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Shule ya Sekondari MAGAMBA
S.L.P 99- LUSHOTO

Tarehe 14/06/2023

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE
YA SEKONDARI MAGAMBA HALMASHAURI YA LUSHOTO MKOA WA

TANGA MWAKA 2023

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha
Tano katika Shule hii mwaka 2023 na atasoma tahasusi ya PCB / PCM

Shule ya Sekondari MAGAMBA ipo umbali wa Kilometa 13 Kaskazini mwa
Mji wa LUSHOTO Usafiri wa basi kutoka mjini LUSHOTO unapatikana
katika kituo cha magamba kilichopo karibu na benki ya NMB tawi la
LUSHOTO Nauli ni Shilingi elfu moja na mia tano(1500/=) kwa pikipiki ni

Shilingi elfu tano (5000/=).



Muhula wa Masomo unaanza tarehe 13/08/2023, hivyo mwanafunzi
anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 13/08/ 2023 Mwisho wa kuripoti ni tarehe

31/08/2023

Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare za Shule
Na.| SARE/MAHITAJI MAELEZO
1 | Suruali mbili (2) rangi ya light blue za
darasani zisizobana,zisizo na marinda na
zenye mfuko mmoja wa nyuma na isiwe
modo, iweze kuvuka
goti bila kubana ikipandishwa juu.
shone popote
2 | Mashati mawili (2) ya tetron special rangi Anunue popote
nyeupe
3 | Tairangi ya light blue kwa ajili ya kuvaa Ashoneshe popote
darasani (rangi ni hiyo hapo juu ya suruali)
4 | Tracksuit rangi ya dark blue Anunue popote
5 | Boshori la kuvaa kichwani wakati wa usiku Anunue popote
kipindi cha baridi rangi ya bendera ya taifa
6 | Mkanda wa suruali wa kawaida rangi nyeusi | Anunue popote
7 | Socks rangi nyeusi jozi mbili (2) au zaidi Anunue popote
8 | Masweta mawili (2) rangi ya kijivu Anunue popote
9 | T- shirt moja Inapatikana shuleni kwa bei
ya shilingil5,000
10 | Nguo ya kushindia (shamba dress) ni Kaunda| Anunue/ashoneshe popote

suti jozi mbili, iwe suruali na shati lenye kola,
mikono mirefu rangi ni kijivu (aje akiwa
amevaa jozi moja)




11 | Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga | Anunue popote
na kamba (visiwe buti au vyenye visigino
virefu)

12 | Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na sahani, | Anunue popote
kikombe na bakuli za aluminiamu na
Kijiko

13 | Picha nne (4) za Pasport size Apige popote

14 | Shuka mbili rangi ya blue, Godoro, blanketi | Anunue popote
moja kwa ajili ya baridi, foronya moja na
chandarua moja

15 | Sanduku imara la bati (tranka) kwa ajili ya Anunue popote
kuhifadhia vifaa vyako liwe na kufuli

16 | Vifaa vya usafi ikiwa ni pamoja na ufagio wa | Anunue popote
nje

wa kusimama, brashi ngumu ya kusugulia
sakafu ya kusimama na brashi ngumu
ndogo ya kusugulia sinki la choo, mopa ya
kukaushia sakafu, ndoo mbili ndogo kwa
ajili ya maji ya kunywa na usafi wako, jembe
na panaa.

2.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja
nayo shuleni:-
(a) VIFAA VYA DARASANI
Ufike na daftari za kutosha (kuanzia Counter book 12, Quire 3 au 4)
kwa ajili ya masomo yako, kalamu, penseli na mkebe (Mathematical Set)
2. Kikokotoo cha sayansi na Hisabati (Scientific Calculator) na calculator
hiyo iwe “non- programmable calculator”

3. Spring file mbili (2) za plastic kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zako za
kitaaluma

4. Koti la maabara jeupe (laboratory coat)

Kwa wanafunzi wa PCB waje na Dissecting kit moja (1)

6. Kila mwanafunzi aje na rimu moja aina ya Mondi No 1 Size A4 kwa
kila muhula wa masomo

=

o1

(b) VITABU MUHIMU
Ndugu mzazi/mlezi ili kuimarisha ufaulu bora kwa mwanao, unatakiwa
umnunulie mwanao vitabu vifuatavyo muhimu vya rejea ( Waweza nunua kimoja
au zaidi kwa kila somo kulingana na uwezo wako kifedha) kama vilivyoainishwa
hapa chini




