

YALIYOMO

YALIYOMO	1
RASIMU YA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.....	3
UTANGULIZI	3
VIPAUMBELE VYA BAJETI YA MWAKA 2017/2018.....	3
MAPITIO YA BAJETI YA MWAKA 2016/2017	8
MAOTEO YA MAPATO YA NDANI 2017/2018	9
UMBILE LA BAJETI YA MWAKA 2017/18.....	10
SHUGULI ZITAKAZOTEKELEZWA KWA MAPATO YA NDANI	12
UTAWALA.....	12
KITENGO CHA SHERIA	14
USAFI NA MAZINGIRA	15
MIPANGO	15
UKAGUZI WA NDANI.....	15
KITENGO CHA UGAVI NA MANUNUZI	15
FEDHA	17
MAMLAKA YA MJI MDOGO.....	18
BIASHARA.....	19
TEHAMA.....	19
GHARAMA ZA UCHANGIAJI(COST SHARING-AFYA)	20
BAJETI YA RUZUKU MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA WA FEDHA 2017/2018(OC).....	24
UTUMISHI.....	24
KILIMO,USHIRIKA NA UMWAGILIAJI OC.....	26
MIFUGO OC	29
AFYA OC.....	30
MAJI OC	33

ELIMU MSINGI (OC).....	34
ELIMU SEKONDARI OC	39
UJENZI OC.....	41
UKAGUZI WA NDANI	41
MAZINGIRA (OC)	42
MALIASILI OC	42
ARDHI (OC).....	42
NYUKI OC.....	43
BIASHARA (OC).....	43
MIPANGO OC	44
MAENDELEO YA JAMII (OC)	44
BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO MWAKA WA FEDHA 2017/2018.....	45
MRADI ITAKAYO TEKELEZWA KWA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI	45
MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA KILIMO,UMWAGILIAJI NA USHIRIKA(DADPS)	46
MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA MIFUGO(DADPs).....	47
MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA MAJI (RWSSP)	49
MIRADI YA BARABARA IDARA YA UJENZI (ROAD FUND).....	52
MIRADI YA MAENDELEO SEKONDARI (SEDP).....	53
FEDHA ZA MFUKO WA JIMBO LA MLALO NA LUSHOTO	53
MIRADI YA AFYA (BASKET FUND).....	54
UTAWALA (CBG).....	68
MIRADI NGAZI YA HALMASHAURI – CDG.....	69
MIRADI YA NGAZI YA KATA (CDG).....	69

RASIMU YA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2017/2018

UTANGULIZI

Mhe. Mwenyekiti,

Maandalizi ya Bajeti ya mwaka 2017/18 yameanza mwezi November 2016 kwa wakuu wa idara na vitengo kukaa pamoja na kufanya maandalizi ya bajeti hiyo.

Hadi tunaanza maandalizi ya bajeti tulikuwa hatujaletewa muongozo wowote hivyo tulizingatia mambo yafuatayo;

- Ukomo wa bajeti wa mwaka 2016/2017.
- Mpango Mkakati wa Halmashauri 2015/2016-2019/2020
- Maendeleo Endelevu ya mwaka 2016-2030.
- Mkukuta II wa 2015/2016.
- Ilani ya chama tawala ya 2015/2016 hadi 2020/2021.
- Mpango wa Maendeleo ya Taifa wa Miaka Mitano 2016/17-2020/21
- Vipaumbele vya Halmashauri ya Lushoto vinavyotokana na kero mbalimbali tunazokubaliana nazo.

VIPAUMBELE VYA BAJETI YA MWAKA 2017/2018

Halmashauri ya wilaya ya Lushoto inaanza maandalizi ya bajeti ya 2017/18 Ili kuweza kutimiza malengo ya Halmashauri hii kwa miaka mitano tuliyojiwekea mambo yafuatayo yanatajiwa kutelezwa katika bajeti ya 2017/18 kwa kila idara:

KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA

- Kuongeza uzalishaji wa Mazao ya chakula ya kipaombele Mpunga na Viazi mviringo kwa kuimarisha miundo mbinu ya umwagiliaji, kuongeza uzalishaji wa zao la Mpunga kutoka Tani 4.5 -6/Ha na Viazi mviringo kutoka Tani 15-20/Ha.
- Kuboresha kilimo na uzalishaji katika mazao ya mbogamboga na matunda, kuongeza uzalishaji wa mbogamboga kutoka Tani 15-20/Ha, na matunda kutoka Tani 10-20/Ha.
- Kutoa elimu ya ushirika katika vyama vya ushirika na SACCOS 54 na kuhamasisha uanzishwaji wa vyama vya Ushirika.

MIFUGO NA UVUVI

- Kuongeza uzalishaji wa Maziwa kwa kutoa mafunzo kwa wafugaji kuhusu Uhamilishaji na kutumia madume bora kwa ng'ombe na mbuzi, Kuboresha ufugaji wa kuku wa asili kutoa mafunzo kwa vikundi na mfugaji mmoja mmoja juu ya matumizi ya majogoo bora.
- Kuboresha Miundombinu ya Mifugo (Machinjio, Majosho, Minada, Malambo na Mabwawa ya samaki).
- Kuimarisha huduma za chanjo na matibabu ya Mifugo katika Halmashauri.

MAOTEO

- Ushuru wa machinjio na ukaguzi wa nyama- Tshs. 1,500,000/= kwa mwezi (Tshs. 18,000,000/= kwa mwaka), kutegemea na sheria ndogo iliyoboreshwa.
- Ushuru wa mnada- Tshs. 3,000,000/= kwa mwezi (Tshs. 36,000,000/= kwa mwaka).

MAENDELEO YA JAMII

1. Kutoa mafunzo ya ujasiriamali na kutoa mikopo kwa vikundi vya wanawake na vijana kupitia asilimia 10 ya mapato ya ndani
2. Kuratibu dawati la uwezesaji wa wananchi kiuchumi kwa;-
 - Kutoa elimu kwa jamii juu ya masuala mtambuka (Jinsia, mazingira, VVU na UKIMWI, mila na desturi potofu kwa jamii, rushwa, mabadiliko ya tabia nchi).
 - Kutafsiri sera mbalimbali za nchi kwa jamii
 - Kuunda mabaraza ya watoto
 - Kuunda kamati ya wazee
 - Kutoa elimu ya matumizi ya teknolojia rahisi ya usindikaji wa mazao yanayoharibika kwa haraka
 - Elimu ya matumizi ya biogas
 - Kutambua makundi maalum na kuboresha takwimu
 - Kutoa elimu ya VICOBA uandaaji wa katiba na usajili
- 3 Ufuatiliaji na tathmini ya shughuli zinazotekelezwa na idara, miradi ya VVU na UKIMWI na TASAF.
 - Kuandaa vipindi na makala ya shughuli zinazotekelezwa katika idara
 - Shughuli za kila siku za vikundi vya kiuchumi vya wanawake, vijana na VICOBA

Kuwezesha vikundi vya WAVIU na watoto waishio katika mazingira Hatarishi

- Kutoa msaada wa lishe kwa watoto waishio katika mazingira Magumu
- Kutoa msaada wa kifedha kwa vikundi 10 vya WAVIU
- Kufanya utambuzi wa watoto waishio katika mazingira hatarishi katika kata 10
- Kutoa sare na vifaa vya shule kwa watoto waishio katika mazingira magumu

Kuwezesha kamati za kudhibiti UKIMWI za CMAC, WMAC na VMACA na vikao vya kila robo mwaka

- Kufanya mafunzo ya siku 3 kwa kamati za kudhibiti UKIMWI ngazi ya Wilaya, kata na Vijiji
- Kuwezesha vikao vya CMAC, WMAC, VMAC za kila robo mwaka
- Kufanya vikao vya TOMSHA za kila robo mwaka
- Kufanya vikao vya wadau vya kila robo mwaka
- Kuwezesha vikao vya CHAC za kila robo mwaka

Mwitikio wa Wilaya katika kujenga uwelewa na ushawishi wa shughuli za mapambano dhidi ya UKIMWI katika jamii.

- Kufanya ufuatiliaji na tathimini za shughuli za mapambano dhidi ya UKIMWI
- Kufanya ukaguzi wa miradi ya kiuchumi kwa vikundi vya WAVIU.
- Kujenga uwelewa wa jamii wa mila na desturi potofu zinazochangia kuongezeka kwa maambukizi ya VVU

- Kufanya maadimishi ya siku ya UKIMWI duniani
- Kuwezesha wataalam kufanya maandalizi ya mpango wa Bajeti

ARDHI, MALIASILI NA UTALII

- Upimaji ardhi za wananchi kwa njia shirikishi
- Kufanya matumizi bora ya ardhi kwa vijiji vinavyozunguka mbuga za wanyama na vyenye mifugo maeneo ya Kivingo na Mkundi Mtae
- Kuanzisha bustani za miche ya miti inayomilikiwa na Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto

UTALII

- Kuendeleza kujenga Kituo cha Habari cha Utalii (Nyerere Square)
- Kuanzisha Mchakato wa shirika la Utalii Lushoto

KITENGO CHA UFUGAJI WA NYUKI

1. Kutoa mafunzo zaidi juu ya ufugaji wa nyuki katika maeneo yafuatayo:-
 - Ufungashaji wa asali kwa viwango vinavyokubalika ki taifa na Kimataifa(Kuwa na vitu kama Barcodes, tbs ili kuuza kwenye Super Markets, na wanunuzi zaidi wan je.) Maeneo yafuatayo yanahusika. Vikundi vya Ufugaji wa nyuki vya MWAMBOA, ASALI YETU MTUMBI, MONTESORI na UBIRI WOMEN GROUP
 - Kuandaa vipeperushi vinavyotoa Elimu juu ya Ufugaji nyuki wa Kisasa na kuvisambaza kwenye vikundi vifuatavyo huku wenyewe wakichangia kiasi kidogo cha fedha kwaajili ya Photo copy hasa kulingana na wingi wa jamii zinazofuga Nyuki.
 - Kutoa mafunzo kuhusu ufugaji bora wa nyuki vikundi vya: Kivingo, LIMCA Kwembago, Kwesimu, Handei, Lushoto Irishaad, Mtae, Shume Nywelo, Shume Hemboye, TAMILWAI Migambo.
2. Kuanzisha kituo cha kuzalishia Makundi ya nyuki na kuzalisha Malkia Eneo la Kijiji Cha Mwangoi kwenye kituo cha ufugaji wa nyuki MWAMBOA.
3. Kugawa vikundi vya ufugaji wa nyuki kikanda ili kutumia fursa ya wao kujiunga kwenye vicoba au Kuanzisha Saccos ili kusudi ufugaji wao uwe endelevu. Kanda zenyewe zinazopendekezwa ni
 - Kanda ya Mlalo itakayochukua maeneo ya Lukozi, Mlalo, Shume Kinko, Ndabwa na Migambo
 - Kanda ya kati – Lushoto, Ubiri, Gare na Ngulwi.

Kanda ya Uмба: Mng'aro, Kivingo, Lunguza Mtae na Kwemkwazu kwa kadri watakapo kuwa wamejiunga

USAFI NA MAZINGIRA

- Kuboresha uzoaji wa taka ngumu kwa kujengea vizimba vya kuhifadhia na kuandaa mpango wa uteketezaji taka ngumu (sanitary landfil)
- Kuanzisha bustani za maua na miti ili kupendezesha Lushoto Mji kwa njia shirikishi na jamii.

- Kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi mfano kupanda vitalu vya miti hamasisha WDC'S,kushirikisha wadau.

KITENGO CHA UGAVI

- Kuboresha shughuli za manunuzi kwa mwaka wa fedha 2017/2018
- Kuhudhuria mafunzo mbalimbali yanayohusu manunuzi kwa mwaka wa fedha 2017/2018
- Kutoa motisha kwa mfanyakazi bora wa kitengo cha manunuzi kwa mwaka wa fedha 2017/2018.

TEKNOLOJIA NA MAWASILIANO (TEHAMA)

- Kuimarisha Matengenezo ya mara kwa mara ya kuimarisha mifumoya TEHAMA
- Usimikaji wa mfumo wa kielectronic wakati wa kuingia na kutoka ofisini
- Kuboresha Mashine Maalumu za kukusanyia Mapato

ELIMU MSINGI

- Kuboresha Miundombinu ya Shule kama Madarasa, Nyumba za Walimu, Ofisi za Walimu na Vyoo
- Kuboresha kiwango cha Ufaulu kutoka asilimia 56 hadi 80.
- Kuboresha Utendaji Kazi na Uwajibikaji kwa Watumishi idara ya Elimu Msingi

ELIMU SEKONDARI

- Kuboresha miundombinu ya shule ili waalimu na wanafunzi wapate mazingira mazuri ya kusomea na kufundisha
- Kuboresha na Kukamilisha Maabara za Masomo ya Sayansi
- Kuboresha shule zenye Kidato cha tano na sita

MAJI VIJIJINI

- Kuendelea kujenga miradi mipya ya maji vijijini
- Kukarabati miundo mbinu ya maji iliyopo ili iweze kuendelea kutoa huduma tarajiwa katika vijiji vya Ngulwi, Gare, Lunguza, Ngwelo na Mazinde.
- Kuhamasisha wananchi kutunza na kuhifadhi vyanzo maji
- Kuimarisha vyombo vya watumia maji ili miradi iwe endelevu katika vijiji vyote vya Halmashauri ya wilayaya Lushoto
- Kuhamasha wananchi kuweka gata kwenye nyumba zao ili kuweza kuvuna Maji ya Mvua

UTUMISHI

- Kuboresha mazingira ya watumishi ya kufanyia kazi kwa;
- Kuwezesha stahili za watumishi mishahara,likizo,kulipa madeni yanayodaiwa,kulipia bili zote za umeme,simu,maji nk.

- Kuwajengea uwezo watumishi wa kujiendeleza wakiwa kazini kwa ngazi zote kwa kuzingatia mpango wa mafunzo wa Halmashauri
- Kuwezesha kupata vitendea kazi vya kutosha ili kuleta ufanisi katika utendaji wa kazi wa kila siku

FEDHA

- Kuboresha Ukusanyaji wa Mapato kwa njia ya Kieletroniki
- Kujenga na kukarabati Vibanda vya Biashara vya Halmashauri

AFYA

Kuendelea kuboresha Miundombinu ya Hospitali ya wilaya kwa;

- Kujenga wodi ya wazazi(Martenity complex)
- Kujenga chumba cha wagonjwa mahututi(ICU)
- Kujenga wodi ya magonjwa ya kuambukiza

UJENZI

- Kuboresha miundombinu ya barabara ili iweze kupitika katika msimu wote wa mwaka
- Kuhakikisha Majengo yote yanajegwa kwa ubora na Kiwango kinachotakiwa

MAJENGO NGAZI YA HALMASHAURI

- Kuendelea kulipa Deni la Jengo la Ofisi kuu ya Halmashauri.
- Kumalizia nyumba 3 za watumishi zinazojengwa karibu na ofisi kuu mpya.
- Kujenga stend Mpya ya RRM
- Kukarabati Soko la Lushoto Mjini

Vipaumbele Ngazi ya Kata

- Kukamilisha Miradi Viporo Ngazi ya Kata ikiwemo Miradi ya Elimu Msingi na Sekondari(Madarasa, Maabara, Nyumba za Walimu, Ofisi za Walimu, Maktaba, Hostel na Vyoo vya walimu na Wanafunzi) Miradi ya Afya ikiwa na zahanati, nyumba za watumishi, Ofisi za Kata na Vijiji

KITENGO CHA SHERIA

- Kusimamia kesi za Halmashauri
- Kutoa Elimu kwenye Mabaraza ya Ardhi ya Kata juu ya sheria ndogondogo za Ardhi
- Kusimamia Mikataba inayoingiwa kati ya Halmashauri na Wazabuni.

KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

- Kuendelea Kukagua Mikataba inayoingiwa kati ya Halmashauri na Wazabuni
- Kukagua Hesabu za Serikali na Kushauri ili kuepukana na Hoja za Ukaguzi

MAPITIO YA BAJETI YA MWAKA 2016/2017

UTANGULIZI

Katika mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto ilitengewa jumla ya Tshs 47,260,466,302 na ikijumlishwa pamoja na Bakaa ya 496,542,217 kutoka mwaka wa Fedha 2015/2016 inafanya Bajeti yote kuwa Tsh 47,757,008,519. Mkusanyo katika Kipindi cha Julai Hadi Desemba 2016 Halmashauri imekusanya Tsh 20,667,824,750 kutoka katika vyanzo vyote vya Mapato sawa na asilimia 43.4% ya Makisio kwa Mchanganuo ufuatao

- Mapato ya Vyanzo vya Ndani ni Tsh 892,029,577 sawa na asilimia 48.69%
- Ruzuku kwa Idara za Utawala 29,934,000 sawa na asilimia 13.10
- Mishahara Tshs 15,546,524,800 sawa na asilimia 40.26
- Matumizi katika ruzuku ya kawaida Tshs 1,272,402,223 sawa na asilimia 51.76
- Matumizi ya miradi ya maendeleo Tshs 2,926,934,150 sawa na asilimia 63.29

Utekelezaji wa miradi ya maendeleo ni kama inavyoonekana katika jedwali hapa chini;

MCHANGANUO WA FEDHA ZA MIRADI ILITOVUKA MWAKA (VIPORO VYA 2015/16)							
S/N	PROGRAMU	FEDHA ILIYOTENGWA	FEDHA POKELEWA	%	FEDHA TUMIKA	KIASI BAKI	%
1	RWSSP	2,674,380,874	2,712,192,418	101	2,457,784,517	254,407,901	91
2	ROAD FUND	835,220,000	541,138,563.60	95	541,138,563.60	0	100
3	PEDP	100,000,000	100,000,000	100	36,984,500	63,015,500	37
4	SEDP	686,852,989	686,852,989	100	508,246,717	178,606,272	74
5	BENKI YA DUNIA	200,000,000	200,000,000	100	119,018,238	80,981,762	60
	JUMLA	4,689,943,863	4,678,402,207	99	3,314,629,972	1,363,772,235	56

MCHANGANUO WA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO ILIYOKO KWENYE BAJETI YA 2016/17

Na	PROGRAMU	FEDHA ILIYOTENGWA	FEDHA IPOKELEWA	%	FEDHA TUMIKA	KIASI BAKI	%
1	TACAID	32,605,000	32,605,000	100	25,930,000	6,675,000	79.5
2	SEDP	578,164,001	0	0	0	0	0
3	RWSSP	3,852,055,802	439,736,728	11	201,149,588	238,587,140	45.7
4	EAMCF	8,000,000	8,000,000	100	6,714,000	1,286,000	83.9
5	WORD BANK	70,000,000	0		0	0	0
6	DADPS	1,171,176,364	0	0	0	0	0
7	ROAD FUND	1,773,730,000	0	0	0	0	0
8	CDG	1,163,162,999	402,000,000	34.5	201,000,000	201,000,000	50
9	CBG	35,248,000	15,000,000	42.6	0	15,000,000	0
	JUMLA	8,684,142,166	897,341,728	10	434,793,588	462,548,140	38.6

Miradi iliyotekelezwa katika kipindi hiki ni ile ya barabara, maji, miradi inayofadhiliwa na Tao la Mashariki, miradi ya mfuko wa jimbo (Mlalo na Lushoto) pamoja na miradi viporo iliyovuka mwaka. Bado utekelezaji wa miradi mingi haujaanza kama inavyoonekana kwenye jedwali kutokana na ukosefu wa fedha.

