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SHULE YA SEKONDARI UMBA.  

S.L.P 298, 

LUSHOTO. 

SIMU;0654121595, 

TAREHE 12/12/2020, 

KUMB NA USS/JI, 

S.L.P 298 

LUHOTO. 

JINA LA MWANAFUNZI……………………………………………. 

YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA  SHULE YA SEKONDARI  UMBA WILAYA YA LUHOTO MWAKA 2021 

1.0.UTANGULIZI 

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza  katika  shule ya sekondari 

umba  kwa mwaka wa masomo 2021. 

Shule ya sekondari umba ipo kata  ya mbaramo tarafa ya umba  wilaya ya Lushoto na mkoa wa tanga 

shule hii niyakutwa ,utaihi nyumbani kwawazazi au jamaa zako muhula  wa kwanza wa masomo unaanza 

tarehe 11/01/2021. 

 

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.0.SARE YA SHULE  NI 

KWA WAVULANA 

I. Mashati mawili (2)meupe mikono mifupi 

II. Soksi pea mbili (2) 

III. Suruali nyeusi mbili(2)zenye upana wa nchi kumi na saba , upana wa chini 

IV. Viatu pea mbili (2)viwe vya ngozi ,vyeusi vya visigino vya kupaka kiwi na kufungwa kamba visiwe 

buti na visigino virefu. 

V. Sweta rangi nyekundu au damu ya mzee. 
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KWA WASICHANA. 

I. sketi nyekundu (2)mbili 

II. Blauzi nyeupe au nusu kanzu au ijabu mbili(2)isiwe na mapambo isiwe ya kubana na 

isiwe inaonyesha ndani  na kwa watakao vaa nusu kanzu isiwe ya kubana iwe ndefu na 

pana 

III. Sweta rangi ya bluu 

IV. Soksi nyeupe 

V. Viatu pea mbili (2)view vya ngozi ,vyeusi visiwe vya visigino vya kupaka kiwi na 

kufungwa kamba visiwe buti na visigino virefu. 

NB:wasichana wa kislamu lazima wavae nusu kanzu  na hijabu /shungi 

SARE ZA MICHEZO KWA SHULE HII 

a. T-shart rangi ya bluu /nyeusi 

b. Track suti ya bluu /nyeusi 

c.  Viatu vya raba 

MAHITAJI MENGINE 

I. Daftari  12 kubwa (caunter book)kalamu mkebe wa hesabu,dictionary,rula na penseli 

moja 

II. Ndoo ya maji na fagio la chelewa 

III. Jembe moja na mpini  wake kwa wasichana 

IV. Slesha moja au kwanja kwa wavulana 

V. Ream (makaratasi)ruled au  plain 

SHERIA  NA ANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa  mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo 

marekebisho kwa sheria na 10 ya mwaka 1995.aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi ,yenye dhamana ya elimu 

inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo  ya ufundi nchini na ofisi ya raisi tawala za 

mikoa  na serikari  za mitaa tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji  wa 

elimu .unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na kupewa nakala yake  mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi ,wazazi wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika shule ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule  ni lazima 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni(preparation) 

d) Kuwa katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na zingatia  kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na  nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
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f) Kutunza usafi wa shule,mwili,mavazi na mazingira ya shule  

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i) Kutunza mali za umma. 

MAKATAZO 

A. Mwanafunzi asitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali au ruhusa 

1. Ofisi ya walimu na wafanyakazi 

2. Maabara 

3. Nyumba za walimu na wafanyakazi 

4. Chumba cha walimu na wafanyakazi 

5. Maktaba 

B. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea kabisa sehemu hizi 

1. Virabu vya pombe 

2. Nyumba za  starehe 

3. Nyumba za kufikia wageni 

4. Vijiweni 

C. Makosa yafuatayo  yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule. 

i. Wizi 

ii. Uasherati na ushoga 

iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya  kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kuberi 

na Ugoro 

iv. Kupigana au kupiga 

v. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

vi. Kudharau bendera ya taifa 

vii. Kuwa mjamzito/kupata mimba 

viii. Kutoa mimba  

ix. Kugoma,kuchochea,kuongoza au kuhiriki kuvuruga amani ya shule  na  watu. 

x. Kukataa adhabu kwa makusudi 

xi. Kuwa na simu ya mkononi. 

D. MAMBO MENGINE MUHIMU. 

i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga  mkuu wa hospitali ya  serikali 

fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule pindi utakapofika. 

ii. Fomu ya maelezo  binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi  na mkataba wa kushiriki 

katika migomo ,fujo na makosa ya jinai. 

1. Tafadhali soma  kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekelezakikamilifu. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

JUMANNE S MPILIPILI 

MKUU WA SHULE 
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SHULE YA SEKONDARI UMBA SL.P 298 -LUSHOTO 

FOMU  YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………………………… 

2. TAREHE YA KUZALIWA…………………………………………………………………………… 

3. JINA LA MZAZI /MLEZI……………………………………………………………………………… 

4. KIJIJI………………………………………………………………………………………………………… 

5. SHULE YA MSINGI ATOKAYO……………………………………………………………………… 

6. SAINI YA MWANAFUNZI…………………………………………………………………………… 

7. KAZI YA BABA ……………………………………..KAZI YA MAMA 

8. JINA LA MZAZI 

a) BABA………………………………………..YOKO HAI/AMEFARIKI 

b) MAMA 

c) MLEZI 

UTHIBITISHO WA MZAZI MLEZI 

Mimi ……………………………………………………………………………….mzazi/mlezi  wa mwanafunzi aliekubaliana  

na maelekezo yake naahidi kuwa nitakamilisha  taratibu zote za shule kila mwanzo wa muhula  bila 

usumbufu wowote 

Jina …………………………………………………………………………..sahihi………………………..tarehe……………………. 

Mimi ……………………………………………………………………………….naahidi kuwa mwanafunzi mtiifu na kufuata 

utaratibu wote hapa shuleni na ninapokiuka utaratibu nichukuliwe hatuwa kali za kinidhamu  ikiwa ni 

Pamoja na kufukuzwa shule  

Jina …………………………………………………………………………..sahihi………………………..tarehe……………………. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA. 

 LUSHOTO DISTRICT COUNCIL. 

 Umba  secondary school 
 P.O.Box 298 
 LUSHOTO 
. …../12/2020  

REF………./SS/M…../V.1/2020  

THE MEDICAL OFFICER 
 …………………………………………. 
…………………………………………… 
…………………………………………………. 

REF. A PUPIL’S MEDICA EXAMINATIONS FORM 

To be completed by a medical officer in respect of the pupil mentioned bellow  

1) Full pupil’s name…………………………………………………  

2) Age………………year of birth……………..sex…………………  

3) Blood count (red and white)………………………………………. 

 4) Stool examination…………………………………………………..  

5) Urinalysis……………………………………………………………  

6) Syphilis test………………………………………………………… 

 7) Venereal disease test………………………………………………..  

8) T.B test……………………………………………………………..  

9) Eye test…………………………………………………………….. 

 10) Ear test…………………………………………………………….. 

 11)Chest ………………………………………………………………  

12) Spleen………………………………………………………………  

13) Abdomen …………………………………………………………..  

14) Urine for plan test………………………………………………… 

Addition information (if any) for example physical defects or impairment (s) for instance leg, Infection or 

family diseases, or known affliction, disesea………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………………………………………………………………  

I certify that the above mentioned pupil is fit/unfit to pursue secondary studies  

Name of officer…………………………………………………………………… Signature……………………………. 
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date……………………………………..                              Office stamp 