PHYSICS

1. S. CHAND’S, PRINCIPLE OF PHYSICS LASS Xl (V.K MEHTA)
(muhimu sana awe nacho)

2. S. CHAND’S, PRINCIPLE OF PHYSICS LASS Xl (V.K MEHTA)

(muhimu sana awe nacho)

COMPREHENSIVE PHYSICS CLASS XI

COMPRENSIVE PHYSICS CLASS Xl

ROGER MUNCASTER

MODERN ABC

L

CHEMISTRY

1. CONCEPTUAL CHEMISTRY FOR CLASS XI (DR S.K JAIN)

2. CONCEPTUAL CHEMISTRY FOR CLASS XII (DR S.K JAIN)
3. PHYSICAL CHEMISTRY, NGAIZA SERIES OF ADVANCED CHEMISTRY (NGAIZA LUSIMA)

BIOLOGY
1. BIOLOGICAL SCIANCE, D.J TAYLOR (CAMBRIDGE UNIVERSITY PRESS)
2. UNDERSTANDING BIOLOGY FOR ADVANCED LEVEL, NELSON THORNES

ADVANCED MATHEMATICS
1. ADVANCED LEVEL PURE MATHEMATICS,FOURTH EDITION (C.J TRANTER)
2. PURE MATHEMATICS | &2
3. UNDERSTANDING MATHEMATICS

2.3 Michango mbalimbali

Na | Aina ya Mchango Kiasi

1. | Mchango wa Uendeshaji wa Shule 65,000/=

3. | Tahadhari 5,000/=

4. | Nembo 5,000/=

5. | Kitambulisho cha Shule 5,000/=
Jumla 80,000/=

Fedha zote ziwekwe kwenye akaunti namba
41603100008, (MAGAMBA SECONDARY SCHOOL FUND ACCOUNT).

Utapokelewa iwapo utakuwa umelipa michango hiyo na kukabidhi bank
paying slip kwa Mhasibu wa shule.

Sheria na Kanuni muhimu za Shule



Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978
na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha,
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwva kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni
pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

I. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;

ii.  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule;

li.  Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);

Iv.  Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya
kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa
uanafunzi wako katika shule hii;

vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
viii.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

iX. Kutunza mali za shule;

X.  Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila
idhini ya daktari; na

xi.  Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi
mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:
% Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna
yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza
simu ya mwanafunzi;

% Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku



mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi
kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja
kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;

s Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na
kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au
Ugonjwa).

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni
pamoja na:
. Wizi;

li. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;

lii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;

Iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii
kwa ujumla;

v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu
yeyote yule;

vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote
wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au
kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule;

vii. Kufuga ndevu;

viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya,;

ix. Uvutaji wa sigara,

X. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;

xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba,;

xii. Kusababisha mimba;

xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale
yanayovunja sheria za nchi;
xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;

xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya
shule;

xvi. Kudharau Bendera ya Taifa;
xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa
sumu; na
xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu
I.  Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo
itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;



ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;

lii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yanayotolewa na shule; na

iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao
za Simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.

MUHIMU

1. Mwanafunzi aje na risiti ya malipo ya benki (bank pay in slip —BPS)

2. Mwanafunzi atapokelewa tu iwapo amekamilisha kulipa michango
na kukabidhi vifaa vyote vilivyoagizwa.

3. Mwanafunzi anashauriwa kuwa awe na fedha za mfukoni (pocket money)

4. Hakikisha unasoma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza
kikamilifu. Kama kuna sehemu hujaelewa uliza kwa walimu baada ya
kuripoti.

5. Kuhusu vitabu vya kununua, mnunulie mwanafunzi angalau kitabu kimoja
na kuendelea kwa kila somo

HITIMISHO
1. Kufeli au kutofanya mtihani kwa mwanafunzi bila taarifa maalum ni kosa

kubwa sana lisilo la kuvumilika.
2. Tukumbuke kuwa serikali yetu imefuta ada ila majukumu mengine

yanayomuhusu mzazi yanabaki kwa mzazi

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MAGAMBA

PETER M NYELLO
MKUU WA SHULE

HEADMASTER
MAGAMBA SEC. SCHO
F. 0. Box 99, LUSHOTO.



