

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS – TAMISEMI  
SHULE YA SEKONDARI UBIRI**

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi .....

.....

S.L.P .....

.....

**Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI IBIRI HALMASHAURI YA LUSHOTO MKOA WA TANGA MWAKA 2023**

**SEHEMU A: UTANGULIZI**

1. Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano mwaka 2023/2024 katika shule ya Sekondari Ubiri, Tahasusi ya HKL Na HGL
2. Shule ya sekondari Ubiri ipo Lushoto mjini katika mkoa wa Tanga. Ukitokea Mombo shuka kituo kinachoitwa **MALWATI** kabla ya kufika Lushoto mjini. Vivyo hivyo kutoka Lushoto mjini utapanda magari yanayoelekea Soni – Mombo na kushuka kituo kinachoitwa **MALWATI** na hapo utaona kibao kinachoelekeza shule ilipo.
3. Ukiwa Ubiri Sekondari, utalazimika kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu za Shule (kamilisha kiambatanisho A na B ).
4. Shule itafunguliwa tarehe .....
5. Fika na nakala ya cheti cha kuzaliwa na nakala ya *Result slip siku ya Kuripoti*. Kama huna cheti cha kuzaliwa, nenda Mahakamani ili **Uape upewe Affidavit**, kuwa wewe ni raia wa Tanzania.

**SEHEMU B: SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE**

NA.	SARE/MAHITAJI	MAELEZO
1	Mashati 2 meupe ya Mikono Mifupi, Tetroni (Lisiwe linalo bana au linalo oneshwa ndani)	Anunue duka lolote
2	Sketi 2 zinazovuka magoti za heshima za rangi karoti mshono uwe "rinda box" katikati na marinda matatu kila upande yaani kulia na kushoto	Anunue duka lolote
3	Masweta 2 ya rangi ya Bluu iliyokolea (dark blue) ya 'V' (yasiwe ya vifungo)	Yanapatikana shuleni kwa bei ya Tsh 15,000/=
4	Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2 vya kufunga na kamba (visiwe vyenye visigino virefu), na soksi nyeupe.	Anunue duka lolote
5	Tai mbili za kipepeo za rangi ya karoti (rangi ya sketi) kwa wale wasiovaa Hijab	Anunue duka lolote
6	T-shirt 2 za shule @ Tsh. 15,000/=	Fika na fedha taslim ya kununulia (zinapatikana shuleni)
7	Shuka 2 za rangi ya pink	Anunue duka lolote
8	Blanketi, au mashuka mazito ya kujifunika.	Anunue duka lolote
9	Godoro imara la ukubwa wa futi mbili na nusu kwa sita. (Godoro Dodoma au Comfy)	Anunue duka lolote
10	Picha nne passport size	Apige popote

11	Magauni mawili ya rangi ya kijivu (Grey) yawe ya kitambaa kizito kisichoonyesha nguo za ndani na hijab ya rangi kijivu inayofanana na gauni	Anunue duka lolote
12	Kwa wanafunzi wa kiislamu watakaopenda kuvaa Hijabu wataruhusiwa kuvaa sketi ndefu za karoti, mashati meupe (nusu kanzu), sweta la dark blue na Hijabu nyeupe tu isiyo na urembo.	Anunue duka lolote
13	Sanduku imara la bati (tranker) kwa ajili ya kuhifadhi vifaa vyako	Anunue duka lolote
14	Track suit ya rangi ya bluu ya mawingu (light blue) na raba kwa ajili ya michezo	Zinapatikana shuleni kwa bei ya Tsh 30,000/=
15	Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na Kijiko ,sahani, kikombe na bakuli	Anunue duka lolote ila visiwe vya plastiki
16	Ndoo ndogo moja na kubwa moja	Anunue duka lolote
17	Vifaa vya usafi vikiwa ni pamoja na jembe 1 lenye mpini, mopper 1(ndoo na mopper), hard broom 1, fagio la chelewa 1 na fyekeo 1.	Anunue duka lolote