Mafanikio:

- Miradi ya SEDP II imekamilika na inatumika
- Ujenzi wa nyumba za afya kupitia taasisi ya Benjamin Mkapa Foundation, nyumba tano zimekamilika
- Hosteli ya Rangwi imekamilika
- Tatizo la Madawati Shule za Msiingi na Sekondari limetatuliwa
- Matengenezo ya barabara yamefanyika na yanaendelea
- Mpango wa kunusurun kaya masikini kupitia mradi wa TASAF umepatia jumla ya Vijiji 94 fedha za kujikimu.
- Vibanda vya Halmashauri vimeboreshwa na Soko la Malindi linaendelea kujegwa
- Hali ya Usafi katika Mji wa Lushoto umeimarika
- Vikundi 5 vya Vijana vimepatiwa Mikopo Tsh 10,000,000
-

Changamoto

- Changamoto kubwa ni mtiririko mdogo wa fedha za miradi kutoka serikali kuu.
- Kucheleweshwa kwa Sheria ndogo kupitishwa ngazi za juu tuliyoipitisha na kupelekea baadhi ya Vyanzo vya Mapato kutoweza Kukusanywa
- Mabadiliko ya Tabia Nchi yameathiri Kilimo

BAJETI 2017/2018

MAOTEO YA MAPATO YA NDANI 2017/2018

	MAELEZO YA KASMA	MAKISIO 2016/2017	ONGEZEKO/PUNGUZO	MAKISIO 2017/2018
	SEKTA YA UTAWALA			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
140392	Ushuru wa kituo cha Mabasi	87,400,000	14,600,000	102,000,000
140291	Ushuru wa Masoko na Magulio	57,600,000	22,800,000	80,400,000
140283	Ada ya zabuni	15,000,000	-	15,000,000
140504	Gawiwo la hisa	674,000	-	674,000
140384	Ada ya adhabu mbalimbli	3,000,000	7,000,000	10,000,000
140408	Nyumba za kuishi za Halmashauri	40,000,000	(23,000,000)	17,000,000
140393	Ada ya kupaki	1,000,000	(1,000,000)	-
	Jumla	204,674,000	20,400,000	225,074,000
	SEKTA YA BIASHARA			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
140371	Leseni za Biashara	169,365,000	(34,365,000)	135,000,000
110851	Ushuru wa huduma	100,000,000	(20,000,000)	80,000,000
140351	Ada ya Matangazo		20,367,000	

		40,633,000		61,000,000
140407	Nyumba za biashara	74,000,000	122,740,000	196,740,000
110852	Nyumba za Kulala wageni	16,000,000	-	16,000,000
140370	Leseni za pombe za kienyeji & kigeni	20,000,000	-	20,000,000
	Jumla	419,998,000	88,742,000	508,740,000
	SEKTA YA MIFUGO			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
140349	Ada ya Machinjio	13,700,000	4,300,000	18,000,000
140348	Ushuru wa Minada ya Mifugo	15,000,000	10,800,000	25,800,000
	Jumla	28,700,000	15,100,000	43,800,000
	SEKTA YA KILIMO			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
110809	Ushuru wa mazao ya Chakula	394,000,000	50,000,000	444,000,000
110808	Ushuru wa mazao ya Biashara	20,000,000	-	20,000,000
	Jumla	414,000,000	50,000,000	464,000,000
	SEKTA YA AFYA			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
140399	Mfuko wa COST,CHF,NHIF	382,625,000	60,000,000	442,625,000
	Jumla	382,625,000	60,000,000	442,625,000
	SEKTA YA ARDHI			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
140410	Ada ya Thamani ya ardhi(Premium)	75,000,000	20,000,000	95,000,000
110801	Kodi ya majengo	34,460,300	(34,460,300)	-
110802	Kodi ya Ardhi(Retention)	10,500,000	-	10,500,000
140318	Vibali vya ujenzi	6,000,000	(3,000,000)	3,000,000
	Jumla	125,960,300	(17,460,300)	108,500,000
	SEKTA YA MALIASILI			
KASMA	MAELEZO YA KASMA			
140376	Ushuru wa Mazao ya Misituni	238,000,000	-	238,000,000
140375	Ada ya madini ya ujenzi	18,000,000	-	18,000,000
	Jumla	256,000,000	-	256,000,000
	JUMLA YA MAPATO YA NDANI	1,831,957,300	216,781,700	2,048,739,000

UMBILE LA BAJETI YA MWAKA 2017/18

Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto kwa mwaka wa fedha 2017/2018 inaomba kuidhishiwa jumla ya Tsh. **55,399,190,269** kwa ajili ya matumizi ya Halmashauri ambapo **2,048,739,000** ni bajeti ya matumizi kutoka mapato ya ndani, Tshs. **3,513,063,765** kuendesha ofisi (OC) Tshs. **42,257,991,600** Mishahara Tshs. **7,579,395,904** ni kwa ajili ya miradi ya Maendeleo.

Umbile la Bajeti ni kama linavyoonyesha kwenye Jedwali Hapo chini

UMBILE LA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2017/2018				
A. MAPATO				
Na	MAELEZO	KIASI		
1	MAPATO YA NDANI	1,606,114,000		
2	COST SHARING (AFYA)	442,625,000	2,048,739,000	
3	RUZUKU (OC)	3,513,063,765		
4	MIRADI YA MAENDELEO	7,579,395,904		
5	MISHAHARA	42,257,991,600		
	JUMLA	55,399,190,269		
B. MATUMIZI				
1. MATUMIZI YA KWAIDA (MAPATO YA NDANI)				
	IDARA	MISHAHARA	MATUMIZI YA KWAIDA	JUMLA
	UTAWALA	286,336,012	919,418,220	1,205,754,232
	MIRADI YA MAENDELEO KWA MAPATO YA NDANI			400,359,768
	GHARAMA ZA UCHANGIAJI (COST SHARING-AFYA)			442,625,000
	JUMLA YA MATUMIZI KWA MAPATO YA NDANI			2,048,739,000
2. MATUMIZI YA KWAIDA (RUZUKU-OC)				
	IDARA	MISHAHARA	MATUMIZI YA KWAIDA(OC)	JUMLA
1	UTAWALA	2,211,459,000	108,463,000	2,319,922,000
2	ELIMU MSINGI	19,425,003,600	1,503,196,080	20,928,199,680
3	ELIMU SEKONDARI	11,794,518,000	1,421,187,000	13,215,705,000
4	MAJI	274,572,000	17,560,000	292,132,000
5	KILIMO	910,260,000	63,000,000	973,260,000
6	AFYA	6,381,669,000	214,797,685	6,596,466,685
7	UJENZI	295,614,000	44,100,000	339,714,000
8	MIFUGO	443,160,000	20,760,000	463,920,000
9	MAENDELEO YA JAMII		12,000,000	12,000,000
11	MALIASILI		12,000,000	12,000,000
12	MKAGUZI		18,000,000	18,000,000
13	NYUKI		12,000,000	12,000,000
14	BIASHARA		12,000,000	12,000,000
15	USHIRIKA		12,000,000	12,000,000
16	MIPANGO NA TAKWIMU		18,000,000	18,000,000
17	MAZINGIRA		12,000,000	12,000,000
18	ARDHI		12,000,000	12,000,000
19	WATENDAJI WA VIJIJI	521,736,000	0	521,736,000
	JUMLA	42,257,991,600	3,513,063,765	45,771,055,365
3. MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO				
	AINA YA MIRADI	MISHAHARA	KIASI	

1	RUZUKU YA MIRADI YA MAENDELEO	KILIMO (DADPS)	0	142,000,000
		MIFUGO (DADPS)	0	70,000,000
		MAJI (NRWSSP)	0	1,696,467,316
		MFUKO WA BARABARA	0	2,527,440,000
		SEDP	0	648,103,500
		BASKET FUND	0	713,400,000
		CBG	0	35,500,000
		CDG	0	1,666,485,088
		MFUKO WA JIMBO	0	80,000,000
JUMLA YA RUZUKU MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO				7,579,395,904
JUMLA KUU YA MATUMIZI YA HALMASHAURI KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018				55,399,190,269

Mhe, Mwenyekiti.

Mchanganuo wa makisio ya bajeti kiidara na vitengo ni kama inavyoonekana hapa chini.

SHUGULI ZITAKAZOTEKELEZWA KWA MAPATO YA NDANI

UTAWALA

IDARA	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
UTAWALA	Kuwezesha vikao vya Halmashauri kufanyika ifikapo Juni 2018	Kuendelea na kufanikisha vikao vya Kisheria ndani ya Halmashauri.	Kuwalipa wahe. Madiwani posho ya kujikimu ifikapo juni 2018.	188,771,000
	Kuwezesha malipo ya posho ya Mwezi kwa Wahe.Madiwani	Kuendelea kuwalipa Wahe. Stahiki zao.	Kuwalipa Wahe. Malipo ya posho zao za kila mwezi ifikapo juni 2018	202,560,000
	Kuwezesha malipo ya mishahara kwa watumishi wanaotegemea mapato ya ndani	Kuendelea na kufanikisha watumishi wanapata mishahara yao	Kuwezesha ulipaji wa Mishahara ya watumishi wa Halmashauri ya (W) Lushoto ifikapo 2018	286,336,012
	Kamati za vikao vya Halmashauri chini ya Wahe, Madiwani kutembelea kamati mbalimbali	Kuwezesha kufanya tathimini ya maeneo yote yenye miradi	Kutembelea maeneo yenye miradi na ili kuweshesha kutoa tathimini katika miradi hiyo ifikapo juni 2018	12,000,000

Matengenezo ya mashine ya kutolea vitabu na Vifaa kwa ajili ya Maandalizi ya vikao vya Halmashauri na pamoja na ofisi ya Mkurugenzi, na ofisi za vijiji na kata	Kuwezesha mashine kuwa na uwezo wa kutoa makabrasha na upatikanaji wa vifaa vya kutolea makabrasha.	Kutoa kabrasha na taarifa mbalimbali kwa ajili ya vikao vya Halmashauri ifikapo 2018	15,000,000
Kuwezesha shughulu, safari za Wahe. Madiwani na Mkurugenzi nje na ndani ya Halmashauri	Kuwezesha Waheshimiwa, kutembelea maeneo ya kazi zao pamoja na safari za nje ya wilaya kuhudhuria semina na warsha	Kuwezesha malipo kwa ajili ya safari hizo ifikapo 2018	10,000,000
Kuwezesha ulipaji wa madeni mbalimbali ya Halmashauri robo ya kwanza nay a pili	Kuhakikisha Halmashauri inalipa na kumaliza madeni yote inayodaiwa	Kuendelea kulipa na kupunguza kulingana na upatikanaji wa fedha ifikapo 2018	68,237,000
Kuwezesha kulipa stahiki mbalimbali za watumishi zikiwemo masaa ya ziada ya kazi	Kuwezesha kulipa stahiki mbalimbali za watumishi zikiwemo masaa ya ziada ya kazi	Kuwezesha kulipa stahiki mbalimbali za watumishi zikiwemo masaa ya ziada ya kazi ifikapo 2018	5,000,000
Ununuzi wa Diesel kwa ajili ya safari za ofisi pamoja na ofisi ya Mkurugenzi.	Kutembelea maeneo mbalimbali ya miradi, watumishi na maeneo mengine nje ya Halmashauri.	Kuwezesha malipo ya Diesel kwa ajili ya safari mbalimbali ifikapo juni 2018	22,000,000
Kuwezesha malipo ya simu, nyumba, umeme kwa Mkurugenzi pamoja na wakuu wa Idara	Kuwezesha malipo tajwa kwa Mkurugenzi pamoja na wakuu wa Idara kwa mujibu wa sheria.	Kuendelea na kuweshasha upatikanaji wa malipo ya simu, nyumba ifikapo juni 2018	11,760,000
Kuwezesha malipo umeme, maji, na mtandao wa internet katika jengo la Halmashauri	Kuimarisha huduma ya umeme, maji na mtandao kwenye jengo la Halmashauri	Kuwezesha ulipaji wa huduma ya umeme, maji pamoja na mtandao ifikapo juni 2018	25,360,000

Kuwezesha ulipaji wa likizo gharama za mazishi, matibabu na uhamisho kwa watumishi	Kukuza na kuongeza motisha kwa Watumishi Idara ya Utawala	Kuwezesha ulipaji wa pesa ya likizo, gharama za mazishi, matibabu na uhamisho kwa watumishi wa idara ya Utawala ifikapo juni 2018	16,000,000
Kuwezesha ununuzi wa vifaa vya gari na matengenezo ya Gari la Mkurugenzi.	Kuimarisha usalama wa gari la Mkurugenzi	Kuwezesha manunuzi na matengenezo ya gari la Mkurugenzi ifikapo june 2018	10,000,000
Kuwezesha ununuzi wa Vitendea kazi vikiwemo cmpyuta, viti, na uniform za waalinzi	Upatikanaji wa vitendea kazi kwa ajili ya vikao	Kununua viti kwa ajili ya matumizi ya ofisi, vikao na semina ifikapo june 2018.	4,000,000
	JUMLA		876,664,012

KITENGO CHA SHERIA

SN	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1.	Kutoa mafunzo ya kuwajengea uwezo wajumbe wa baraza ya kata.	Mabaraza ya kata yaweze kutoa maamuzi yenye mashiko pasipo kutoa maamuzi nje ya sheria ya mabaraza ya kata.	Kumwezesha mwanasheria kutoa mafunzo ya kuwajengea uwezo wajumbe wa mabaraza ya kata Ifikapo june 2018.	1,500,000
		Kuhakikisha migogoro iliyopo ngazi ya kijiji na kata inasuluhishwa kwa wakati		250,000
		Kuhakikisha watendaji wa kijij na kata wanapata ushauri wa sheria ili kupunguza migogoro iliyopo kwenye kata		250,000
2.	Kusimamia kesi zote za halmashauri zilizopo	Kuhakikisha halmashauri inamaliza kesi zake nje ya mahakama ili kukwepa gharama	Kumwezesha wanasheria kuhudhuria kesi za halmashauri mahakamani Ifikapo juni 2018.	5,000,000

	mahakamani.	Kuhakikisha mwanasheria anapata mavvazi rasmi ya mahakama(court attire)	Suti 2 kwa wanasheria zinapatikana ifikapo june 2018	1,000,000
			JUMLA	8,000,000

USAFI NA MAZINGIRA

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA.
1	Kuboresha usafi na hifadhi ya mazingira ya halmashauri (W) Lushoto	Kuongeza kiwango cha usafi wa mazingira kutoka 50% hadi kufikia 80% ifikapo 2018.	Kuwezesha na Kuboresha Utendaji Kazi wa Ofisi ia Mazingira ifikapo June 2018.	2,400,000
			Kuwezesha uzoaji Taka Ngumu Lushoto Mjini ifikapo Juni 2018.	13,600,000
JUMLA				16,000,000

MIPANGO

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
	Utawala bora na uwajibikaji	Kuimarisha mazingira ya kazi kwa watumishi watano wa idara ya mipango kwa 85% ifikapo 2020	Kuwezesha wafanyakazi watano wa idara ya mipango kupata stahili zao hadi kufikia June 2018	3,500,000

UKAGUZI WA NDANI

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU (HIV/AIDS)	Kuongeza uelewa juu ya maambukizi ya HIV/AIDS kwa wafanyakazi wa kitengo cha Ukaguzi wa Ndani ifikapo Juni 2022	A01C01: Kuwezesha watumishi 5 wa kitengo cha ukaguzi wa Ndani kuhudhuria mafunzo /semina ya siku 1 juu ya maambukizi ya VVU na UKIMWI na jinsi ya kujikinga ifikapo Juni 2018	275,000
			A01C02: Kuwezesha Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani Kufanya shughuli zake za kila siku kwa ufanisi ifikapo June 2018	7,725,000
Jumla kuu kitengo cha Ukaguzi wa Ndani				8,000,000

M/JAMII (MAPATO YA NDANI)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	C:Kuboresha ufanisi wa kazi	01:Mazingira mazuri ya utendaji kazi kwa	C01S01.Kuwezesha shughuli za kila siku za idara ya	7,500,000

	na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	watumishi wa idara ya Idara yamefikwa ifikapo Juni 2020	maendeleo ya jamii na Ustawi wa Jamii.	
2	C:Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	02:Mazingira mazuri ya utendaji kazi kwa watumishi wa idara ya Idara yamefikwa ifikapo Juni 2020	C01S01.Kuwezesha malipo stahili kwa watumishi wa 10 ifikapo Juni 2018	500,000
JUMLA MKUU				8,000,000

KITENGO CHA UGAVI NA MANUNUZI

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	B:UBORESHAJI UENDELEZAJI NA UTEKELEZAJI KIKAMILIFU MPANGO WA TAIFA WA KUPAMBANA NA RUSHWA	BO1S: Kuwa na mazingira tulivu ya kufanya kazi kwa kitengo cha ugavi na manunuzi ili kuepuka utoaji na upokeaji wa rushwa hadi mwaka 2020.	B01S01: Kuwezesha watumishi 6 wa kitengo cha manunuzi kupata mafunzo juu ya madhara ya rushwa kutoka taasisi husika ifikapo mwezi juni 20.	564,000
		B02C: Mbinu za kupambana na vitendo vya rushwa zimewafikia watumishi 6 wa kitengo cha ugavi na manunuzi hadi mwaka 2020.	B02C01: Uandaa mafunzo juu ya uwelewa wa jinsi ya kupambana na vitendo vya rushwa katika kitengo cha Ugavi na Manunuzi kwa watumishi 3 ifikapo mezi juni 2018.	564,000
		C01C: Kuboresha mazingira ya utendaji kazi wa kitengo cha ugavi na manunuzi kutoka 33.3% hadi 51% hadi kufikia mwaka 2020.	C01C01: Kuwezesha uwandaaji wa taarifa za manunuzi za mwezi na robo ya mwaka za kitengo cha ugavi na kuwasilisha katika mamlaka husika kutoka 33.3% hadi 40% ifikapo juni 2018.	682,000
			C01C02: Kuwezesha malipo ya likizo kwa watumishi 2 wa kitengo cha ugavi na manunuzi ifikapo juni 2018.	440,000
			C01C03: Kuwezesha watumishi 2 wa kitengo cha ugavi kufanya mitihani ya board ya manunuzi (CPSP) ifikapo juni 2018.	660,000