NB:

Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya
mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au
kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na
kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni
mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI
UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO
USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA
SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA
ZIFUATAZO: -

> Mkuu wa shule 0717 053 340 /0621 980 975

> Makamu Mkuu wa Shule 0764 491 806 / 0716 463 104
> Mwandamizi Taaluma 0716 114 386

> Mwandamizi Malezi 0620 428 595



KIAMBATISHO A

HISTORIA FUPI YA MWANAFUNZI (PERSONAL PARTICULARS)

SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI
1. lJina kamili la mwanafunzi PICHA YA
(a) Tarehe ya kuzaliwa MWANAFUNZI
(b) Kijiji / mtaa alichozaliwa/Mji wilaya
Dini /dhehebu
URAIA

2. (a) Shule ya sekondari uliyotoka

Anuani ya shule ya sekondari uliyotoka

3. (b) lJina kamili baba /MIezi ......ccccocuvveeveererrnnee UHUSIANO
(c) Hai/Amefariki PICHA YA

(d) Anuaniya Mzazi/Mlezi MZAZI/MLEZI

(e) Mahali anapoishi .......ccccevreeeenieneiceceeeenee, mtaa wa

Kazi anayofanya

(f) Jina la atakayekulipia karo
Anuani yake

4. AFYA: (i) Taja magonjwa yote makubwa yaliyowahi kukushika (k.m kifafa, pumu, kifua
kikuu )

(ii) Unaupungufu au matatizo yoyote ya viungo (mfano macho, kileman.k.)

SEHEMU YA PILI: UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI
Ninathibitisha kwamba maelezo aliyoyatoa mwanafunzi katika karatasi yote ni sahihi.
Jina la Mzazi/Mlezi

NAMBA YA SIMU YA MKONONI

SAHIHI TAREHE

SEHEMU YA TATU: UTHIBITISHO WA AFISA MTENDAJI KATA

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi mtajwa hapo juu ni raia wa Tanzania na anaishi ndani ya kata hii.

Jina la Afisa Mtendaji KATA YA
SAHIHI TAREHE
Tarehe e,
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KIAMBATANISHO B

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PO-REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

REQUEST OF MEDICAL EXAMINATION

MAGAMBA SEC. SCHOOL,
P.0.BOX 99,
LUSHOTO

TO MEDICAL OFFICER.

REF: STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM
Please Examine student Named ..o s sssssasss in
respect of these areas and any other areas(S) deemed relevant in connection to whether
the student has problems related to
(2) SIght YES/NO. If Y5, SEATE....ccetevereirerreereiresseraisteserasssssesesassesesssasssessssssessessssesssassasssssssssesesassseserasans

NaAME..ocoeereeceecerre s e er e seesaessresnessasssessasssessneses signature........ooceeeeveecssnsreesenssannes date......ccceueuu.e
Official title.....ooeeeeeeeee e e Official stamp
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KIAMBATISHO C
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI YA RAISI - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO
SHULE YA SEKONDARI MAGAMBA, S.L.P 99, LUSHOTO
KUMB. Na MGSS/JI/Fv/2023/24
MIZAZI/IVILEZI WA ...ceeeee e oo seesssesssssnsssssssssssssssssmssssssssssssses ssssssssans

YAH: MAELEZO YA MKATABA WA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA
SEKONDARI MAGAMBA MWAKA 2023/24

Fuata panapohusika
SEHEMU YA MZAZI/MLEZI
1. Mimimzazi/MIBZi Wa......o.ouiiii e
Nakubali/sikubali nafasi ya kujiunga na kidato cha Tano katika shule ya sekondari
Magamba 2023/24 kwa Sababu ............oouiiiiiii

......................................................................................................... Naahidi
nitatimiza/sitatimiza mahitaji yote muhimu kwa ajili ya kummwezesha mwanangu kuendelea na
masomo katika kipindi chote atakachokuwa hapo shuleni. Aidha naahidi kuwa nitamshauri vizuri
mwanangu hasahasa wakati wa likizo kuhusu mwenendo bora wa kitabia ili afanikiwe katika
masomo na hatimaye kuwa raia mwema na mwenye ushirikiano na uzalendo.

Jinalangu.............ooo Saini.........oooiiil. Tarehe........
2. Mimi (MWaNafunzi)..........o.oiiii i, ambaye
nimechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Magamba tahasusi ya ......... nakubali/sikubali

nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari Magamba. Naahidi
nitatimiza na kufuata kanuni, taratibu na sheria zote zilizowekwa na shule na serikali ili
niweze kuendelea na masomo kwa amani pia sitashiriki katika migomo, fujo na
makosa ya jinai;

Jinalangu.............ooo Saini .........oooiiil. Tarehe........

3. Maelezo haya yamethibitishwa/ yatathibitishwa na

PETER MICHAEL NYELLO
MKUU WA SHULE

HEADMASTER
MAGAMBA SEC. SCHO
P. 0. Box 99, LUSHOTO.
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