JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(TAMISEMI)
SHULE YA SEKONDARI SHUME
S.L.P 197 LUSHOTO.

MAAGIZO YA WANAFUNZI WANAOJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Shume kidato cha
kwanza kwa mwaka 2021.

Tafadhali zingatia maelezo yafuatayo:-

1.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021. Zingatia kuwa ratiba ya masomo itaanza rasmi siku ya
Jumatatu asubuhi tarehe 11.01.2021. Ni muhimu sana kufika shuleni siku hiyo ili kupisha ratiba
ya masomo kuanza kwa wakati. Usiporipoti kwa wakati husika nafasi yako itafutwa.

SARE YA SHULE

WAVULANA:

- Suruali mbili rangi ya Nyeusi zisizobana.

- Mashati mawili meupe mikono mifupi.

- Viatu vyeusi vya ngozi na vya kufunga kwa kamba
- Soksi nyeupe pea mbili au zaidi.

- Mkanda wa suruali mweusi.

- Sweta rangi ya Kijani moja au zaidi.

WASICHANA

- Sketi mbili rangi ya Kijani linda box , belt ya wastani, ndefu kuvuka goti.
- Shati mbili nyeupe za mikono mifupi.
- Soksi nyeupe pea mbili au zaidi.

Hijabu nyeupe mbili za kushona (kwa wanaovaa tu) isiyo na marembo.
- Sweta rangi ya Kijani moja au zaidi

NGUO ZA MICHEZO

- Raba za michezo pea moja.

- Track suti (suruali ya michezo) nyeusi kwa wavulana yenye ufito mweupe na Track suti ya
bluu kwa wasichana yenye ufito mweupe.

TANBIHI/MUHIMU:
Zingatia kwa makini maagizo ya sare ya shule kwa kulinda maadili na nidhamu ya shule pia sare
ni lazima iwe mpya.



. VIFAAVYA TAALUMA

Daftari 11 counters book kwaya two au zaidi.

Mkebe (mathematical seti) 1.

Rula moja.

Kalamu za wino , penseli, kifutio, rangi za kuchorea.

Vitabu vya ziada na kiada (kama vipo)

Kamusi (Dictionary) ya kiingereza kwa kiingereza (ni muhimu)

. VIFAA VYA USAFI

Ndoo ndogo moja kwa wasichana tu.

Ndoo kubwa moja kwa wavulana.

Jembe lenye mpini moja kwa wasichana

Panga moja kwa wavulana.

Fagio la chelewa moja kwa wote, wavulana na wasichana.

. CHAKULA

Kila mwanafunzi anapaswa kuchangia chakula cha mchana kwa mchanganuo ufuatao:-

v Kilo 12 za Mahindi yaliyokobolewa kwa Muhula.

v Kilo 5 za Maharage kwa Muhula.

v Shilingi elfu mbili na mia tisa (2900) kwa ajili ya mpishi na viungo kwa muhula wa
kwanza yaani Januari mpaka Juni 2021 tu

Aidha, usilete nusu wala robo ya chakula. Lete mahitaji yote ya chakula yaliyotajwa hapo juu
kwa wakati mmoja kuepuka usumbufu. HATUTAPOKEA CHAKULA PUNGUFU.
CHAKULA KIJE CHOTE CHA MUHULA MZIMA WA KWANZA.

Mahindi yasichanganywe na Maharage.

FOMU MBALIMBALI

Fomu ya kupimwa afya mwanafunzi apelekwe hospitalini daktari ampime na kujaza taarifa
za afya yake katika fomu hiyo. (ljazwe kwenye hospitali ya serikali au kituo cha afya)
NB:Mwanafunzi ahakikishe anafanyiwa vipimo kabla ya kujaziwa fomu ya daktari.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI SHUME.

LAWRENT STEPHEN KILAPILO
MKUU WA SHULE - SHUME SEKONDARI

Simu namba :- + 255 653607024 au + 255 622590459



Barua pepe:- shumesec2005@gmail.com

KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE YA SEKONDARI SHUME

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULENI

(i)
(ii)
(iii)
(iv)
(V)
(vi)
(vii)

(viii)
(ix)
(X)
(xi)
(xii)
(xiii)

(xiv)

Wizi

Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yote ya kulevya.
Makosa mengine ya Jinai.

Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, au mtumishi

Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine.

Kudharau Bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na
fedha za Taifa

Kuoa au kuolewa.

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

Kutoa au kushawishi kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
Kukataa adhabu halali.

Kujiachisha shule mwenyewe.

Kumiliki simu ya mkononi au kifaa cha mawasiliano ukiwa shuleni.



FOMU YA TAARIFA YA MWANAFUNZI

JINa 12 MWANATUNZE .t e e
Tarehe ya KUZaliWa ... ... e e e
JINA 1A MZAZI I MIBZI e
ANUaNT Ya MZAzZi [/ MIBZE ..o
Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi ..
Kijiji v Kata

Shule ya msingi allkotoka

SaiNi Ya MWANAFUNZI ..ottt e

O N GRWDNRE

9. Kaziyababa ....covvviviniviiviivnen . Kaziyamama .o
10.  Jinalamzazi (a) Baba ......c.civivinivininninew.w. Hai famefariki ...

(b)y Mama ......coviviviiniewnewn o Hai famefariki ..o

(C) MIBZI ettt e
UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI
Mimi ... wemew... Mzazi/mlezi wa
mwanafunzi allyekuballana na maelezo yote Naahldl kuwa nltakamlllsha taratibu zote za shule
kila mwanzo wa muhula bila usumbufu wowote.
JiNA o SAINT e TaFENE
Mawasiliano/Namba Ya SIMU.... ... e e e e a e
UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI
Mimi ... cwrmew.m.- Naahidi kuwa mwanafunzi mtiifu

na kufuata utaratlbu wote hapa shulenl na nlnapokluka utaratibu nichukuliwe hatua kali za
kinidhamu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.

JINA .o SAINT Tarehe ...........



GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

SHUME SECONDARY,

P.0.BOX 197

LUSHOTO.
MEDICAL, OFFICER

MR/

Please examine the above named pupil that he/she is physical and mental fit/unfit for full time
schooling course

(@) (i) eye sight

(ii) Limbs

(iii) Speech

(v) Venereal disease

(vi) Leprosy

(vii) Epilepsy

(b) Neuroses

(c) Other serious disease (mention)

Pregnant test

Other important test (if any)

Station Name Signature

Designation