		CO2S: Kuboresha utunzaji wa kumbukumbu katika kitengo cha ugavi na manunuzi kutoka 50% mpaka 66.7% hadi kufikia mwaka 2020	CO2SO1: Kuwezesha watumishi 2 wa kitengo cha ugavi na manunuzi kuhudhuria mafunzo ya utunzaji wa kumbukumbu kutoka mamlaka husika ifikapo juni, 2018.	460,000
			CO2SO2: Kuwezwsha upatikanaji wa vitendea kazi kwa watunza kumbukumbu 2 katika kitengo cha ugavi na manunuzi ifikapo juni 2018.	650,000
		CO3C: Kuimarisha shughuli za kitengo cha ugavi na manunuzi kwa watumishi 6 ifikapo mwaka 2020.	CO3CO1Kuwezesha mtumishi 1 wa kitengo cha ugavi na manunuzi kutoa mafunzo yanayohusu mchakato wa manunuzi katika ngazi za chini kwa kata 8 za lushoto kwa siku 4 ifikapo mwezi juni, 2018.	280,000
			CO3CO2: Kuwezesha mtumishi 1 wa kitengo cha ugavi na manunuzi kwenda kusoma elimu ya juu ifikapo juni, 2018.	1,000,000
			CO3CO3: Kuwezesha kitengo cha ugavi na manunuzi kupata vitendea kazi vya kutosha ifikapo juni, 2018.	500,000
JUMLA				6,000,000

FEDHA

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	Kuboresha, Upatikanaji, Ubor a na Usawa wa kutoa huduma kwa jamii.	Kuongeza ubora wa utoaji huduma kutoka Asilimia 65 hadi Asilimia 70 hifikapo Juni 2020.	Kugharamia gharama mbalimbali za ofisi ya mweka Hazina kama Stationari, Kuaandaa raarifa za Kifedha na Kununua Risiti	40,105,000
2			Kuwawezesha watumishi wa idara ya fedha kufanya mitihani ya Bodi ya Uhasibu(NBAA)	2,160,000
3			Upatikanaji wa Vitendea kwenye kazi kwa matumizi ofisi ya mweka	4,500,000

4		Uandaaji wa Taarifa za Mwezi, Robo mwaka na Taarifa za hesabu za mwaka mzima.	Uandaaji wa Taarifa za Mwezi, Mwaka, Robo mwaka na Taarifa, mwezi na mwaka.	11,570,000
5			Uandaaji wa Taarifa za LAAC	7,900,000
6			Uandaaji wa Bajeti ya Mwaka 2017/2018.	8,350,000
7			Uandaaji wa Hesabu za Mwaka wa fedha 2016/2017 na kuziwasilisha kwa mkaguzi wa nje.	13,050,000
8		Matumizi mazuri ya fedha za Serikali ili kuongeza uwajibikaji.	Kuwezesha ufuatiliaji wa Taarifa za mishahara na uandaaji wa mishahara.	2,600,000
9			Kuwezesha kazi mbalimbali za kitengo cha matumizi na ufuatiliaji wa Fedha za Serikali.	5,960,000
10		Kuongeza ukusanya ji wa mapato ya ndani kutoka 1.80 billioni hadi 1.95 bilioni	Kuwezesha matumizi ya vitendea kazi vya kukusanyia mapato.	13,800,000
11			Kuwezesha shughuli za kila siku za ukusanyaji wa mapato ya ndani.	133,845,220
12			Kuwezesha ufuatiliaji, Tathimini na Ukaguzi wamapato ya ndani.	11,500,000
	JUMLA			260,340,220

MAMLAKA YA MJI MDOGO

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	BAJETI
1	A. Huduma ya UKIMWI kuboreshwa na maambukizi kupunguzwa	kuboresha uelewa wa viongozi juu ya maambukizi ya HIV/AIDS ifikapo juni 2018.	A01C01.Kuongeza uelewa juu ya HIV/AIDS kwa viongozi 20 wa vitongoji kila robo mwaka ifikapo Juni 2018	1,320,000
			A01C02.Kuwezesha huduma za nyumba kwa nyumba kwa watu 24 wanaoishi na virusi vya ukimwi/UKIMWI ifikapo Juni 2018	300,000
2	B.Kuboresha mapambano dhidi ya Rushwa	Kuboresha uelewa wa watumishi kupambana na rushwa ifikapo mwaka 2022.	B01C01.Kuwezesha semina ya siku moja kwa watumishi 20 wa idara juu ya vita dhidi ya Rushwa	200,000

3	C.Kuimarisha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma kwa jamii.	C01C.Kuboresha utendaji kazi wa viongozi na watumishi ifikapo mwaka 2022.	C01C01.Kuwezesha mazingira mazuri ya watumishi 10 wa Mamlaka ya Mji Mdogo ifikapo 2018	1,580,000
4	E.Kuimarisha utawala bora miongoni mwa viongozi na watumishi wa mamlaka ya mji mdogo.	Kuboresha huduma za kiutawala na utawala bora kutoka asilimia 50 hadi asilimia 60 ifikapo mwaka 2022.	E01C01.Kuwezesha shughuli za kila siku za ofisi ifikapo Juni 2018	6,600,000
JUMLA				10,000,000

BIASHARA

Na	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	Kuongeza kiwango na ubora wa miundo mbinu ya utoaji huduma za jamii kwa wajasiriamali	Kuwezesha vikundi vya wafanya biashara vitatu kuhudhuria maonesho ya Biashara ya Kimkoa,Kitaifa,na Kimataifa ifikapo June2018.	<ul style="list-style-type: none"> • Kusafirisha mizigo • Kuhudhuria maonesho. 	2,000,000
JUMLA				2,000,000

TEHAMA

NA.	SHUGHULI	MATOKEO TARAJIA	GHARAMA
1	Kuwezesha matengenezo mara kwa mara ya kuimarisha mifumo 5 ya TEHAMA ifikapo juni 2018	Kuimarisha vifaa na mifumo ya TEHAMA ili iweze kufanyakazi wakati wote na kuwezesha watumishi kutoa huduma kwa ufanisi	2,000,000
2	Kuwezesha ya vifaa vya TEHAMA na kuwezesha msaada wa kiufundi kwa machine maalum ya kukusanyia mapato(pos)	vitendeaka vya watoa huduma kuboreshwa ili kuongeza ufanisi	830,000
3	kuwezesha Uendeshaji wa shughuli za killa siku za kitengo cha TEHAMA	Kuongeza ufanisi wa kitengo cha TEHAMA ili kiweze kutoa msaada wa kiufundi katika Idara zote za Halmashauri	420,000
4	Kuwezesha watumishi wa kitengo cha TEHAMA kupata stahiki zao za kiutumishi	Kuongeza hali ya kazi kwa watumishi wa kitengo cha TEHAMA	1,750,000
			5,000,000

GHARAMA ZA UCHANGIAJI(COST SHARING-AFYA)

AFYA CHF

NA.	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	
1	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya kiti 4 za dawa na vifaa tiba ifikapo juni 2018	38,320,000
2	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya kiti 4 za dawa ifikapo 2018.	21,000,000
3	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kufanya uhamasishaji wa wananchi kujiunga na CHF ifikapo Juni 2018	5,680,000
4	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya dawa ifikapo Juni 2018	33,820,000
5	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza madhara yanayotokana na matumizi ya vilevi kutoka 0% hadi 0% ifikapo 2020	Kununua dawa za kutibu magonjwa ya afya ya akili by Juni 2018	4,979,400
6	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kuhamasisha wananchi kujiunga na mfuko wa Afya ya Jamii ifikapo Juni 2018	10,520,000
JUMLA NDOGO				114,319,400
AFYA (NATIONAL HEALTH INSURANCE FUND -NHIF)				
1	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kujenga stoo kubwa katika halmashauri kwa ajili ya kufidhia chanjo ifikapo juni 2018	20,000,000
2	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Ubora wa viwango vya miundombinu ya kuhifadhia dawa kuongezeka kutoka 63% hadi 68% ifikapo 2020	Kufanya ukarabati wa stoo ya kuhifadhia dawa katika hospitali ya wilaya ifikapo juni 2018	10,000,000
3	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuongeza usambazaji bora wa maji kutoka katika vituo vya afya kutoka 50% hadi 70% ifikapo 2020	kufanya maboresho ya njia za kusambazia maji katika hospitali ya wilaya ya lushoto ifikapo juni 2018	5,000,000

4	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kufundisha watoa huduma juu ya njia bora za kujaza fomu za bima ya afya NHIF kwa vituo 15 vya hospitali ifikapo juni 2018	2,220,000
5	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kutoa mafunzo ya ujazaji kwa usahihi fomu za Bima ya Afya ifikapo Juni 2018	1,440,000
6	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Upungufu wa vituo vya kutolea huduma kupungua kutoka 68% hadi 63% kufikia mwaka 2020	Kujenga kituo cha Afya mtae na Makanya ifikapo Juni 2018	50,000,000
7	Kuongeza na kuboresha ubora wa miundombinu ya kutolea huduma za jamii	Upungufu wa vituo vya kutolea huduma kupungua kutoka 68% hadi 63% kufikia mwaka 2020	Kujenga chumba cha kufanyia upasuaji Mnazi ifikapo Juni 2018	50,000,000
8	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Vifo vya watoto wachanga kupungua kutoka 2 hadi 1 kwa vizazi hai 1000 ifikapo mwaka 2020	Kununua na kusambaza dawa za watoto chini ya miaka mitano ifikapo Juni 2018	10,922,700
9	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kufanya kikao cha kupitia ujazaji wa taarifa za makusanyo ya CHF, NHIF na fedha za papo kwa papo ifikapo Juni 2018	2,906,000
10	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza uwezo wa kukabiliana na majanga kutoka 50% hadi 60% ifikapo 2020	Kununua dawa kwa ajili ya dharura ifikapo Juni 2018	8,787,900

JUMLA NDOGO

161,276,600

AFYA (USER FEE)

NA.	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya siku moja juu ya ukusanyaji ,uchambuzi na tafsiri za MTUHA kwa watumishi 53 kutoa vituo 53 vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	3,200,000
2	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote ifikapo 2020	Kufanya malipo ya bili za umeme,maji na simu ifikapo juni 2018	7,200,000

3	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kufanya mafunzo ya siku 2 juu ya utoaji wa huduma za uzazi wa mpango kwa matabibu 7 na wauguzi 17 kutoka katika vituo vya kutolea huduma za afya ifikapo juni 2018	1,776,000
4	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kufanya manunuzi na kugawa vifaa vya dharura kwa ajili ya huduma za watoto wachanga ifikapo juni 2018	3,000,000
5	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI	Kupunguza kiwango cha maambukizi ya VVU kwa wagonjwa wa nje kutoka 4% hadi 3% ifikapo 2020	Kufanya mafunzo ya siku moja juu ya kutibu magonjwa ya ngono ifikapo juni 2018	327,000
6	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya kisukari kutoka 5% hadi 4% ifikapo 2020	kufanya manunuzi ya vifaa 4 muhimu kwaajili ya uchunguzi wa vihatarishi vya magonjwa ya kisukari ifikapo juni 2018.	3,332,000
7	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha upungufu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe kutoka 2% hadi 1% ifikapo 2020	kutoa chakula maalum mara tatu kwa mwaka kwa wagonjwa 3,840 katika hospitali ifikapo juni 2018	22,400,000
8	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha usafi wa hospitali kutoka 75% hadi 80% ifikapo 2020	kutoa huduma za usafi kwa Hospitali ya wilaya Lushoto ifikapo 2018	10,000,000
9	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kutoa mapato ya mwaka kwaajili ya utendaji kazi kwa watumishi 4 ifikapo juni 2018	800,000
10	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kufanya vikao muhimu na vya dharura kwa watoa huduma wa hospitali ifikapo juni 2018	1,640,000
11	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kufanya manunuzi ya dazeni moja ya vifaa vya kuingiza na kusimamia mapato kwa hospitali moja ifikapo juni 2018	4,000,000
12	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kuwezesha rufaa kwa wagonjwa 120 kutoka vituo vyote vya afya kwenda hospitali ya rufaa ya mkoa ifikapo juni 2018	12,400,000

13	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kutoa mafunzo juu ya namna ya kutumia kadi za jamii za kufatilia utendaji kazi katika vituo vya afya katika kuboresha utoaji huduma katika hospitali ifikapo juni 2018	112,000
14	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2021	kufanya manunuzi ya seti 40 za rejesta za watumishi wa hospitali ya wilaya lushoto ifikapo juni 2018	6,400,000
15	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2022	kulipa bili zote za mwezi za hospitali ya wilaya lushoto ikiwemo umeme, maji, simu na mtandao ifikapo 2018	31,860,000
16	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kutoa mafunzo kwa siku tano ya namna za kuendeleza mipango ya mwaka ya hospitali kwa vituo vya afya ifikapo 2018	2,875,000
17	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza uwezo wa kukabiliana na majanga kutoka 50% hadi 60% ifikapo 2020	Kufanya mafunzo ya siku moja ya kukabiliana na majanga ifikapo juni 2018	1,532,000
18	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa Motisha kwa watumishi wanaongia masaa ya usiku ifikapo Juni 2018	1,440,000
19	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kununua rejesta za kukusanyia taarifa za MTUHA ifikapo Juni 2018	3,840,000
20	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kuandaa, kukusanya na kuingiza kwenye mfumo taarifa za MTUHA ifikapo juni 2018	4,800,000
21		Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kununua vitabu vya kukusanyia mapato ifikapo Juni 2018 ifikapo Juni 2018	2,400,000
22	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kutoa huduma za rufaa kwa wagonjwa kutoka vituo vya afya kwenda Hospitali ya Wilaya ifikapo Juni 2018	14,280,000

23	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Idadi ya wagonjwa wanaocheleweshwa kutoka kwenye tiba asili kupungua kutoka 2% hadi 1% kufikia mwaka 2020	Kufanya kikao na waganga wa jadi ifikapo Juni 2018	1,860,000
24	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kununua vifaa tiba kwa ajili ya wodi ya akina mama wajawazito ifikapo Juni 2018	6,000,000
25	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya kisukari kutoka 5% hadi 4% ifikapo 2020	Kununua dawa, vifaa tiba na vifaa vya maabara kwa ajili ya kutibu magonjwa yasiyoambukizwa ifikapo Juni 2018	4,455,000
26	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha upungufu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe kutoka 2% hadi 1% ifikapo 2020	Kufanya mafunzo ya kutibu upungufu wa damu na lishe kwa manesi na madaktari	3,928,000
27	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kufanya vikao vya watumishi ifikapo Juni 2018	2,772,000
28	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kulipa bili za maji na umeme ifikapo Juni 2018	8,400,000
JUMLA NDOGO				167,029,000
JUMLA YA COST SHARING				442,625,000

BAJETI YA RUZUKU MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA WA FEDHA 2017/2018(OC)

UTUMISHI

IDARA	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
	Kutoa elimu kwa watumishi wanaojiriwa na watendaji wa vijiji juu ya majukumu na taratibu za kazi.	kuwawezesha kuwa na uelewa zaidi juu ya sheria na kanuni za utumishi wa umma ifikapo juni 2018	Kufanya mafunzo/ semina ya kuwawezesha na uelewa zaidi juu ya sheria na kanuni za utumishi wa umma ifikapo juni 2018	4,000,000

	Kuwezesha malipo ya ada kwa watumishi walioko na wanaoenda kozi fupi na kozi ndefu za masomo	Kuwawezesha watumishi kukuza kiwango cha elimu kwenye kada zao.	Kuwalipia watumishi ada ili kukamilisha mafunzo yao ifikapo juni 2018	11,000,000
	Kuimarisha huduma ya na kupunguza maambukizi ya Ukimwi	Kuendelea kuwafanya watumishi wa idara ya Utawala kuendelea kuishi bila maambukizi ya AIDS/HIV kufikia 2020	kuendesha mafunzo ya uelewa juu ya masuala ya Ukimwi ifikapo mwaka 2018	3,000,000
	Semina kwa watumishi Idara ya Utawala na watendaji wa vijiji na kata	Kuwajengea uwezo wa kujua taratibu na kanuni za utumishi	Kuendesha mafunzo ya kanuni za utumishi wa umma	3,000,000
	Kuwezesha Ukarabati wa ofisi za watendaji wa vijiji na kata	Kuimarisha mazingira ya utendaji kazi	Kuwezesha ununnuzi wa vifaa vya ujenzi	10,000,000
	Kuwezesha uandaaji wa Bajeti ya mwaka 2018/2019 ifikapo Juni 2018	Kuimarsha uandaji wa bajeti kwa kuainisha mahitaji ya watumishi	Kufabya mapitio nakuainisha vipaumbele vya mahitaji ya watumishi	3,000,000
	Kuimarisha na kuendeleza utekelezaji wa mapambano dhidi ya rushwa.	Kupunguza vitendo vya rushwa kutoka asilimia 25 hadi 10 ifikapo mwaka 2020	kufanya mafunzo ya kuzuia na kupambana na rushwa ifikapo Juni 2018	5,000,000
	Kuwezesha upatikanaji wa machapisho ,vijalada na makala, sheria na miongozo ya fedha	Kuwa na vitendea kazi ikiwemo miongozo ya utumishi	Kupitia miongozo ya kiutumishi ikiwemo masuala ya kinidhamu	5,463,000