#### SEHEMU C: VIFAA VYA DARASANI

- 1) Ufike na daftari za kutosha kwa masomo 4 utakayo soma, kalamu na mkebe (Mathematical Set kwa watakosoma somo la Jiografia) Non programable calculator
- 2) Dictionary ya kiingereza kwa kiingereza 1, kamusi ya kiswahili kwa kiswahili 1na kiswahili kwa kiingereza 1 kwa matumizi binafsi na kwa masomo ya tafsiri na ukalimani kwa somo la Kiswahili na Kiingereza.
- 3) Karatasi kwa ajili ya mitihani Rimu 1-A4 – Vitabu vya ziada

#### SEHEMU D: ADA NA MICHANGO MINGINE

#### (LIPA KWENYE AKAUNTI YA NMB NAMBA 41603500079YENYE JINA LA UBIRI SECONDARY SCHOOL)

1	Kitambulisho cha mwanafunzi	5,000
2	Tahadhari (hairudishwi)	5,000
4	Nembo ya shule	5,000
6	Mishahara ya vibarua wa Shule (walinzi, wapishi nk), kwa mwaka	65,000
	<b>JUMLA</b>	<b>80,000/=</b>

#### MUHIMU:

1. Mwanafunzi aje na risiti ya malipo bank pay in slip (**BPS**)
2. Mwanafunzi atapokelewa tu iwapo amekamilisha kulipa michango mingine na kukabidhi vifaa vyote vilivyogizwa.
3. Mwanafunzi anashauriwa kuwa awe na fedha za mfukoni (pocket money) kwaajili ya kujikimu.
4. Wanafunzi wote hawaruhusiwi kusuka/ ama kufuga nywele
5. Unaposafiri, **uvae sare ya shule na ufike shuleni ukiwa katika sare ya shule**
6. Ukifika shuleni ripoti moja kwa moja kwa Mkuu wa Shule kisha taratibu nyingine zitafuata.
8. Mwanafunzi aje na Bima ya afya ya Taifa iliyokatwa na mzazi ya kiasi cha **50,400/=**  
Hakikisha unasoma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu

Karibu sana Shule ya Sekondari Ubiri.

.....  
**KALISTA PETER KOMBA**  
**Mkuu wa Shule (0786600604 )**

**KIAMBATANISHO A**  
**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO**  
**SHULE YA SEKONDARI UBIRI**

FOMU YA TAARIFA ZA MWANAFUNZI

**A: AJAZE MWANAFUNZI**

1. JINA  
KAMILI.....
2. TAREHE YA KUZALIWA.....
3. URAIA.....
4. DINI.....
5. SHULE ULİYOSOMA AWALI:-  
SEKONDARI.....MWAKA WA  
KUANZA.....KUMALIZA.....

**SAINI YA MWANAFUNZI: ..... TAREHE.....**

**B: MAELEZO YA MZAZI/MLEZI (AJAZE MZAZI/MLEZI)**

1. JINA LA BABA..... SAINI.....  
KAZI.....  
ANWANI .....SIMU.....
2. JINA LA MAMA.....SAINI.....  
KAZI.....  
ANWANI .....SIMU.....

**C: AHADI YA MZAZI:**

Mimi mzazi wa mwanafunzi ..... naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule na walimu kusimamia nidhamu ya mtoto wangu na kuhakikisha anasoma kwa bidii na kufaulu. Aidha natambua kuwa simu haziruhusiwai shuleni na hivyo naahidi kuwa sitampa simu na endapo atabainika kuwa na simu anastahili kufukuzwa shule kwa mujibu wa sheria za shule.

Mimi .....Mzazi/Mlezi  
wa.....  
Saini..... Tarehe.....

**KIAMBATANISHO B**

**PRESIDENT’S OFFICE: REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
LUSHOTO DISTRICT COUNCIL**

UBIRI SECONDARY SCHOOL

P. O BOX 308  
LUSHOTO

Ref No. SSS/PS/V.1/12  
To The Medical Officer

.....  
.....

**REF: STUDENT’S MEDICAL EXAMINATION**

Please, examine the student named

.....considering the areas mentioned below and  
any other area(s) applicable.

Does the student have problems with reference to the following?

a) Sight Yes/ No. If yes state.

.....  
.....  
....

b) Hearing Yes/No. If yes state

.....  
.....  
....

c) T.B or any other chronic diseases. Yes/No. If ye  
state.....

.....  
....

d) Blood Pressure. Yes/ No. If yes state

.....  
.....  
....

e) Any physical impairment (s) Yes/ No. If yes state

.....  
.....  
.....

