.7 

 Msafara wa Mwenge wa Uhuru kuondoka 

Magamba kuelekea Kwemakame 

Msafara wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru 2023 



04:40-04:50 

Asubuhi 
Kwemakame  

 Kukagua ujenzi wa zahanati ya Kijiji cha 

Kwemakame na kuweka jiwe la msingi. 

 Upandaji wa miti 20 

Kiomgozi wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa 2023. 

 

04:50-04:55 

Asubuhi 
Kwemakame 1 

Msafara wa Mwenge kuondoka Zahanati ya Kijiji cha 

Kwemakame  kuelekea Kituo cha mafuta Perango 

Msafara wa mwenge wa Uhuru 

2023. 

 

04:55-05:05 

Asubuhi 
Kwemakame  

 Kukagua ujenzi wa kituo cha mafuta Perango na 

kuweka jiwe la msingi. 

Kiongozi wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa 2023.  

 

05:05-05:20 

Mchana 
Kwemakame 9 

 Msafara wa Mwenge kuondoka kituo cha mafuta 

Perango kuelekea Mshangai 
Viongozi wote 

 

05:20-06:00 

Mchana 

Mshangai(Kwek

anga) 
 

 Kupokea taarifa ya ukaguzi wa utekelezaji wa 

mikakati ya kukabiliana na mabadiliko ya tabia 

nchi,Uhifadhi wa mazingira na utunzaji wa vyanzo 

vya maji. 

 Kukagua klabu za wapingarushwa na madawa ya 

kulevya 

 Kukagua banda la lishe 

 Kupokea taarifa ya malaria na ugawaji wa 

vyandarua. 

 Upandaji wa miti 20. 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa 2023 

  

06:00-06:20  

Mchana 

Mshangai 

(Kwekanga) 
  Ujumbe wa Mwenge wa Uhuru 2023 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

Wa Uhuru Kitaifa 2023 



 

06:20-06:40  

Mchana 
Mshangai 14 

 Msafara wa Mwenge kuondoka Mshangai 

kuelekea Kwemshasha 

Msafara wa Mwenge wa Uhuru 

2023.  

 

06:40-07:00  

Mchana 
Kwemshasha  

 Kukagua chumba cha darasa na kuweka jiwe la 

ufunguzi Shule ya msingi Ndeme. 

 Upandaji wa miti 20 

 u 

Kiongozi wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa 2023. 

 

07:00-07:05  

Mchana 
Kwemshasha  

 Kukagua mradi wa mchango wa mwenge (ndeme 

shule ya msingi) 

Kiongozi wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa 2023. 

 07:05-08:15 Kwemshasha  
 CHAKULA CHA MCHANA (NDEME SHULE YA 

MSINGI)  
Wote 

  

08:15-08: 40 

Mchana 
Kwemshasha 12.1 

 Msafara wa Mwenge wa Uhuru kuondoka 

Kwemshasha kwenda Mlesa (Dule M) 

Msafara wa mwenge wa Uhuru 

2023. 

08:40-08:55 

Mchana 
Dule m  

 Ukaguzi wa daraja la mlesa na kuweka jiwe la 

ufunguzi. 

Kiongozi wa mbio za Mwenge 

wa Uhuru Kitaifa 2023. 

08:55-09:20 

Mchana 
Dule M 3.4 

 Msafara kuondoka Daraja la Mlesa kuelekea 

uwanja wa Mkesha Mwangoi 

Msafara wa mwenge wa Uhuru 

2023 

09:20-09:40 Mwangoi  

 Kuona/kukagua mabanda mbalimbali  

 

 

 Burudani mbalimbali 

 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge 



09:40-10:20 

Jioni 
Mwangoi  

 Kusoma Risala ya Utii kwa Mheshimiwa  Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
DAS 

10:20-02:00 

Usiku 

Uwanja wa 

Mwangoi 
  Burudani mbalimbali Afisa Tarafa ya Mlalo 

02:00-03:00 

Usiku 

Shule ya 

msingi Moa 
  CHAKULA CHA USIKU Watu wote 

03:00-11:00 

Asubuhi 

Uwanja wa 

Mwangoi 
  Mkesha wa Mwenge wa Uhuru 2023 Afisa Tarafa ya Mlalo 
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11:00-12:00 

Asubuhi 

Shule ya 

msingi Moa 
  CHAI  Watu wote  

12:00-

12:10Asubuh

i 

Uwanja wa 

Mwangoi 
 

 Kusoma taarifa ya Mkesha wa Mwenge wa Uhuru 

2023  
DC-Lushoto 

12:10-

01:30Asubuh

i 

Uwanja wa 

Mwangoi  
72 

 Msafara wa Mwenge wa Uhuru 2023 kuondoka 

eneo la Mkesha kuelekea Mombo  

Msafara wa mwenge wa Uhuru 

2023 

01:30-02:30 

Asubuhi 
Korogwe 8.5 

 Makabidhiano ya Mwenge wa Uhuru Mwaka 

2023  
DC-Lushoto na DC-Korogwe 

JUMLA 173.2   

 

 

 



 

 

 

 



GHARAMAZAMIRADI YAMWENGEWA UHURUKWAMWAKA2023HALMASHAURI YA WILAYA YALUSHOTO 
 

Na. MRADI SEKTA 

MCHANGANUOWAGHARAMATSHS 

SERIKALI HALMASHAURI WANANCHI WAHISANI JUMLA 

1 
Uboreshaji wa 
Miundombinu ya Maji 

Irente - Ngulwi 

MAJI    578,175,639.00  0.00    0.00    0.00    578,175,639.00 

2 

Ujenzi wa Matundu Sita 

ya Vyoo shule ya msingi 
Lushoto  

ELIMU 0.00 19,699,000.00  1,780,500.00  0.00    21,479,500.00 

3 

Kuona shughuli za 

Kikundi cha Vijana 
(DADAS GROUP) 

MAENDELEO 
YA JAMII 

0.00           15,000,000.00  0.00    0.00    15,000,000.00 

4 
Ujenzi wa Zahanati ya 
Kwemakame  

AFYA 3,000,000.00 60,000,000.00  30,935,900.00     7,000,000.00  100,935,900.00 

5 
Ujenzi wa Kituo cha 
Mafuta Perango 

JAMII 0.00 0.00          240,000,000.00 0.00    240,000,000.00 

6 
Umaliziaji wa Darasa 
Moja shule ya msingi 

Ndeme  

ELIMU 12,500,000.00 2,000,000.00       3,598,600.00  0.00    18,098,600.00 

 

Uwekaji wa gata za maji 
za maji na ununuzi wa 

tanki (Mchango wa 
Mwenge) 

ELIMU 0.00 0.00 3,000,000.00 0.00 3,000,000.00 

7 
Ujenzi wa Daraja la 

Mwangoi (TARURA) 
TARURA    270,981,500.00  0.00    0.00    0.00    270,981,500.00 

 
JUMLA KUU 864,657,139.00 96,699,000.00 279,315,000.00 7,000,000.00 1,247,671,139.00 
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