	Kuwezesha ulipaji wa madeni mbalimbali ya Halmashauri robo ya tatu na ya nne	Kuhakikisha Halmashauri inalipa na kumaliza madeni yote inayodaiwa	Kuendelea kulipa na kupunguza kulingana na upatikanaji wa fedha ifikapo 2018	50,000,000
	Kuwezesha ununuzi wa vifaa vya usafi wa ofisi na usafi wa majoho	Kuimarisha hali ya usafi na mazingira ndani ya jengo la Halmashauri	Kuwezesha manunuzi ya vifaa vy usafi kwa ajili ya usafi ifikapo juni 2018	3,000,000
	Kuwezesha watumishi 2 kuhudhuria vikao vya Bajeti ifikapo Juni,2018	Ukamilishaji wa bajeti ngazi ya Taifa	Kufanya marekebisho ya bajeti yote	3,000,000
	Kuwezesha posho ya kujikimu kwa ajira mpya	Ukamilishaji wa kuwapa fedha ya kujikimu	Kuwezesha malipo ya pesa ya kujikimu	5,000,000
	Kuwezesha bodi ya ajira katika maandalizi na vikao vya shughuli ya ajira mpya	Kuamilisha taratibu zote za ajira	Kufanya usaili kwa ajira mpya	6,000,000
		JUMLA		108,463,000

KILIMO,USHIRIKA NA UMWAGILIAJI OC

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	A:Huduma ya Ukimwi kuboreshwa na maambukizi kupunguzwa	01.Kuwawezesha watumishi 60 kutoka 45 wa Kilimo kujikinga na virusi vya ukimwi ifikapo juni 2020	A01S01:Kuwezesha kuandaa kikao cha kutoa elimu juu kujikinga na maambukizi ya ugonjwa wa ukimwi kwa watumishi 25 ifikapo Juni 2018	1,450,000

		02.Mpango mkakati wa kupambana na virusi vya ukimwi umewafikia watumishi 12 kutoka 7 wa Ushirika ifikapo Juni 2020	A02S01;Kuwezesha kuandaa kikao cha kutoa elimu ya kujikinga na maabukizi ya ugonjwa wa ukimwi kwa watumishi 8 wa kitengo cha ushirika ifikapo Juni 2018	370,000
2	B:-Uboreshaji uendelezaji na utekelezaji kikamilifu mpango wa Taifa wa kupambana na Rushwa	01.Kuandaa mafunzo ya kuzuia na kupambana na rushwa kwa watumishi 67 wa idara ya Kilimo ifikapo Juni 2020	B01C01: Kuandaa mafunzo ya kuzuia na kupambana na rushwa kwa watumishi 20 wa idara ya Kilimo ifikapo Juni 2018	700,000
		02.Mbinu za kupambana na vitendo vya rushwa zitawafikia watumishi 8 wa kitengo cha Ushirika ifikapo 2020	B02C02:Kuandaa mafunzo juu ya uwelewa wajinsi ya kupambana na vitendo vya rushwa kwa Kitengo cha Ushirika Watumishi 8 ifikapo Juni 2018	340,000
3	C:Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	01Mazingira mazuri ya utendaji kazi kwa watumishi wa idara ya kilimo yamefikwa ifikapo Juni 2020	C01S01.Kuwezesha malipo stahili kwa watumishi wa Kilimo 5 ifikapo Juni 2018	12,232,400
			C01S02:Kuwezesha uwepo wa vitendea kazi kwa watumishi ifikapo Juni 2018	3,280,000
			C01S03:Kuwezesha huduma za kiofisi ifikapo 2018	1,800,000
			C01S04:Kuwezesha kuandaa mikutano 2 kwa watumishi 20 ifikapo 2018	3,080,000
			C01S05:Kuwezesha usimamizi na kufanya tathimini katika kila robo mwaka shughuli za Kilimo na ukusanyaji wa Takwimu katika Vijiji 125 ifikapo Juni 2018	13,850,000
			C01S06:Kuwezesha ufuatiliaji na kufanya tathimini na ukaguzi katika vyama vya ushirika 5,SACCOS 28,AMCOS 5 katika Kata 33 ifikapo Juni 2018	3,845,600
			C01S07:Kuwezesha watumishi 4 kuandaa bajeti ifikapo Juni 2018	1,680,000

		01.Kuongeza vyama vya ushirika kutoka 53 hadi 65 kufikia Juni 2020	C01C01:Kuwezesha kukagua na kusimamia vyama 35 vya ushirika ifikapo Juni 2018	7,000,000
			C01C02:-Kuwezesha kuhamasisha na kusimamia uanzishaji wa vyama 5 vya ushirika ifikapo Juni 2018	5,000,000
3	D.Kuongeza wingi na ubora wa huduma kwa jamii na miundo mbinu	01.Usambazaji wa chakula cha njaa,mbegu na vipando katika vijiji 55 vilivyoathirika umefanyika ifikapo 2020	D01S01:Kuwezesha usambazaji wa mbegu kwa ajili ya mandalizi ya maonesho ya nanenane Morogoro ifikapo Juni 2018	1,000,000
			D01S02:Kuwezesha usambazaji wa Chakula cha njaa na mbegu kwa ajili ya vijiji 45 ifikapo Juni 2018	1,452,000
			D01S03:-Kwezesha matengenezo na uboreshaji miundombinu katika jengo la maonesho ya nanenane Morogoro ifikapo Juni 2018	2,000,000
4	E.Kuimarisha utawala bora na huduma za uongozi	01.Ushirikishwaji wa sekta binafsi umeboreka kutoka asilimia 55 hadi 70 ifikapo Juni 2020	E01D01:Kuwezesha wakulima 5 wa mfano,viongozi 3 na watumishi 10 kushiriki katika maonesho ya nanenane Morogoro ifikapo Juni 2018	15,920,000
			JUMLA	75,000,000

MIFUGO OC

S/ N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	A: Huduma ya UKIMWI Kuboreshwa na maambukizi mapya kupunguzwa	A01C: Wataalamu 50 wamepatiwa mafunzo ya kujikinga na maambukizi ya VVU/UKIMWI ifikapo Juni 2020	A01C01:Kufanya vikao vya uhamasishaji wa kujikinga na maambukizi ya VVU/UKIMWI kwa wataalamu 30 wa Mifugo na Uvuvi ifikapo Juni 2018	260,000
2	B:Kuboresha, kuendeleza na kutekeleza kikamilifu mpango wa taifa wa kupambana na rushwa	B01C: Wataalamu 50 wamepatiwa mafunzo ya kuzuia na kupambana na rushwa ifikapo Juni 2020	B01C01:Kutoa mafunzo ya kuzuia na kupambana na rushwa kwa wataalamu 30 wa Mifugo na Uvuvi ifikapo Juni 2018	255,000
3	C:Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	C01S:Ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii kwa watumishi 50 kimeboreshwa ifikapo Juni 2020	C01S01:Kuwezesha malipo stahili za msingi (statutory) kwa watumishi 30 wa Mifugo na Uvuvi ifikapo Juni 2018	2,200,000
4			C01S02: Kuwezesha upatikanaji wa vitendea kazi kwa watumishi 30 na mazingira mazuri ya kufanya kazi ifikapo Juni 2018	920,000
5			C01S03:Kuwezesha upatikanaji wa huduma za ofisi kwa watumishi 30 ifikapo Juni 2018	660,000
6			C01S04:Kufanya kikao na watumishi 30 mara 2 kwa mwaka ifikapo Juni 2018	400,000
7			C01S05:Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa shughuli za Mifugo na Uvuvi katika Wadi 33 na Vijiji 125 ifikapo Juni 2018	8,800,000
8			C01S06: Kuwezesha wataalamu 3 kuhudhuria vikao vya wataalamu wa Mifugo (Scientific meetings) ifikapo Juni 2018	1,530,000
9			C01S07:Kuwezesha ununuzi wa risasi 100 na dawa za chanjo dazeni 10 ifikapo Juni 2018	670,000

10	D: Kuongeza idadi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii na miundo mbinu	D01D: Uzalishaji wa mifugo na miundo mbinu ya mifugo imeboreshwa kutoka asilimia 60 hadi 85 ifikapo Juni 2020	D01D01: Kuwezesha matengenezo na kuboresha miundo mbinu ya kituo cha Nane nane- Morogoro ifikapo Juni 2018	1,100,000
11			D01D02: Kuwezesha usimamizi na ukarabati wa vituo 2 vya habari na mafunzo vya Mwangoi na Lushoto ifikapo Juni 2018	1,080,000
12			D01D03: Kuwezesha mpango wa matumizi bora ya ardhi katika kijiji cha Mkundi ya Mtae ifikapo Juni 2018	240,000
13	E: Kuimarisha utawala bora na huduma za uongozi	E01S01: Ushirikiano kati ya Sekta Binafsi na Sekta ya Umma (PPP) umeimarishwa/ umeboresha kutoka asilimia 60 hadi 85 ifikapo Juni 2020	E01S01: Kuwezesha Wakulima 4, Viongozi 2 na Wagani 3 kushiriki maonesho ya Nanenane Morogoro - ifikapo Juni 2018	2,645,000
JUMLA KUU				20,760,000

AFYA OC

AFYA OC				
NA.	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
15	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa zawadi kwa watumishi watatu hodari katika siku kuu ya wafanyakazi ifikapo juni 2018	800,000.00
16	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa stahili za kisheria kwa watumishi 15 katika vituo vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	550,000.00
17	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwajengea uwezo watumishi wa idara ya afya wanaojiendeleza kwa kuwalipia ada na posho ya usafiri ifikapo juni 2018	4,000,000.00
18	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwawezesha watumishi wa idara ya fya kuhudhuria mikutano mwaka ya kitaaluma ndani ya nchi ifikapo juni 2018	900,000.00

19	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa malipo kwa wajumbe wa 2 CHMTwenye utendaji mzuri wa kazi ifikapo juni 2018	400,000.00
33	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote ifikapo 2020	Kuratibu shughuli za kila siku za kitawala ifikapo juni 2018	14,887,000.00
73	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kutoa tuzo kwa wafanyakazi bora wanne katika mwezi wa tano ifikapo juni 2018	1,600,000.00
74	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kutoa huduma za afya za ziada baada ya mda wa kazi kwa wagonjwa 1800 katika vituo vyote vya afya ifikapo 2018	22,000,000.00
75	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kutoa stahiki za kisheria kwa watumishi 176 ifikapo juni 2018	25,355,500.00
76	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kutoa mafunzo ya uboreshaji huduma kwa watoa huduma 6 kutoka vituo vya afya ifikapo juni 2018	3,600,000.00
77			kuwezesha watoa huduma 10 wa afya kuhudhuria vikao vya afya vya mwaka ndani ya nchi ifiakpo juni 2018	2,500,000.00
130		kuongezeka kwa kiwango cha ufanyaji usafi kutoka 50% hadi 70% ifikapo 2020	Kufanya mashindano ya usafi katika vituo vya kutolea huduma ifikapo Juni 2018	500,000.00
133	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa zawadi kwa watumishi waliofanya kazi kwa bidii wakati wa sikukuu ya wafanyakazi ifikapo Juni 2018	1,600,000.00
134	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa huduma za afya baada ya muda wa kazi kuisha ifikapo Juni 2018	12,000,000.00
135	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwalipa watumishi stahiki mbalimbali ifikapo Juni 2018	13,337,000.00

136	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwawezesha wataalamu kuhudhuria vikao vya wataalam vya ndani ya nchi ifikapo Juni 2018	6,600,000.00
152	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Upungufu wa vituo vya kutolea huduma kupungua kutoka 68% hadi 63% kufikia mwaka 2020	Kujenga wodi ya akina mama wajawazito kituo cha Afya Mlalo ifikapo Juni 2018	4,479,685.00
177	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya macho kati ya wagonjwa wa nje ya hospitali kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	Kununua dawa na vifaa kwa ajili kutibu ugonjwa wa macho ifikapo Juni 2018	1,162,500.00
182	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa zawadi kwa watumishi waliofanya kazi kwa bidii wakati wa sikukuu ya wafanyakazi ifikapo Juni 2018	1,600,000.00
183	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutengeneza mazingira ya Kazi kuwa na vitendea kazi ili kuwavutia na kuwabakiza watumishi katika Halmashauri ifikapo Juni 2018	900,000.00
184	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwalipa watumishi stahiki mbalimbali ifikapo Juni 2018	13,343,750.00
185	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwaendeleza kitaaluma watumishi kwa kuwasomesha ifikapo Juni 2018	2,880,000.00
186	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kuwawezesha wataalamu kuhudhuria vikao vya wataalam vya ndani ya nchi ifikapo Juni 2018	1,200,000.00
187	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uhaba wa rasilimali watu wenye ujuzi kada za afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	Kutoa huduma za afya baada ya muda wa kazi kuisha ifikapo Juni 2018	26,620,000.00
205	Kuongeza na kuboresha ubora wa miundombinu ya kutolea huduma za jamii	Upungufu wa vituo vya kutolea huduma kupungua kutoka 68% hadi 63% kufikia mwaka 2020	Kusaidia ujenzi wa zahanati 6 za katika vijiji Bombo, Mavului, Mbelei, Mazumbai, Mbwei na Kwemakame ifikapo Juni 2018	46,473,000.00

207	Kuongeza na kuboresha ubora wa miundombinu ya kutolea huduma za jamii	Uteketezaji wa taka ngumu kuboreshwa kutoka 40% hadi 60% kufikia mwaka 2020	Kujenga vichomea taka 6 katika zahanati zinazojengwa na nguvu za wananchi ifikapo Juni 2018	5,509,250.00
JUMLA NDOGO				214,797,685.00

MAJI OC

IDARA	LENGO	MALENGO TARAJIWA	SHUGHULI	BAJETI ILIYOPAGWA
MAJI	A:Huduma ya Ukimwi kuboreshwa na maambukizi kupunguzwa	01.Kuhakikisha Jamii ya watu wa Lushoto inaishi bila ya kuwa na maambukizi ya virusi vya ukimwi ifikapo juni 2020	A01C01:Kuwezesha watumishi 22 wa idara ya maji kuhudhuria mafunzo ya siku juu kujikinga na maambukizi ya virusi vya ukimwi ifikapo Juni 2018	570,000
			A01C02;Kuwezesha matumizi ya chakula chenye virutubisho bora kwa watumishi 2 wenye maambukizi ya virusi vya ukimwi ifikapo Juni 2018	600,000
	C:Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	01 Mazingira mazuri ya upatikanaji huduma bora kwa jamii zenye kutosheleza mahitaji ifikapo ifikapo Juni 2020	C01S01.Kuwezesha utekelezaji wa shughuli za kila siku za idara ya maji ifikapo Juni 2018	12,680,000
C01S02:Kuwezesha kupima ubora wa vyanzo vya maji katika vijiji 20 ifikapo juni 2018			890,000	
C01S03: Kuweka mazingira mzuri ya utendaji kazi kwa watumishi 8 wa idara ya maji ifikapo Juni 2018			2,820,000	
MAJI	Jumla ndogo			17,560,000

ELIMU MSINGI (OC)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	Kuongeza idadi na kiwango cha ubora wa huduma za kiuchumi na kijamii	Ubora wa elimu ya watu wazima kuongezeka kutoka 80% hadi 90% mwaka 2020	(i) Kutoa motisha kwa wawezeshaji 80 wa MEMKWA na MUKEJA ifikapo mwezi Juni 2018	1,600,000
			(ii) Kuwawezesha Waratibu Elimu Kata kuwasilisha taarifa kwa Afisa Elimu ifikapo mwezi Juni 2018	1,790,000
			(iii) Kuwawezesha Maafisa 5 wa Kitengo cha Elimu ya watu wazima kufuatilia madarasa na vikundi vya MUKEJA 120 ifikapo mwezi Juni 2018	1,500,000
			(iv) Kutoa huduma muhimu kwa Waratibu Elimu Kata 33 ifikapo mwezi Juni 2018	5,770,000
		Huduma za kiutamaduni kuongeza kuongeka kutoka 75% hadi 90% mwaka 2020	(i) Kuendesha mikutano ya WDC katika Kata 33 juu ya mapambano dhidi ya mila potofu	714,500
			(ii) Kusimamia shughuli za Mwenge wa Uhuru ifikapo mwezi Juni 2018	120,000
			(iii) Kuwezesha mashindano ya UMITASHUMTA ifikapo mwezi Juni 2016	5,055,148
2	Huduma za UKIMWI kuboreshwa na maambukizi mapya kupunguzwa	Uelewa kuhusu VVU /UKIMWI kuongezeka kwa Watumishi 15 wa Idara ya Elimu Msingi mwaka 2020	(i) Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha siku 1 kwa Watumishi 15 kuhusu madhara ya VVU /UKIMWI ifikapo mwezi Juni 2018	197,500
			(ii) Kuwezesha upimaji wa hiari kwa watumishi 15 wa Idara ya Elimu ifikapo	65,000

			mwezi Juni 2018	
3	Kuwezesha na kuendeleza utekelezaji wa mkakati wa Taifa wa kupambana na Rushwa	Uelewa dhidi ya Rushwa kuongezeka kutoka 95% hadi 100% mwaka 2020	(i) Kuwezesha kikao cha siku 1 kwa watumishi 15 juu ya mapambano dhidi ya Rushwa ifikapo mwezi Juni 2018	197,500
			(ii) Kuwezesha usambazaji wa vipeperushi vya mapambano dhidi ya Rushwa ifikapo mwezi Juni 2018	100,000
4	Kuongeza idadi na kiwango cha ubora wa huduma za kiuchumi na kijamii	Ubora wa shughuli za kielimu katika shule 165 kuongezeka mwaka 2020	(i) Kufanya ufuatiliaji katika shule 165 na madarasa ya MEMKWA na vikundi vya MUKEJA 120 ifikapo mwezi Juni 2018	26,130,000
			(ii) Kuwawezesha Maafisa 2 kushiriki katika uandaaji na uwasilishaji wa bajeti ya mwaka 2017/2018 ifikapo mwezi Juni 2018	2,800,000
		Kuongezeka kwa ubora wa lishe kutoka 72% hadi 80% mwaka 2020	(i) Kuwezesha shule 165 kuanzisha bustani za mboga na matunda ifikapo mwezi Juni 2018	4,000,000
			(ii) Kufanya ufuatiliaji katika shule 165 ili kuona utekelezaji wa uboreshaji wa lishe ifikapo mwezi Juni 2018	2,100,000
	Kuboresha utendaji kazi na uwajibikaji kwa watumishi	Mazingira bora ya kazi kwa watumishi 15 kuongezeka	(i) Kuwezesha upatikanaji wa huduma muhimu kwa watumishi 15 wa Idara ifikapo mwezi Juni 2018	7,908,000
			(ii) Kuwezesha shughuli za kila siku za Ofisi ya Afisa Elimu Msingi	34,895,000