**DOCTOR’S RECOMMENDATIONS**

Do you recommend the student to pursue studies in this school?

.....

Doctor’s Name .....Signature.....

Date.....

Official Title..... Official stamp

## KIAMBATANISHO C

### 1. HESHIMA

- a) Mwanafunzi atasimama kumsalimia Mwalimu au mtu yoyote aliyemzidi umri anapopita, anapoiingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.
- b) Mwanafunzi atatumia lugha safi (inayokubalika) wakati wowote kati yake na wenzake na kwa watu wengine akiwa shuleni au nje ya shule.
- c) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake.
- d) Mwanafunzi ataitika wito maramoja na kukimbilia aliko Mkuu anayemwita.
- e) Mwanafunzi anapaswa kuheshimu kazi yeyote anayopewa na Mwalimu au Mlezi na anatakiwa ashirikiane na wenzake ili kuifanya kazi hiyo.
- f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa na picha za viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.
- g) Mwanafunzi atasimama katika mstari wakati wowote anaposubiri kupata huduma.
- h) Mwanafunzi atakaa kimya wakati wowote akiwa darasani, asitoke nje ya darasa au eneo la shule bila ruhusa ya Mwalimu. Atatoka nje ya eneo la shule kwa siku zilizotangazwa au ruhusa.

### 2. MAHUDHURIO

- a) Mwanafunzi anatakiwa ahudhurie vipindi vyote vya darasani kwa muda wote wa masomo. Atatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zote zilizopangwa na anapokosa kufika siku anapofika akatoe taarifa kwa mmojawapo wa hawa:
  - i. Mwalimu wa zamu siku hiyo.
  - ii. Mwalimu wa darasa.
  - iii. Makamu wa Mkuu wa Shule.
- b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano yote ya shule kama vile Baraza la Shule, Ukaguzi wa usafi na Kupandisha Bendera ya Taifa.
- c) Mwanafunzi atatakiwa kuwahi shughuli zote shuleni kama zilivyopangwa kwenye ratiba ya shule. Tena anatakiwa kuwahi anapotakiwa au anaposikia kengele.
- d) Mwanafunzi anatakiwa kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote anayopewa na Mwalimu wa somo darasani. Akikosa jaribio au mitihani wowote, akamuone Mwalimu wa somo na Mwalimu Mwandamizi Taaluma.

### 3. SARE YA SHULE NA USAFI

Mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare safi ya shule wakati wote wa saa za shule. Atakuwa na vazi tofauti pale tu atakapoagizwa kama vile nguo za michezo wakati wa michezo.

## MAKATAZO:

### 4. SEHEMU ASIZORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI

- a) Mwanafunzi asitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali au ruhusa:
  - i. Ofisi ya Walimu
  - ii. Maabara
  - iii. Nyumba za Walimu na Wafanyakazi.
  - iv. Chumba cha Walimu au Wafanyakazi
- b) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu hizi:
  - i. Vilabu vya pombe
  - ii. Nyumba za starehe
  - iii. Nyumba za kufika wageni
- c) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa/kibali maalumu.

### 5. NI MARUFUKU:

- a) Kuiba mali ya mtu binafsi au umma.
- b) Kufanya uasherati, ubakaji au ushoga.
- c) Kulewa kilevi cha aina yeyote au kuvuta sigara au bangi.
- d) Kupiga au kupigana.
- e) Kuharibu mali ya umma.
- f) Kuoja au kuolewa.
- g) Mwanafunzi kumiliki/kuwa na simu shuleni.

### 6. MAKOSA YANAYOFUKUZISHA SHULE:

- a) Uasherati, ubakaji na ushoga, kuoja au kuolewa.
- b) Wizi, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
- c) Kuvuta bangi.
- d) Kupiga au kupigana.
- e) Kudharau Bendera ya Taifa, kuharibu mali ya umma.
- f) Kupata, kutoa mimba au kusababisha mimba shuleni au nje ya shule.
- g) Kugoma, kuongoza, kuchochea mgomo au vurugu, kuchafua amani au usalama wa watu.
- h) Kukashifu na kukataa adhabu halali.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -**

- Mkuu wa shule :0786600604
- Makamu Mkuu wa Shule :065866350
- Mwandamizi Taaluma :0673894746
- Mwandamizi Malezi :0626848763