		(iii) Kuwezesha upatikanaji wa huduma za ofisi ifikapo mwezi Juni 2018	2,040,000	
		(iv) Kuwezesha upatikanaji wa fenicha za Afisa Elimu	7,500,000	
		(v) Kugharamia huduma za simu na umeme ifikapo mwezi Juni 2018	2,520,000	
		(vi) Kutoa motisha kwa wafanyakazi bora 10 ifikapo mwezi Juni 2018	2,000,000	
	Kuongezeka kwa utekelezaji wa sheria kanuni na taratibu kwa watumishi 15 wa Idara ya Elimu mwaka 2020	(i) Kuwezesha Maafisa 2 kuhudhuria vikao kwa siku 5 kwa kila robo mwaka katika ngazi ya Kitaifa ifikapo mwezi Juni 2018	2,000,000	
		(ii) Kuwezesha Maafia 4 kuhudhuria vikao vya kila mwezi katika ngazi ya Mkoa ifikapo mwezi Juni 2018	1,880,000	
		(iii) Kuwawezesha Waandishi wa Habari 2 kutembelea maeneo mbalimbali ya shule za msingi na kuandika makala ifikapo mwezi Juni 2018	700,000	
	Uwezo wa utendaji kazi kwa watumishi 15 kuongezeka mwaka 2020	(i) Kugharamia gharama za vitabu kwa wanafunzi wanaosoma Chuo Kikuu Huria ifikapo mwezi Juni 2018	3,000,000	
		(ii) Kuwezesha Maafisa 5 kuhudhuria mafunzo ya Computer (EXELL) kwa siku 14	1,400,000	
	Kutoa huduma kwa misingi ya UItawala	Mtandao wa mawasiliano kwa wadau kuongezeka kutoka 85% hadi 95%	(i) Kuwezesha maandalizi na uwasilishaji wa taarifa za LAAC ifikapo mwezi Juni	1,290,000

Bora, kuboresha mawasiliano na mahusiano kati ya Halmashauri na wadau wengine	mwaka 2020	2018	
		(ii) Kuwezesha uandikaji na uwasilishaji wa taarifa mbalimbali katika Mamlaka za juu ifikapo mwezi Juni 2018	3,300,000
		(iii) Kufanya kikao cha siku 1 kwa walimu wakuu 163 ifikapo mwezi Juni 2018	14,479,500
Huduma za UKIMWI kuboreshwa na maambukizi mapya kupunguzwa	Uboreshaji wa huduma za VVU/UKIMWI kwa walimu 4 mwaka 2020	(i) Kuwezesha upatikanaji wa Lishe kwa walimu 4 wanaoishi na virusi vya VVU/UKIMWI ifikapo mwezi Juni 2018	1,040,000
Kuwezesha na kuendeleza utekelezaji wa mkakati wa Taifa wa kupambana na Rushwa	Uelewa kwa Walimu kuhusu Rushwa kuongezeka kutoka 85% hadi 95 % mwaka 2020	(i) Kuwezesha kikao cha siku 1 kwa Walimu 165 kuhusu madhara ya Rushwa ifikapo mwezi Juni 2018	206,500
		(ii) Kuwezesha usambazaji wa vipeperushi vya mapambano dhidi ya Rushwa katika shule za msingi 165 ifikapo mwezi Juni 2018	100,000
Kuongeza idadi na kiwango cha ubora wa huduma za kiuchumi na kijamii	Kuongezeka kwa kiwango cha ufaulu kutoka 65% hadi 80% mwaka 2020	(i) Kuwezesha utoaji wa Ruzuku ya elimu bure kwa wanafunzi 80723 ifikapo mwezi Juni 2018	792,134,799
		(ii) Kuwezesha utoaji wa huduma za chakula na kielimu kwa wanafunzi 140 wa Irente shule Maalum ifikapo mwezi Juni 2018	42,336,000
		(iii) Kuwezesha mafunzo kazini kwa walimu 33 wanaosoma ngazi ya cheti na stahhada ifikapo	4,500,000

			mwezi Juni 2018	
			(iv) Kuwezesha gharama za usafiri kwa walimu 30 wanaosoma katika Vyuo Vikuu ifikapo mwezi Juni 2018	1,000,000
			(v) Kuwezesha usafirishaji wa walimu wapya ifikapo mwezi Juni 2018	900,000
			(vi) Kuwezesha ufanyikaji wa mtihani wa Taifa darasa la IV kwa wanafunzi 9979 na wanafunzi 23 wa kituo cha ufundi stadi ifikapo mwezi Juni 2018	43,044,000
			(vii) Kuwezesha ufanyikaji wa mtihani wa Taifa kwa wanafunzi 7265 ifikapo mwezi Juni 2018	234,130,000
			(viii) Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha siku 1 kwa wadau wa elimu 200 ifikapo mwezi Juni 2018	2,400,000
			(ix) Kuwezesha ufuatiliaji wa walimu 500 waliohudhuria semina za mafunzo ifikapomwezi Juni 2018	2,760,000
	Kuboresha utendaji kazi na uwajibikaji kwa watumishi	Uwezo wa utendaji kazi wa walimu 1786 kuongezeka kutoka 86% hadi 96% mwaka 2020	(i) Kuwezesha utoaji wa huduma muhimu kwa walimu 1786 ifikapo mwezi Juni 2018	168,631,130
			(ii) Kuwezesha ulipaji wa madeni ya walimu 40 ifikapo mwezi Juni 2018	700,000
			(iii) Kuwezesha ulipaji wa posho za madaraka kwa walimu wakuu 163 ifikapo	72,320,003

mwezi Juni 2018

JUMLA KUU

1,503,196,080

ELIMU SEKONDARI OC

	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	A:Huduma ya UKIMWI kubreshwa na maapungizi mapya kupunzwa	kupunguza kasi ya maambukizi na kuenea kwa ugonjwa wa Ukimwi ifikapo mwaka 2020	kufanya semina za uhamasishaji wa kujikinga na maambukizi ya VVU/UKIMWI kwa walimu 60 na maafisa kuhudhuria mafunzo ya tahadhali ya Ukimwi hadi June 2018	540,000
2	B:Kuboresha ,kuendeleza na kutekeleza kikamilifu mpango wa Taifa wa kupambana na rushwa.	kuendeleza mapambano dhidi ya rushwa ifikapo mwaka 2020	Kuendesha semina kwa siku mbili (2) juu ya kuzuia na kupambana na rushwa kwa wakuu wa shule 60 na waratibu 33 hadi juni 2018	520,000
3	C:Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha uborana huduma za jamii	Kuinua kiwango cha ubora wa elimu ya sekondari katika shule 60 ifikapo mwaka 2020	kuwezesha ufuatiliaji wa shughuli zinazoendelea katika shule 60 za sekondari hadi juni 2018	7,775,000
			kuendesha mafunzo ya wiki moja kwa walimu 40 wa masomo ya sayansi na sanaa hadi june 2018	7,950,000
			Kuwezesha kufanyika zoezi la maandalizi ya malipo ya madai mbalimbali ya walimu na wafanyakazi wasio walimu wa idara hadi juni 2018	3,075,000
			kuwezesha kutoa zawadi za wafanya kazi bora 10 kwa walimu,wanafunzi na maafisa hadi Juni 2018	1,200,000
			kuwezesha kufanyika kwa mitihani ya Kiwilaya kwa shule 60 za sekondari hadi juni 2018	3,050,000

			kuwezesha wafanyakazi watatu kupata vifaa vya masomo ya chuo kikuu huria hadi Juni 2018	8,200,000
			kuwezesha kikao cha tathimini ya elimu na wadau wa elimu hadi 2018	905,000
			Kuwezesha utoaji wa chakula kwa wanafunzi wa shule za Bweni kwa shule ya sekondari Shambalai,Rangwi,Ubiri,Mlongwema na Kwemaramba 05 hadi June 2018	499,800,000
			Kuwezesha upatikanaji wa fedha za ruzuku (Capitation grant) to 18,885 students hadi Juni 2018	375,000,000
			kuwezesha uendeshaji wa mitihani ya Taifa kidato cha II, IV na VI hadi June 2018	309,952,000
			kuwezesha shughuli za kila siku katika ofisi ya Afisa Elimu Sekondari wilaya hadi June 2018	26,500,000
			Kuwezesha malipo ya kuwaida (statutory payments) kwa walimu /wafanyakazi 853 hadi June 2018	12,700,000
			Kuwezesha ulipaji wa gharama za simu, maji, umeme na gharama za posho hadi June 2018	5,340,000
			kuwezesha michezo shule za sekondari (UMISETA,SHINIWI) hadi June 2018	3,720,000
			Kuwezesha utoaji wa chakula kwa wanafunzi wa shule za kutwa kwa shule ya sekondari 53 hadi June 2018	4,000,000
4	D:Kuimarisha utawala bora na huduma za Uongozi	Kuleta dhana halisi ya utawala bora kwa shule 60 ifikapo 2020	kuwezesha maafisa wa idara kuhudhuria kuhuduria mikutano ya kitaifa hadi Juni 2018	8,600,000
			kuwezesha watumishi wanne (4) kusiriki maandalizi ya bajeti na LAAC hadi Juni 2018	2,300,000
			kuwezesha uandaji na kuwasilisha taarifa za mwezi na kwa kila robo mwaka kwa shule 60 hadi June 2018	2,870,000

			Kuendesha semina ya siku mbili kuhusu manunuzi na fedha kwa wakuu wa shule 60 hadi june 2018	640,000
			kuwezesha malipo ya posho ya uwajibikaji kwa wakuu wa shule na waratibu Elimu Kata hadi 2018	134,354,000
			Kuwawezesha maafisa wawili kuhudhuria kikao cha uteuzi wanafunzi wa kidato cha kwanza hadi june 2018	2,196,000
			JUMLA NDOGO	1,421,187,000

UJENZI OC

IDARA YA UJENZI				
S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	D: Kuongeza wingi na ubora wa huduma za jamii na miundombinu	Kutoa elimu juu ya Maambukizi ya UKIMWI	Kuwawezesha mtumishi wa idara kwenda kuhudhuria mafunzo ya kujikinga na UKIMWI	730,000
		Kuwezesha Idara ya Ujenzi kufanya Kazi za Ofisi ifikapo 2020	Kuwezesha kufanya kazi ya LAAC kwa mwaka wa fedha 2017/2018	2,410,000
			Kuwezesha uandaaji wa bajeti ya mwaka 2018/2019.	1,140,000
			Kuwezesha ufuatiliaji wa matengenezo/ujenzi wa kazi za ujenzi	7,807,000
			Kuiwezesha ofisi ya ujenzi na watumishi wake katika manunuzi ya shajala	1,100,000
			Kuwawezesha watumishi 22 wa idara ya ujenzi katika ya vifaa vya kazi na usafirishaji.	27,073,000
			Kuwawezesha watumishi wawili wa idara kwenda masomoni	3,840,000
Jumla OC Idara ya ujenzi				44,100,000

UKAGUZI WA NDANI

KITENGO: UKAGUZI WA NDANI BAJETI YA MATUMIZI YA KAWAIDA KWA FEDHA ZA RUZUKU KISEKTA 2017/18				
S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	Kusimamia utoaji huduma na utawala bora katika Halmashauri.	Mazingira rafiki na huru ya ufanyaji kazi kwa watumishi wa kitengo cha ukaguzi wa Ndani ifikapo Juni 2022	E01S01: Kuwezesha watumishi 5 wa kitengo cha ukaguzi wa Ndani kuhudhuria mafunzo /semina ya siku 1 juu ya maambukizi ya VVU na UKIMWI na jinsi ya kujikinga ifikapo Juni 2018	1,270,000

		E01S02: Kuwezesha malipo ya kisheria na stahiki kwa watumishi kwa kitengo cha ukaguzi wa Ndani ifikapo June 2018	4,430,000
		E01S03: Kukiwezesha kitengo cha ukaguzi wa ndani kukagua miradi yote iliyo ndani ya mpango kazi ifikapo 2018	12,300,000
Jumla kuu kitengo cha Ukaguzi wa Ndani			18,000,000

MAZINGIRA (OC)

MALENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA.
Kuboresha usafi na hifadhi ya mazingira ya halmashauri (W) Lushoto.	Kuongeza kiwango cha usafi wa mazingira kutoka 50% hadi kufikia 80% ifikapo 2018.	Kuwezesha kulipa vibarua 16 @4000/ kwa miezi 6 Juni 2018.	9,600,000
	Watumishi wa idara kwenda likizo zao za mwaka ifikapo Jun 2018.	Maafisa mazingira waweze kuwezesha kwenda likizo za mwaka ifikapo Jun 2018.	400,000
Kuboresha usafi na hifadhi ya mazingira ya halmashauri (W) Lushoto.	Kuongeza kiwango cha usafi wa mazingira kutoka 50% hadi kufikia 80% ifikapo 2018.	Kuwezesha malipo stahili kwa kutekeleza kazi za mazingira ndani na nje ya Lushoto (w) ifikapo Jun 2018	1,000,000
	Kuongeza kiwango cha usafi wa mazingira kutoka 50% hadi kufikia 80% ifikapo 2018.	Kuwezesha upatikanaji wa vitendea wa vifaa vya mazingira Lushoto (w) ifikapo Jun 2018	1,000,000
		Jumla	12,000,000

MALIASILI OC

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	C.Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	C01C.mapato kuongezeka kwa asilimia 75 ifikapo 2020	C01C01:kuanzisha shamba la miti la idara la ukubwa wa Akari 20 ifikapo mwaka 2018	2,137,000
			C01C02:Kuanzisha Kitalu cha Miti cha kibiashara chenye uwezo wa miche 100,000 ifikapo Juni 2018	9,863,000
		Jumla		12,000,000

ARDHI (OC)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
-----	-------	---------	----------	---------

1	KUIMARISHA UTAWALA BORA WA SERIKALI KATIKA KUTOA HUDUMA	KUWAJENGEA MAZINGIRA MAZURI WAFANYAKAZI TOKA IDARA YA ARDHI KUFANYAKAZI KWA UFANISI NA KWA BIDII.	Kuendesha shughuli za kila siku za kiutawala katika ofisi ya ardhi ifikapo Juni 2018	2,000,000
			Kuwezesha staff 7 kuweza kupata stahili zao muhimu kazini ifikapo Juni 2018	3,600,000
			Kumwezesha mfanyakazi bora kupewa zawadi.	200,000
			Kuwezesha zoezi la kufanya mapitio ya kumbukumbu za ardhi kwa kufanya utafiti, pia kufanya ukaguzi wa vibali vya ujenzi ifikapo Juni 2018	2,600,000
			Posho ya kukaimu madaraka	3,600,000
			JUMLA	12,000,000

NYUKI OC

LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
Kugawa vikundi vya ufugaji wa nyuki kikanda ili kutumia fursa ya wao kujiunga kwenye vicoba au Kuanzisha Saccos	Kuanzisha kituo cha kuzalishia Makundi ya nyuki na kuzalisha Malkia Eneo la Kijiji Cha Mwangoi kwenye kituo cha ufugaji wa nyuki MWAMBOA.	Kununua mizinga ya kisasa	3,000,000
		Vifaa vya ofisini.	3,380,000
		Vifaa vya kufanyia usafi ofisini.	450,400
		Mafuta ya diseli	1,400,000
		Mabango/Vibao tambulisho.	3,150,000
		Kununua mavazi ya kujikinga na nyuki.	159,000
JUMLA KUU			11,539,400

BIASHARA (OC)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	Kuongeza ubora wa utoaji wa Huduma za Jamii kwa walipa mapato ya Halmashauri	Makusanyo ya Halmashauri Kutoka Kata zote 32 kukusanywa ifikapo June 2018	Kukagua wafanya biashara wasiolipa ada leseni, ada za matangazo, ushuru wa huduma kwenye maeneo yao ya biashara.	6,000,000
2	Kuongeza kiwango na ubora wa miundo mbinu ya utoaji huduma za jamii kwa wajasiriamali	Kuwezesha Maafisa biashara wawili kuhudhuria maonesho ya Biashara ya Kimkoa, Kitaifa, na Kimataifa ifikapo	Kuwaandaa wajasiriamali ili waweze kushiriki kwenye Maonesho ya biashara kwa; <ul style="list-style-type: none"> kusafirisha bidhaa za wajasiriamali, kuwaongoza wajasiriamali 	6,000,000

		June2018.	<p>kwenye mafunzo ya mbinu mpya za kijasiriamali.</p> <ul style="list-style-type: none"> • Kutafuta masoko ya bidhaa zinazo zaliwa na wajasiriamali. • Kuwa kukutanisha wajasiriamali na vyombo vinavyo toa huduma ya uhibitaji wa bidhaa. 	
3	Kuongeza kiwango na ubora wa miundo mbinu ya utoaji huduma za jamii kwa wajasiriamali	Kuwezesha vikundi vya wafanya biashara vitatu kuhudhuria maonesho ya Biashara ya Kimkoa,Kitaifa,na Kimataifa ifikapo June2018.		
JUMLA				12,000,000

MIPANGO OC

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
	Utawala bora na uwajibikaji	Kuimarisha mazingira ya kazi kwa watumishi watano wa idara ya mipango kwa 85% ifikapo 2020	Kuwezesha usimamizi,ufuatiliaji, na utathmini wa miradi ya maendeleo chini ya idara ya mipango hadi kufikia June 2018	12,920,000
			Kuwezesha utengenezaji wa gari ya ofisi ya mipango SM 5221 hadi kufikia June 2018	5,080,000
JUMLA				18,000,000

MAENDELEO YA JAMII (OC)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
1	C:Kuboresha ufanisi wa kazi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii	01 Mazingira mazuri ya upatikanaji huduma bora kwa watumishi 15 wa idara ifikapo ifikapo Juni 2018	C01S01: kuwezesha shughuli za kila siku za idara ya maendeleo Jamii na Ustawi wa jamii ifikapo june 2018	6,000,000
		01 Mazingira mazuri ya upatikanaji huduma bora kwa watumishi 10 wa idara ifikapo ifikapo Juni 2018	C01S02 :Kuwezesha watumishi 10 kupata stahili zao za kiutumishi ifikapo june 2018.	6,000,000
JUMLA				12,000,000

BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO MWAKA WA FEDHA 2017/2018

MRADI ITAKAYO TEKELEZWA KWA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI

S/N	MIRADI	GHARAMA
1	Kuwezesha vijiji kwa kuwapatia asilimia 20% ifikapo Juni 2018	80,000,000
2	Kuwezesha asilimia 10 ya Vijana na Wanawake ifikapo June 2018	120,000,000
3	Kuwezesaha ununuzi wa mashine za kielektroniki za ukusanyaji wa mapato EFD ifikapo Juni 2017	20,000,000
4	Kuwezesha utengenezaji na uimarishaji wa mfumo wa mawasiliano wa internet (website) ifikapo Juni 2018	5,000,000
5	Kuwezesha usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo ifikapo Juni 2018	20,000,000
6	Kuwezesha ujenzi wa vibanda 10 vya biashara kwenye soka la Lushoto na kukarabari uwanja wa mpira wa Shambalai ifikapo Juni 2018	27,706,101
7	Kuwezesha ujenzi wa standi mpya ya RRM na kuwezesha kulipa deni ya ujenzi wa standi ya zamani ya Lushoto ifikapo Juni 2018	40,000,000
8	Kuwezesha upimaji wa maeneo ya Miji Midogo Kwemakame, Mlalo na Magamba ifikapo Juni 2018	13,000,000
9	Kuwezesha shughuli za Lishe ndani ya wilaya ifikapo Juni 2018	5,000,000
10	Kuwezesha ukarabati wa machinjio ya Lushoto Mjini ifikapo Juni 2018	5,000,000
11	Kuwezesha ununuzi Vifaa vya Usafi wa Mji wa Lushoto na Kujenga Vizimba vya Taka ngumu Lukozi,	20,000,000
12	Kuwezesha Kukamilisha Hosteli ya Magamba	16,000,000
12	HIV/AIDS Kusaidia Miradi ya WAVIU Kuziwezesha Kamati za UKIMWI ngazi ya Kata na Vijiji	20,000,000
13	Kuwezesha matumizi bora ya ardhi kwenye vijiji3 ifikapo Juni 2018	10,653,667
JUMLA		402,359,768

MCHANGANUO WA FEDHA ZA UKIMWI KWA MAPATO YA NDANI

BAJETI YA MRADI WA MAPAMBANO DHIDI YA VVU NA UKIMWI KWA MWAKA KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018				
5027B HIV AND AIDS (DEV)				
S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA

1	A:Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU na UKIMWI	01.Kuboresha afya kwa watoto na kuimarisha huduma za VVU na UKIMWI ifikapo june 2020	A01S01:Kutoa msaada wa chakula cha lishe kwa watoto 50 waishio na maambukizi ya VVU katika kata 5 ifikapo juni 2018	5,000,000
		Kuimarisha kamati za kudhibiti VVU na UKIMWI ngazi ya kata na vijiji ifikapo june 2020	A02S01: Kutoa mafunzo kwa siku mbili kwa wanakamati 200 wa kudhibiti UKIMWI ngazi ya kata na vijiji katika kata 5 za Dule M, Kilole, Makanya , Kwemshasha na Maghamba ifikapo june 2018	2,500,000
		03. Kuadhimisha maadhimisho ya kitaifa , siku ya UKIMWI Duniani , siku ya mtoto wa Africa na siku ya wanawake duniani ifikapo juni 2018	A02S02. Kufanya maadhimisho ya kitaifa , siku ya UKIMWI Duniani , siku ya mtoto wa Africa na siku ya wanawake duniani ifikapo juni 2018	800,000
		04. Ufuatiliaji na tathimini ya shughuli za mapambano dhidi ya VVU na UKIMWI kufanyika ifikapo juni 2018	A03S01: kufanya ufuatiliaji na tathimini ya shughuli za mapambano dhidi ya VVU na UKIMWI katika kata 16 ifikapo juni 2018	6,000,000
		WAVIU na wataalam kuhudhuria vikao vya kila robo mwaka na mikutano ya kitaifa ifikapo june 2016	Kuwezesha WAVIU 2 na Wataalam 2 kuhururia vikao vya kila robo mwaka na mikutano ya kitaifa ifikapo june 2020	2,200,000
		Kuboresha ufanisi na mazingira mazuri ya kazi katika ofisi ya Mratibu kwa kudhibiti UKIMWI ifikapo juni 2020	A03S02: Kuwezesha shughuli za kila siku katika ofisi ya mratibu wa UKIMWI ifikapo june 2020	3,500,000
JUMLA KUU			20,000,000	

MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA KILIMO,UMWAGILIAJI NA USHIRIKA(DADPS)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	Tshs
-----	-------	---------	----------	------

1	D.Kuongeza wingi na ubora wa huduma kwa jamii na miundo mbinu		D01D01:Kuwezesha usambazaji wa aina mbalimbali wa mbegu bora za Mhogo,,Kahawa,Alizeti.Mpunga,Viazi mvingo, na kushirikiana na watafiti pamoja na wadau mbalimbali ifikapo 2018	30,000,000
			D01D02:Kuwezesha kuanzishwa kwa vishamba vya mfano vya mazao ya mbogamboga kulingana na mtaji wa soko kushirikiana na wadau mbalimbali katika vijiji vya Mbwe,iSunga,Mbaramo,Ubiri na Dule 'M' ifikapo Juni 2018	2,900,000
			D01D03:Kuwezesha kusaidia ujenzi wa ofisi 1 ya SACCOS Mlalo ifikapo Juni 2016	5,300,000
			D01D04:Kuwezesha ufuatiliaji na kufanya tathimini katika Miradi ya DADPs ifikapo Juni 2018	5,300,000
			D01D05:-Kuwezesha kuanzishwa kwa Kituo 1 cha mafunzo kwa Wakulima katika Kata ya Lunguza(Kivingo)ifikapo Juni 2018	40,000,000
			D01D06:-Kurekebisha mto katika Intake ya Magereza m100 Kitivo Irr Scheme ifikapo June 2018	10,000,000
			D01D07:-Kuwezesha ujenzi na kuboresha miundombinu ya umwagiliaji katika kijiji cha Masereka,Dule"M' na Ngulwi ifikapo Juni 2018	38,500,000
	E:-Kuimarisha utawala bora na huduma za uongozi	02:-Ushirikishwaji wa sekta binafsi umeboreka kutoka asilimia 55 hadi 70 ifikapo Juni 2020	E02C01:-Kuwezesha utekelezaji wa shughuli za mabadiliko ya tabia ya nchi chini ya jukwaa la kubadilishana uzoefu juu ya mabadiliko ya tabia nchi katika vijiji vya Mkundi ya Mtae,Bohelo, Mbwei, Sunga na Madala ifikapo Juni 2018	10,000,000
			JUMLA	142,000,000

MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA MIFUGO(DADPs)

S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
-----	-------	---------	----------	-------

1	A: Huduma ya UKIMWI Kuboreshwa na maambukizi mapya kupunguzwa	01 Wanawake na Watoto 120 waliopo katika mazingira magumu wamewezeshwa kuongeza kipato ifikapo Juni 2020	A01C01: Kuwezesha vikundi 2 vya Wanawake na Watoto waliopo katika mazingira magumu katika vijiji 2 vya Mavului na Makole, ufugaji wa kuku 400 ifikapo Juni 2018	10,000,000
2	D: Kuongeza idadi na kiwango cha ubora wa huduma za kijamii na miundo mbinu	02 Uzalishaji wa mifugo na miundo mbinu ya mifugo imeboreshwa kutoka asilimia 60 hadi 85 ifikapo 2020	D02D01: Kuwezesha ukamilishaji wa machinjio ndogo 5 (slaughter slabs) za Mwangoi , Magamba, Kwemakame, Lukozi na Viti ifikapo Juni 2018	12,500,000
			D02D02: Kuboresha ng'ombe wa asili kupitia matumizi ya Uhamilishaji (AI) katika Tarafa 5 za Lushoto, Mlalo, Mlola, Mtae na Umba ifikapo Juni 2018	3,000,000
			D02D03: Kuwezesha ukarabati wa mnada 1 wa Mnazi ifikapo Juni 2018	6,059,000
			D02D04: Kuwezesha uanzishaji wa mashamba darasa 3 ya vijana ya uzalishaji ng'ombe wa maziwa katika Vijiji 3 vya Kwekanga, Dule "M" na Migambo ifikapo Juni 2018	3,000,000
			D02D05: Kuboresha afya ya jamii kupitia mpango wa unywaji wa maziwa mashuleni kwenye shule 7 katika kata za Shagayu, Mbaramo, Magamba, Mbwei, Mbaru, Hemtoye na Kilole ifikapo Juni 2018	1,661,000
			D02D06: Kuwezesha kuzuia magonjwa ya mifugo kwa kuchanja (ugonjwa wa miguu na midomo, Mdondo , kichaa cha Mbwa, Kono na Kimeta katika Tarafa 5 za Umba, Mlalo, Mtae, Lushoto and Mlola ifikapo Juni 2018	3,200,000
			D02D07: Kufanya Usimamizi na Ufuatiliaji wa shughuli za mifugo katika Vijiji 125 ifikapo Juni 2018	8,740,000
			D02D08: Kuwezesha ujenzi wa machinjio ndogo 4 (slaughter slabs) - Mlalo, Malindi na Mtae ifikapo June 2018	15,000,000

		D02D09:Kuwezesha ukarabati wa Josho katika kijiji vya Mkundi ya Mtae na Kijiji cha Kiwanja Kata ya Mnazi ifikapo June 2018	4,800,000
	03 Uzalishaji wa samaki umeongezeka kutoka asilimia 18 hadi 28 ifikapo 2020	D03D01: Kusaidia ujenzi wa mabwawa ya kufugia samaki na Kuwezesha ununuzi wa vifaranga vya samaki katika Vijiji 2 vya Kihitu na Kigulunde ifikapo Juni 2018	2,040,000
	JUMLA		70,000,000

MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA MAJI (RWSSP)

MIRADI YA MAENDELEO MAJI VIJIJINI (WRSSP)				
MAJI	D.Kuongeza wingi na ubora wa huduma kwa jamii na miundo mbinu	01.Kuhakikisha kiwango cha upatikanaji huduma ya maji safi na salama kwa wananchi wa Lushoto kutoka asilimia 64.9 hadi kufikia asilimia 80 ifikapo Juni 2020	D01D01:Kuwezesha huduma ya mtaalam mshauri juu ya usimamizi wa miradi 11 ya maji ifikapo juni 2018	202,419,816
			D01D02:Kuwezesha ujenzi wa miradi ya maji katika vijiji 11 vya Shume/Madala/Manolo, Gologolo, Mngáro, Mnazi/Langoni, Migambo, Mkundi ya Mbaru, Kilole, Ungo, Mbaramo, Kwemashai na Mtumbi ifikapo Juni 2018	1,300,000,000
			D01D03: Kuwezesha usimamizi, uendeshaji na ukarabati wa miradi 4 midogo katika vijiji vya Lunguza, Ngwelo, Ngulwi na Gare ifikapo juni 2018	39,500,000
			D01D04: Kuwezesha kazi za kila siku za kiutawalau na endeshaji wa ofisi ya mhandisi wa maji ifikapo juni 2018	3,320,000
			D01D05: Kuwezesha mikutano 4 ya ukaguzi wa miradi miradi 8 ya maji ifikapo mwezi juni 2018	4,300,000
			D01D06: Kuwezesha vipindi 2 vya mafunzo kwa tumu ya wilaya ya maji na usafi wa mazingira (DWST) ifikapo juni 2018	1,800,000

	D01D07: Kuwezesha mtumishi 1 wa idara ya maji kuhudhuria mafunzo juu ya matumizi ya kifaa cha GPS katika chuo kinachotambuliwa na serikali ifikapo mwezi juni 2018	2,137,500
	D01D08: Kuwezesha mikutano 2 ya mafunzo ya siku 7 kwa jumuiya za watumia maji katika vijiji 8 ifikapo mwezi juni 2018	13,700,000
	D01D09: Kuwezesha uchimbaji wa visima 2 (kirefu na kifupi) katika vijiji vya ungo na Kilole ifikapo mwezi juni 2018	31,000,000
	D01D10: Kuwezesha matengenezo ya gari 1 na pikipiki 4 za idara ifikapo mwezi juni 2018	16,000,000
	D01D11: Kuwezesha uingizaji wa takwimu halisi za vituo 882 vya kuchotea maji kila mwezi katika mfumo wa WPMS ifikapo mwezi juni 2018	10,760,000
	D01D12: Kuwezesha ununuzi wa mshine 1 ya kuuungia mabomba yanayopasuka na kuyafanyia matengenezo stahiki katika miradi ya maji vijiji vya Kivingo, Mlalo/Mwangoi, Ngulu na Mlola/Lwandai ifikapo mwezi juni 2018	12,000,000
02. Kiwango cha nyumba zenye huduma ya vyoo bora kuongezaka kutoka asilimia 90 hadi kufikia 150 ifikapo 2020	D02S01: kukusanya takwimu za vyoo na usafi wa mazingira katika kaya 4000 za vijiji 20 na kuandaa taarifa yake ifikapo mwezi juni 2018	6,000,000
	D02S02: kufanya mikutano 4 ya kisheria katika kata 4 za Ngwelo, Kwemashai, Mbaru na Lunguza juu ya masuala ya afya na usafi wa mazingira ifikapo kwezi juni 2018	1,760,000
	D02S03: Kufanya mashindano ya usafi wa mazingira na vyoo bora katika vijiji 12 na kutoa zawadi kwa washindi 3 wa mwanzo ifikapo mwezi Juni 2018	2,250,000

		D02S04:Kutoa mafunzo ya siku 3 kwa mafundi 2 kutoka katika kila kijiji ndani ya vijiji 8 ili kuwajengea uwezo na kuimarisha mfumo wa usambazaji huduma ifikapo mwezi juni 2018	3,520,000
		D02S05: ujenzi wa vyoo 2 vya mfano katika shule 2 za sekondari ifikapo juni 2018	6,000,000
	03. Kuhakikisha kiwango cha upatikanaji huduma ya maji safi na salama katika mji wa Lushoto kinaongozeka kutoka asilimia 62 hadi kufikia asilimia 69 ifikapo Juni 2020	D03D01: Kuwezesha ukarabati mdogo wa miundombinu ya maji katika vyanzo vya Kwembago Kemfa na Kibohelo ifikapo mwezi juni 2018	40,000,000
Jumla ndogo (RWSSP)			1,696,467,316

MAMLAKA YA MAJI LUSHOTO MJINI

MPANGO WA KUBORESHA UPATIKANAJI WA HUDUMA YA MAJI MJINI

MAM LAKA YA MAJI	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
	Kuoneza wingi na ubora wa huduma ya maji mjini Lushoto	Kuhakikisha kiwango cha upatikanaji wa maji safi kwa wakazi wa mji wa Lushoto kinaongezeka kufikia wastani wa masaa 12 kwa siku (<i>kutoka masaa 7 hivi sasa</i>) ifikapo mwaka 2020	Kujenga banio katika chanzo cha maji Kwendoi kilichopo katika hifadhi yam situ asili maghamba eneo la shume jirani na hotel ya executive.	30,000,000
			Kusanifu mtandao wa maji kutoka Kindoi mpaka mbula na Dochi na kuunganisha mfumo mpya kwenye mfumo wa zamani katika maeneo	5,000,000
			Kujenga bomba kuu na bomba za kusambaza maji kutoka kwenye chanzo mpaka Mbula na	50,000,000

			Dochi	
			Kujenga tanki la kuhifadha maji eneo la Dochi (45m ³)	35,000,000
			Ujenzi wa vituo vya kuchotea maji kwenye maeneo ya watu wasio na uwezo	
		Kupunguza opotevu wa maji kutoka 52% hadi kufikia 24% ifikapo mwaka 2020	kufunga mita za maji kwa wateja wote wasiokuwa na mita	80,000,000
			Ukarabati wa mabomba yaliyochaka hasa laini zenye mabomba ya cast iron (6km)	67,200,000
JUMLA				267,200,000

MIRADI YA BARABARA IDARA YA UJENZI (ROAD FUND)

IDARA YA UJENZI (ROAD FUND)				
S/N	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	D: Kuongeza wingi na ubora wa huduma za jamii na miundombinu	01: Kutengeneza kilomita 1150 za barabara ifikapo mwaka 2020	D01D01: Kuwezesha matengenezo ya kawaida 64.6km barabara ya Tema-Sunga 4.6km, Manolo-Mamboleo-Mambo 11km, Mkatoni-kinko-kireti-kwai 15km, Zimbiri-Mbaramo 7km, Maguzoni-Irente 5km, Lushoto-Town 6km, Kwemakame-Mazumbai 12km na Mng'aro-Njia panda Magereza 4km, ifikapo juni 2018	129,200,000
			D01D02: Kuwezesha matengenezo ya sehemu korofi 94km barabara ya Mshizii-Bohelo 3.5km, Mlalo-Ngwelo-Mlola 12km, Lunguza-Tewe 7km, Manolo-Hekicho-Mkomazi 10km, Mtae-Kweshindo 6km, Ngwelo-Kigulunde 8km, Malibwi-kwekanga-Ngwelo 7km, Makose-Ngujini 6km, Kwembago-Irente 6km, Lushoto-Town 10km, Malindi-Mgwashi juu 4km, Ubiri-Miegeo 2.5km na Migambo-Kwaboli 8km, ifikapo juni 2018.	846,000,000

		D01D03: Kuwezesha matengenezo ya muda maalumu 74.6km Dochi-Mombo 16km, Kizara-Kwemashai-Kwelushega 13km, Kwekanga-Mlola 9km, Sunga-Goka 5.6km, Mnazi-Mbaramo 7km Mlola-Makanya-Milingano 8km, Keepleft-Jegetal 5km, Mlalo-Baghai 7km na Kwelugogo-Kwelushega 4km ifikapo juni 2018.	1,193,600,000
	02: Kutengeneza vivuko 161 vya barabara ifikapo Juni 2020	D02D01: Kuwezesha matengenezo ya kalavati 40 ifikapo juni 2018.	140,000,000
		D02D02: Kuwezesha matengenezo ya daraja la zeta na Madaraja mawili (2) ya magunga ifikapo Juni 2018	100,000,000
		D03D01: Kuwezesha shughuli za ufuatiliaji na usimamizi wa miradi ifikapo mwezi Juni 2018	118,640,000
Jumla Idara ya ujenzi			2,527,440,000

MIRADI YA MAENDELEO SEKONDARI (SEDP)

S/N	BAJETI YA ELIMU SEKONDARI MIRADI YA MAENDELEO (SEDP) 2017/2018			
	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	GHARAMA
5	Kuongeza ubora wa miundo mbinu ya kufundisha na kujifunzia .	kuongeza na kuboresha huduma za jamii na miundombinu ifikapo 2020	kuwezesha ujenzi wa nyumba moja ya mwalimu kwa shule ya sekondari Ndurumo, Shume, Gologolo, Migambo, Kwekanga, Hemtoye, Makole juu, Kweulasi, Mavumo, Hambalawei, Mkuzi juu, na Viti hadi June 2018	578,103,500
		kuongeza na kuboresha huduma za jamii na miundombinu ifikapo 2020	kuwezesha ujenzi wa daharia /Hostel katika shule ya sekondari ya kidato cha tano na sita Rangwi hadi June 2018	70,000,000
			JUMLA NDOGO	648,103,500

FEDHA ZA MFUKO WA JIMBO LA MLALO NA LUSHOTO

NA.	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	Kuboresha Maisha ya Wananchi Jimbo la Lushoto na Mlalo	Kukamilisha miradi iliyokwisha anza	Fedha zinaenda Ngazi ya Kata	80,000,000
Jumla				80,000,000

MIRADI YA AFYA (BASKET FUND)

NA.	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
1	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha miundombinu kutoka 63% hadi 68% kufikia mwaka 2020	Kuteketeza dawa na vifaa tiba vilivyoisha muda wake wa matumizi kufikia Juni 2018	2,600,000
2		Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kufanya vikao vya kupitia sababu za vifo vya akina mama wajawazito ifikapo Juni 2018	1,320,000
3			Kufanya uzazi wa mpango kwa njia ya mkoba katika Vituo vya kutolea huduma ambavyo vipo mbali kutoka makao makuu ya Wilaya ifikapo juni 2018	2,100,000
4	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza Vifo vya watoto wachanga kutoka 1 hadi 0.5 kwa vizazi hai 1000 ifikapo mwaka 2020	Kununua na kusambaza gesi mitungi 152 kwa vituo visivyo na umeme na mitungi 31 kwa vituo vyenye umeme ifikapo juni 2018	2,880,000
5	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 kati ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kununua na kusambaza mitungi ya gesi 152 kwa vituo visivyo na umeme na mitungi 31 kwa vituo vyenye umeme ifikapo juni 2018	5,520,000
6	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kufanya ukarabati na matengenezo ya majokofu ya kuhifadhia chanjo katika vituo vya kutolea huduma ifikapo 2018	2,000,000
7	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kuadhimisha siku ya chanjo duniani ifikapo 2018	4,060,000
8	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kufanya usambazzaji wa chanjo kila mwezi kwa vituo 53 vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	4,240,000

10	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI	Kupunguza maambukizi mapya virusi vya UKIMWI kutoka watu 77,599 hadi 3,500 na vifo vinavyotokana na Maambukizi ya UKIMWI kutoka 45% hadi 20% ifikapo 2020	Kufanya tathmini na maboresho ya vituo vinaojitegemea katika utoaji huduma za PMTCT na Option B+ kuanzisha kliniki za watoto wanaoishi na maambukizi ya virusi vya UKIMWI ifikapo juni 2018	920,000
11		Kuboresha upatikanaji wa vitendanishi kwa ajili ya upimaji wa VVU ifikapo 2020	Kununua kompyuta na kuzifanyia matengenezo kwa ajili ya kuhifadhia kumbukumbu za dawa ifikapo juni 2018	3,000,000
12	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha upungufu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe kutoka 2% hadi 1% ifikapo 2020	Kufanya kapeni ya upimaji wa upungufu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe kwa wateja 6,000 ifikapo juni 2018	2,820,000
13		Kuboresha usimamizi wa njia za ubora na usalama wa chakula kutoka 40% hadi 60% ifikapo 2020	Kufanya ukaguzi wa majengo ya vyakula ifikapo juni 2018	2,760,000
20		Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kufanya mikutano miwili kwa mwaka na waganga viongozi kujadili uandaaji wa taarifa za MTUHA na ubora wa takwimu ifikapo juni 2018	5,723,000
21	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote ifikapo 2020	Kuingiza taarifa za MTUHA kwenye mfumo wa DHIS2 za vituo 53 vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	4,320,000
22	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kufanya matengenezo na matengenezo ya magari 8 na pikipiki 10 katika vituo 5 vya kutolea huduma za afya ifikapo juni 2018	21,177,000
23			Kufanya kikao cha kisheria cha bodi ya afya cha siku moja na vikao viwili vya dharura ifikapo juni 2018	13,844,000
24	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya siku moja juu ya kazi na majukumu ya wajumbe wa bodi ya afya 11 na wajumbe 308 wa kamati za usimamizi wa vituo ifikapo juni 2018.	8,940,000

25			Kufanya maandalizi ya awali ya mpango kabambe wa afya na waganga viongozi wa vituo vya afya vya kutolea huduma ifikapo juni 2018.	12,982,000
26	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote ifikapo 2020	Kufanya mapitio ya mpango kabambe wa afya wa 2017/2018 ifikapo juni 2018.	1,802,000
27			Kuwawezesha wajumbe 2 wa CHMT kuwasilisha mpango kabambe wa afya 2017/2018 kwa ngazi ya mkoa na taifa ifikapo juni 2018	1,160,000
28			Kufanya maandalizi ya siku 7 kutayarisha taarifa ya robo mwaka, nusu mwaka na mwaka ya utekelezaji wa shughuli za mpango kabambe wa afya ifikapo juni 2018.	1,680,000
29	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kuwasilisha na kujadili taarifa ya robo mwaka, nusu mwaka na mwaka ya utekelezaji wa shughuli za mpango kabambe wa afya na wajumbe wa RHMT ifikapo juni 2018	1,340,000
30			Kufanya usimamizi shirikishi katika vituo 132 vya kwa siku 136 kila robo mwaka ifikapo 2018	25,000,000
31			Kutoa mafunzo ya siku moja ya tathmini ya utoaji huduma za afya na utoaji wa nyota katika vituo vya kutolea huduma na kutengeneza mpango wa maboresho ya utoaji wa huduma za afya ifikapo juni 2018	1,652,000
32			Kutoa mafunzo ya Planrep kwa y siku 4 kwa CHMT 10 ifikapo juni 2018	6,680,000
37		Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya 5S kwa watumishi wa afya 50 ya uhifadhi na utunzaji wa dawa ifikapo 2018	1,400,000
38			Kuteketeza dawa na vifaa vilivyoisha muda wake ifikapo juni 2018	1,800,000
39			Kufanya manunuzi ya kiti 16 za dawa na vifaa tiba ifikapo juni 2018	68,048,999

40			Kufanya vikao vya dawa kila robo mwaka ifikapo juni 2018	140,000
41	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2020	Kufanya mafunzo ya siku moja juu ya matumizi sahihi ya dawa ifikapo juni 2018	231,000
42	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Ubora wa hali ya vifaa tiba kuongezeka kutoka 80% hadi 85% ifikapo 2020	Kufanya matengenezo ya mashine ya mionzi (X-ray) ifikapo juni 2018	4,516,000
45	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kufanya manunuzi ya mifuko 280 kwa ajili ya kukusanyia damu ifikapo juni 2018	2,756,000
46	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kuhamsisha wananchi kuchangia damu kwa hiari ifikapo juni 2018	5,540,000
47			Kutoa mafunzo ya mpango mahususi wa afya ya mama na mtoto kabla.	3,084,000
48		Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kufanya kikao cha mapitio ya sababu ya vifo vya mama na watoto wachanga ifikapo juni 2018	560,000
49	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kufanya mafunzo ya siku mbili ya utoaji wa chanjo kwa ajiran mpya kwa kuzingatia muongozo wa chanjo (IIP) ifikapo juni 2018	3,358,000
52	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI	Kupunguza kiwango cha maambukizi ya VVU kwa wgomjwa wa nje kutoka 4% hadi 3% ifikapo 2020	Kutuma sampuli za damu katika benki ya damu salama KCMC ifikapo juni 2018.	15,120,000

54	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha magonjwa ya moyo kutoka 2.9% hadi 1.9% ifikapo 2020	Kununua dawa, vifaa tiba na vifaa vya maabara kwa ajili ya kutibu magonjwa ya moyo ifikapo Juni 2018	3,624,000
55	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza magonjwa ya aikili yanayosababishwa na matumizi ya vilevi kutoka 3% hadi 2% ifikapo 2020	kununua tini 4 za kupunguza magonjwa ya akili ifikapo juni 2018	1,030,400
56	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha upungufu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe kutoka 2% hadi 1% ifikapo 2020	kutoa chakula maalum mara tatu kwa mwaka kwa wagonjwa 3,720 katika hospitali ifikapo juni 2018	32,400,000
60	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza idadi magonjwa ya kichaa cha mbwa yategemewayo kutoka 0.25% hadi 0.10% ifikapo 2020	kusambaza kituo 1 cha afya cha kutoa huduma pamoja na vifaa vya 600 vya kutolea dawa za kuzuia kichaa cha mbwa ifikapo juni 2018	12,660,000
61	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya macho kati ya wagonjwa wa nje ya hosptali kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	kufanya uchunguzi wa magonjwa mara tatu kwa mwaka kwa shule za msingi 8 ili kufanya matibabu ya haraka ifikapo juni 2018	960,000
62	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya macho kati ya wagonjwa wa nje ya hosptali kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	Wataalam wa macho kutoka ngazi taifa/mkoa kutembelea wagonjwa wa macho kwa siku tano mara tatu kwa mwaka iifikapo juni 2018	600,000
63	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuongezeka kwa kiwango cha ufanyaji usafi kutoka 50% hadi 70% ifikapo 2020	kununua dazeni 4 za sabuni ya maji,taulo za karatasi,ndoo zenye koki kwaajili ya kuoshea mikono ifikapo juni 2018	1,600,000
64	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuunganisha huduma ya usalama mahala pa kazi pamoja na elimu afya ya msingi kutoka 70% hadi 75% ifikapo 2020	kufanya manunuzi ya dazeni 12 za PPE kwaajili ya kusafishia katika vituo vya afya ifikapo juni 2018.	2,160,000

65	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha njia za kudhibiti taka kutoka 40% hadi 60% ifikapo 2020	kufanya manunuzi ya dazeni 10 za vifaa muhimu vya kudhibiti taka na usafi wa mazingira ifikapo juni 2018	3,800,000
66	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI	kuunganisha huduma ya usalama mahala pa kazi pamoja na elimu afya ya msingi kutoka 70% hadi 75% ifikapo 2020	kuanzisha/kutoa msaada kwa wafanya kazi 10 wanaoishi na VVU katika vituo vya afya ifikapo juni 2018	2,000,000
67	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha usafi wa hospitali kutoka 75% hadi 80% ifikapo 2020	kutoa huduma za usafi kwa Hospitrtali ya wilaya Lushoto ifikapo 2018	20,000,000
71	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kununua vifaa vya kuhifadhia rekodi kwa hospitali 1 ifikapo juni 2018	4,500,000
72	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza upungufu wa watumishi kazi wa afya kutoka 66.3% hadi 50% ifikapo 2020	kufanya vikao vitatu (3) vya wafanyakazi kwa mwaka ifikapo juni 2018	4,200,000
80	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kufanya PPM ya gari moja la wagonjwa kutoka hospitali juni ifikapo 2018	6,600,000
81			kutoa mafunzo ya siku moja kwa watumishi juu ya majukum na utendaji kazi kutoka vituo vya afya ifikapo juni 2018	1,700,000
82			kutoa mafunzo ya siku moja kwa watumishi juu ya majukum na utendaji kazi kutoka vituo vya afya ifikapo juni 2018	112,000
83	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kufundisha watoa huduma juu ya kuthamini maboresho ya kutoa huduma za afya na kutoa nyota ifikapo juni 2018	336,000

84	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote kutoka asilimia 55 hadi asilimia 60 ifikapo 2020	kufanya usimamizi wa mara kwa mara ili kuimarisha utendaji kazi wa hospitali ifikapo juni 2018	6,000,000
95	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza uwezo wa kukabiliana na majanga kutoka 50% hadi 60% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya dawa kwa ajili ya kukabiliana na majanga ifikapo 2018	6,000,000
98	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Ubora wa viwango vya miundombinu ya kuhifadhia dawa kuongezeka kutoka 63% hadi 68% ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya 5S kwa watumishi wa afya 50 ya uhifadhi na utunzaji wa dawa ifikapo 2018	1,760,000
99	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Ubora wa viwango vya miundombinu ya kuhifadhia dawa kuongezeka kutoka 63% hadi 68% ifikapo 2020	Kuteketeza dawa zilizoisha muda ifikapo juni 2018	2,720,000
101	Kuongeza na kuboresha ubora wa miundombinu ya kutolea huduma za jamii	Ubora wa viwango vya miundombinu ya kuhifadhia dawa kuongezeka kutoka 63% hadi 68% ifikapo 2020	Kujenga stoo ya kuhifadhia dawa katika vituo viwili vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	12,142,600
102	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2019	Kununua kiti 15 za dawa pamoja na vitendanishi ifikapo juni 2018	46,813,137
103	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Ubora wa hali ya vifaa tiba kuongezeka kutoka 80% hadi 85% ifikapo 2020	Kufanya matengenezo ya vifaa tiba katika vituo vinne vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	8,000,000
104	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kufanya manunuzi ya vifaa tiba kwa ajili ya huduma za akina mama wajawazito ifikapo 2018.	5,778,400

105	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kutoa mafunzo kwa watoa huduma juu ya kuzuia maambukizi ya virusi vya UKIMWI kwa siku 5 ifikapo 2018	1,840,000
106	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kutoa huduma ya uzazi wa mpango kwa njia ya mkoba kila robo mwaka katika maeneo yaliyoko mbali na vituo vya kutolea huduma ifikapo 2018	1,960,000
107	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kufanya manunuzi mitungi 17 ya gesi na kuisambaza katika vituo vya kutolea huduma ambavyo havina umeme ifikapo 2018	2,310,000
108	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kufanya matengenezo ya majokofu ya kuhifadha chanjo katika vituo vya kutolea huduma za afya ifikapo juni 2018	3,000,000
109	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya watoto chini ya miaka mitano kutoka kifo 1 hadi 0.5 katika ya vizazi hai 1000 ifikapo 2020	Kutoa huduma ya uzazi wa mpango kwa njia ya mkoba kila robo mwaka katika maeneo yaliyoko mbali na vituo vya kutolea huduma ifikapo	3,600,000
110			Kutoa matone ya vitamin A	2,000,000
111	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI	Kupunguza kiwango cha maambukizi9 ya VVU kwa wagonjwa wa nje kutoka 4% hadi 3% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya majokofu mawili ya kuhifadha damu ifikapo 2018	2,000,000
112	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza kiwango cha utumbuzi wa wagonjwa wa kifua kikuu kutoka 50% hadi 55% ifikapo 2020	Kuwawezesha watoa huduma ngazi ya jamii kufuatilia wagonjwa wa kifua kikuu ifikapo 2018	740,000

113	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza kiwango cha utumbuzi wa wagonjwa wa kifua kikuu kutoka 50% hadi 55% ifikapo 2020	Kutoa mafunzo kwa watoa huduma juu ya kutibu kifua kikuu kwa watoto ifikapo 2018	970,000
114	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza ulemavu daraja la pili kwa wagonjwa wapya wa ukoma ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya siku mbili juu kukabiliana na ugonjwa wa wa ukoma kwa watoa huduma za afya 15 ifikapo juni 2016	2,619,000
115	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha malaria kutoka 31.7% hadi 29% ifikapo 2020	Kufanya uagizaji wa kiti 4 za dawa za malaria katika vituo vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	2,466,000
116	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha malaria kutoka 31.7% hadi 29% ifikapo 2020	Kufanya majaribio ya ubora wa kipimo cha haraka cha kupimia malaria ifikapo juni 2018	1,320,000
117	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha magonjwa ya mlipuko kutoka kutoka 2% hadi 1.5% ifikapo 2020	Kufanya uhamasishaji njia sahihi za uteketezaji wa taka ngumu na taka hatasrishi.	880,000
118	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha magonjwa ya moyo kutoka 2.9% hadi 1.9% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya katonni 4 za vifaa vya kupimia magonjwa ya moyo ifikapo 2018	995,200
119	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza madhara yanayotokana na ajali kutoka 2.2% hadi 1.5% ifikapo 2020	Kununua seti 4 za vifaa muhimu vya upasuaji kwa ajili ya vituo vinne vya kutolea huduma ifikapo juni 2018	847,600
120	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza madhara yanayotokana na matumizi ya vilevi kutoka 0% hadi 0% ifikapo 2020	Kutoa elimu ya afya ya akili juu ya matumizi ya madawa ya kulevya siku ya maadhimisho ya afya ya akili duniani ifikapo juni 2018	1,400,000
121	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha upungufu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe kutoka 2% hadi 1% ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya siku mbili juu matibabu ya ukosefu wa wekundu wa damu na matatizo ya lishe ifikapo juni 2019	1,784,000

122	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha magonjwa ya macho kwa wagonjwa wa nje kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	Kufanya uchunguzi wa macho kwa wanafunzi wa shule za msingi 20 ili kuanza matibabu mapema ifikapo juni 2018	1,600,000
123	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha magonjwa ya macho kwa wagonjwa wa nje kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	Kufanya manunuzi ya dazeni 4 za vifaa na dawa za macho ifikapo juni 2018	829,600
124	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha magonjwa ya kinnywa na meno kwa wagonjwa wa nje kutoka 1% hadi 0.5% ifikapo 2019	Kufanya uchunguzi wa kinywa na meno kwa wanafunzi wa shule za msingi 20 ili kuanza matibabu mapema ifikapo juni 2018	1,600,000
125	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Migonjwa ya minyoo kupungua kutoka 5.4% hadi 4.4% kufikia mwaka 2020	Kufanya kampeni ya kutoa dawa za minyoo ifikapo Juni 2018	1,600,000
126	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Magonjwa yasipewa kipaumbele kupungua kutoka 5.2% to 4.2% ifikapo mwaka 2020	Kutoa dawa za matende ifikapo Juni 2018	1,600,000
127	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuunganisha huduma ya usalama mahala pa kazi pamoja na elimu afya ya msingi kutoka 70% hadi 75% ifikapo 2020	Kuwasaidia watumishi WAVIU ifikapo Juni 2018	800,000
128	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuongeza usambazaji bora wa maji kutoka katika vituo vya afya kutoka 50% hadi 70% ifikapo 2020	Kukarabati mfumo wa kuhifadhi maji safi katika vituo vya Afya	8,000,000
129	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uteketezaji wa Taka ngumu na taka hatarishi kuboreshwa kutoka 65% hadi 70% kufikia mwaka 2020	Kukarabati mfumo wa majitaka katika vituo vya Afya ifikapo Juni 2018	12,000,000

132	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Upatikanaji wa huduma za afya na elimu kwa makundi hatarishi kuboreshwa kutoka 50% hadi 60% kufikia mwaka 2020	Kutambua makundi maalum ya wazee, walemavu na watoto waishio katika mazingira magumu ifikapo Juni 2018	1,250,000
140	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kutengeneza magari ya kubeba wagonjwa ya vituo vya afya ifikapo Juni 2018	10,968,264
141	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kuanzisha Kamati za usimamizi za vituo vya Afya ifikapo Juni 2018	2,320,000
142	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kutengeneza mpango na bajeti ya vituo vya afya ifikapo mwaka 2018	804,000
143	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kutoa mafunzo kwa watumishi kutumia kadi ya jamii ya kuridhishwa na huduma ifikapo Juni 2018	40,000
150	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza uwezo wa kukabiliana na majanga kutoka 50% hadi 60% ifikapo 2020	Kununua dawa kwa ajili ya kutibu magonjwa ya dharura ifikapo Juni 2018	1,704,800
156	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza uhaba wadawa na vifaa tiba kutoka 44% hadi 24% ifikapo 2019	Kununua dawa, vifaa tiba na vifaa vya maabara ifikapo Juni 2018	75,911,206
157	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kutoa mafunzo kwa ajili ya kuhudumia akina mama wajawazito ifikapo Juni 2018	3,430,000

158	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kutoa huduma ya uzazi wa mpango kwa vituo ambayo yapo mbali kutoka makao makuu ya halmashauri ifikapo Juni 2018	2,960,000
159	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza Vifo vya watoto wachanga kutoka 1 hadi 0.5 kwa vizazi hai 1000 ifikapo mwaka 2020	Kununua mitungi ya gesi 50 kwenye Vituo vya Afya 5 kwa ajili ya majokofu ya chanjo ifikapo Juni 2018	3,500,000
160	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza Vifo vya watoto wachanga kutoka 1 hadi 0.5 kwa vizazi hai 1000 ifikapo mwaka 2020	Kutoa chanjo kwa njia ya mkoba maeneo ambayo ni magumu kufikika ifikapo Juni 2018	7,780,000
161	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza Vifo vya watoto wachanga kutoka 1 hadi 0.5 kwa vizazi hai 1000 ifikapo mwaka 2020	Kutoa matone ya vitamin A kwa watoto ifikapo Juni 2018	7,005,000
164	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuongeza kiwango cha utumbuzi wa wagonjwa wa kifua kikuu kutoka 50% hadi 55% ifikapo 2020	Kuwafundisha watoa huduma katika ngazi ya jamii kugundua na kuwatafuta wagonjwa walioacha dawa za TB ifikapo Juni 2018	2,400,000
165	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza ulemavu daraja la pili kwa wagonjwa wapya wa ukoma ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya kutibu ukoma ifikapo Juni 2018	300,000
166	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza kiwango cha malaria kutoka 31.7% hadi 29% ifikapo 2020	Kuhakikisha ubora wa vifaa vya kupimia malaria kwenye vituo vya kutolea huduma ifikapo Juni 2018	2,480,000
169	Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI	Kupunguza kiwango cha maambukizi ya VVU kwa wagonjwa wa nje kutoka 4% hadi 3% ifikapo 2020	Kutoa mafunzo kwa ajili ya kutibu magonjwa ya ngono ifikapo 2018	1,879,000

172	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya macho kati ya wagonjwa wa nje ya hosptali kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	Kupima macho watoto wa shule za msingi ifikapo Juni 2018	2,170,000
173	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kupunguza uwepo wa magonjwa ya macho kati ya wagonjwa wa nje ya hosptali kutoka 1.16% hadi 0.66% ifikapo 2020	Kutoa mafunzo ya dharura ya afya ya kinywa na meno ifikapo Juni 2018	3,298,000
174	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Magonjwa ya minyoo kupungua kutoka 5.4% hadi 4.4% kufikia mwaka 2020	Kutoa dawa za minyoo ifikapo Juni 2018	8,900,000
175	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Magonjwa yasipewa kipaumbele kupungua kutoka 5.2% to 4.2% ifikapo mwaka 2020	Kutoa dawa za matende ifikapo Juni 2018	7,490,000
176	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Ugonjwa wa usubi kupungua kutoka 5% hadi 3% ifikapo mwaka 2020	kufundisha watumishi juu ya matibabu ya usubi kwa madaktari ya manesi ifikapo Juni 2018	1,579,000
178	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuunganisha huduma ya usalama mahala pa kazi pamoja na elimu afya ya msingi kutoka 70% hadi 75% ifikapo 2020	Kununua vifaa vya kujikinga kwa ajili ya maambukizi maeneo ya kazi ifikapo Juni 2018	4,194,300
179	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	kuunganisha huduma ya usalama mahala pa kazi pamoja na elimu afya ya msingi kutoka 70% hadi 75% ifikapo 2020	Kuwasaidia watumishi WAVIU ifikapo Juni 2018	1,200,000
180	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Uteketezaji wa taka ngumu kuboreshwa kutoka 40% hadi 60% kufikia mwaka 2020	Kufanya manunuzi ya vifaa vya kukusanyia usafi wa hospitali ifikapo huni 2018	3,795,000

181	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Upatikanaji wa huduma za afya na elimu kwa makundi hatarishi kuboreshwa kutoka 50% hadi 60% kufikia mwaka 2020	Kutambua makundi maalum ya wazee, walemavu na watoto waishio katika mazingira magumu ifikapo Juni 2018	1,150,000
191		Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kununua rejesta Set 7 kila Zahanati katika zahanati 36 za kukusanyia taarifa za MTUHA ifikapo Juni 2018	7,613,494
192			Kufanya vikao vya kamati za usimamizi za Zahanati ifikapo Juni 2018	5,280,000
193			Kutengeneza mpango wa mwaka 2018/19 wa Zahanati ifikapo Juni 2018	5,351,000
194	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kufundisha watoa huduma juu ya kutathmini maboresho katika utoaji huduma za afya na kutoa nyota na kuandaa mpango wa maboresho katika vituo vya kutolea huduma	4,176,000
195	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kufundisha watoa huduma matumizi ya kadi ya jamii kuboresha utoaji huduma ifikapo Juni 2018	3,139,000
196	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kuboresha mifumo ya uongozi na usimamizi wa taasisi katika ngazi zote 2020	Kutengeneza makubaliano ya kazi kati ya mgonjwa na mtoa huduma ifikapo Juni 2018	330,000
206	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka 34 mpaka 30 kwa vizazi hai 100,000 ifikapo mwaka 2020	Kuwawezesha wakunga wa jadi kutoa rufaa kwa akina mama wajawazito kwenda katika vituo vya kutolea huduma ifikapo Juni 2018	4,000,000
208	Kuboresha upatikanaji na utoaji huduma bora kwa jamii	Upatikanaji wa huduma za afya na elimu kwa makundi hatarishi kuboreshwa kutoka 50% hadi 60% kufikia mwaka 2020	Kuwatambua wazee 400 na kuwapa kadi za CHF ifikapo Juni 2018	4,000,000

209		Upungufu wa vituo vya kutolea huduma kupungua kutoka 68% hadi 63% kufikia mwaka 2020	Kusaidia nguvu za wanachi kwa kumalizia vyoo katika Zahanati zinazojengwa na nguvu za wananchi ifikapo Juni 2018	15,000,000
210			Kufunga mfumo wa nishati ya jua katika Zahanati zinazojengwa kwa nguvu za wananchi ifikapo 2018	12,670,000
JUMLA BASKET FUND				713,400,000

UTAWALA (CBG)

JINA LA IDARA UTAWALA				
FEDHA ZA RUZUKU YA MAENDELEO CBG				
IDARA	LENGO	SHABAHA	SHUGHULI	KIASI
	Utawala Bora na Uwajibikaji	Kuwa na vitendea kazi ikiwemo miongozo ya utumishi	Kuwezesha ununuzi wa vitabu vya sheria na miongozo ya kazi kwa ajili ya ngazi za msingi na ngazi za juu	2,500,000
	Kuwezesha ununuzi wa samani kwa ajili ya ngazi za juu		Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya ofisi	5,230,000
	Kuwezesha mafunzo kwa Wahe.Madiwani	Kuwezesha mafunzo mbalimbali ya kuwajengea uwezo kwenye kamati zao	Kuendesha semina	9,770,000
		Kuwezesha uelewa juu ya taratibu na sheria kwa watumishi	Kuwezesha mafunzo elekezi kwa waajiriwa wapya	3,000,000
		Kujenga uelewa juu ya sheria nakanuni za utumishi wa umma	Kuwezesha Wakuu wa Idara na Vitengo kupata mafunzo juu ya Sheria muhimu	5,000,000
		Kutoa elimu kujua majukumu ya kazi zao	Kuwezesha mafunzo ya siku Moja ya VEOs na WEOS	4,000,000
		Kuwajengea uwezo wa kutengeneza matengenezo madogomadogo	Kuwawezesha Maderewa 3 Kupata mafunzo katika Chuo cha Usafirishaji(NIT)	6,000,000
JUMLA				35,500,000

MIRADI NGAZI YA HALMASHAURI – CDG

S/N	JINA LA MRADI	GHARAMA
1	Kuwezesha ulipaji wa deni la ujenzi wa jengo ya Utawala ifikapo Juni 2018	400,000,000
2	Kuendeleza eneo la wazi la Lushoto Mjini ifikapo Juni 2018	50,000,000
3	Kuwezesha umaliziaji wa nyumba 3 za watumishi Lushoto Mjini ifikapo Juni 2018	50,000,000
4	Kuwezesha umaliziaji wa maabara kwenye S/S 53 ifikapo Juni 2018	182,314,002
5	Kumalizia ujenzi wa maktaba ya Wilaya na Maktaba ya S/S Shambalai ifikapo Juni 2018	34,488,522
6	Kuwezesha ujenzi wa wodi moja ya kisasa ya wanawake kwenye hospitali ya wilaya ifikapo Juni 2018	40,000,000
7	Kuwezesha kuchimba na Kujenga Tank la lita 45,000 Kijiji cha Makanya ifikapo Juni 2018	30,000,000
8	Kuwezesha ukarabati wa mfereji wa umwagiliaji wa Kituani Mwenzae ifikapo Juni 2018	15,000,000
9	Kuwezesha umaliziaji wa ujenzi wa mnada wa mifugo Malindi ifikapo Juni 2018	13,009,364
10	Kuwezesha ukarabati wa machinjio ya Lushoto Mjini ifikapo Juni 2018	40,000,000
11	Kuweka Mfumo wa Uvunaji Maji ya Mvua kwenye Jengo kuu la Halmashauri na Matengenezo madogo madogo yatakayojitokeza	10,000,000
12	Fedha za Tathimini na Ufuatiliaji	100,000,000
	JUMLA KUU	864,811,888

MIRADI YA NGAZI YA KATA (CDG)

KATA	SEKTA	JINA LA MRADI	GHARAMA
MTAE	ELIMU	ujenzi wa vyoo cha wanafunzi S/M Mtii	5,000,000
		ujenzi wa choo cha walimu S/M Futii	3,000,000
		ukarabati wa madarasa ya shule ya msingi Mtae	10,000,000
		Ukamilishaji wa Maabara S/S Mtae	5,000,000
JUMLA KUU MTAE			23,000,000
MAGAMBA	ELIMU	umaliziaji wa vyumba viwili vya maabara Magamba sekondari	10,000,000
		kukamilisha nyumba ya mwalimu S/M Shukilai	10,000,000
		kukamilisha nyumba ya mwalimu S/M Mabughai	7,000,000
JUMLA KUU MAGAMBA			27,000,000
MALIBWI	ELIMU	Umaliziaji wa Maabara Malibwi na Ntabwe sekondari	10,000,000

		Ukamilishaji wa ujenzi wa zahanati ya Malibwi	12,000,000
JUMLA KUU MALIBWI			22,000,000
GARE	AFYA	Umaliziaji wa Zahanati ya Gare	10,000,000
		ujenzi wa choo cha wanafunzi shule yamsingi gare B	2,000,000
		Umaliziaji wa Madarasa Masange, Balonzi Mshangama	8,000,000
JUMLA KUU GARE			20,000,000
MAKANYA		Uchimbaji wa Kisima cha Maji na Ujenzi wa Tank	30,000,000
	AFYA	umaliziaji wa zahanati ya Bombo	10,000,000
JUMLA KUU MAKANYA			40,000,000
MNAZI		ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa S/M Langoni	12,000,000
		Ukamilishaji wa maabara mbili Mnazi sekondari	5,000,000
		ujenzi wa Vyoo vya wanafunzi S/M Mnazi	12,000,000
JUMLA KUU MNAZI			29,000,000
SUNGA		Ukamilishaji wa maabara Sunga sekondari	5,000,000
	UTAWALA	umaliziaji wa ofisi ya kata Sunga	10,000,000
JUMLA KUU SUNGA			15,000,000
MIGAMBO	UTAWALA	ujenzi wa ofisi ya kijiji migambo	10,000,000
		ukamilishaji wa maabara Migambo sekondari	10,000,000
		ujenzi wa vyoo vya walimu S/M kwebalasa	3,000,000
JUMLA KUU MIGAMBO			23,000,000
KWEMASHAI	ELIMU	ukarabati nyumba ya mwalimu S/M kwemashai "U"	2,000,000
		umaliziaji wa choo cha S/M kilangwi	1,600,000
		umaliziaji wa choo cha wanafunzi matindu 8 S/M Chumbageni	1,500,000
		usafi wa nyumba ya mwalimu Kwemashai SS.	2,000,000
		usafi wa choo cha wanafunzi S/M mshizii	1,000,000
JUMLA KUU KWEMASHAI			8,100,000
UBIRI	UTAWALA	umaliziaji wa ofisi ya kata ya Ubiri	5,000,000
	AFYA	Ukamilishaji wa Zahanati ya Miego	10,000,000
JUMLA KUU UBIRI			15,000,000
NGULWI	MAJI	kupeleka maji kitongoji cha madala	12,000,000

RANGWI		umaliziaji wa maabara Rangwi S.S	5,000,000
		umaliziaji wa vyumba viwili vya madarasa S/M Rangwi	4,000,000
		umaliziaji wa ofisi ya kijiji Goka	8,000,000
	MIUNDOMBINU	uchimbaji wa barabara kijiji cha Emao,,Longoi na Kisirui	2,000,000
JUMLA KUU RANGWI			19,000,000
KWAI	ELIMU	ujenzi vyumba viwili vya madarasa S/M Dindira	5,000,000
		umaliziaji nyumba ya mwalimu kireti S.S	3,000,000
		umaliziaji ujenzi nyumba ya mwalimu S/M Dindira	7,000,000
		umaliziaji ujenzi wa nyumba 1x2 ya mwalimu S/M kwemakame	7,500,000
		umaliziaji ujenzi wa madarasa mawili S/M Kwemakame	4,300,000
		umaliziaji ujenzi wa choo cha wanafunzi S/M Kwai	2,000,000
JUMLA KUU KWAI			28,800,000
SHUME	UTAWALA	ujenzi wa ofisi ya kata	12,000,000
		upauaji wa maboma matatu ya madarasa S.S Hambalawei	12,600,000
JUMLA KUU SHUME			24,600,000
KWEKANGA	ELIMU	ujenzi wa chumba cha darasa na ofisi S/M Mategho	11,540,000
		ujenzi wa nyumba ya mwalimu S/M Mzimkuu	4,000,000
		Umaliziaji wa Zahanati ya Mziraghembei	10,000,000
JUMLA KUU KWEKANGA			25,540,000
LUSHOTO	ELIMU	Umaliziaji wa maktaba Shambalai sekondari	10,000,000
		Umaliziaji wa vyumba vitano vya madarasa Lushoto sekondari	10,000,000
		ujenzi wa darasa moja maalumu kwa walemavu S/M kitopeni	6,000,000
	MAJI	ujenzi wa visima vitatu vya maji ya chemchem kitivo	1,500,000
		ujenzi wa kisima cha maji Vuli A na Vuli B	3,000,000
		usambazaji wa maji kwenye mitaa mitatu ya Muai,Mayombo na Java B coil sita	840,000

	AFYA	uwekaji grili mbili katika zahanati ya maguzoni	1,600,000
JUMLA KUU LUSHOTO			32,940,000
MLOLA		kukamilisha chumba cha darasa na ofisi S/M Hondelo	7,000,000
		usafi wa maabara vyumba vitatu Mazashai Sekondari	5,000,000
		ukamilishaji wa usafi vyumba viwili vya maabara Mlongwema sekondari	5,000,000
		ukamilishaji wa bwalo Mlongwema sekondari	10,000,000
	UTAWALA	ukamilishaji na ukarabati ofisi ya mtendaji kata mola	3,000,000
JUMLA KUU MLOLA			30,000,000
HEMTOYE	ELIMU	ukamilishaji wa nyumba ya walimu S/M mangika	8,000,000
	ELIMU	ukamilishaji wa vyumba vya maabara za sekondari katika kiji cha hemtoye na msale	10,000,000
		ukamilishaji wa nyumba moja ya mwalimu S/M Chaumba	5,000,000
	AFYA	ukamilishaji wa jengo la zahanati kijiji cha Hemtoye	10,000,000
JUMLA KUU HEMTOYE			33,000,000
MALINDI	ELIMU	ujenzi wa choo S/M kalusese	12,000,000
		umaliziaji nyumba ya mwalimu S/M Malindi juu	3,000,000
		umaliziaji wa nyumba ya mwalimu S/M Malindi B	3,500,000
		umaliziaji wa maabara Mtumbi sekondari	5,000,000
JUMLA KUU MALINDI			23,500,000
MNG'ARO	ELIMU	umaliziaji wa nyumba ya mwalimu kitivo sekondari	7,000,000
		umaliziaji wa maabara kitivo sekondari	5,000,000
		umaliziaji wa bwani (hostel) la wanafunzi kitivo sekondari	10,000,000
		umaliziaji wa bwalo la chakula Kitivo sekondari	10,000,000
JUMLA KUU MNGA'RO			32,000,000
MWANGOI		ujenzi wa matundu nane ya vyoo S/M lewa	14,000,000
		ujenzi wa nyumba ya mwalimu S/M moa	10,000,000

		ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Shita sekondari	5,000,000
		ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa S/M Kwefivi	10,000,000
JUMLA KUU MWANGOI			39,000,000
DULE "M"		ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa S/M kibomboi	8,000,000
		ujenzi wa vyoo matundu matatu kwa wasichana na matundu matatu kwa wavulana S/M Dule	5,000,000
		ujenzi wa vyoo matundu manne kwa wasichana na matundu manne kwa wavulana S/M Mlesa	5,000,000
		ujenzi wa vyoo matundu matano kwa wasichana na matundu matano kwa wavulana S/M Dule Juu	5,000,000
JUMLA KUU DULE M			23,000,000
MANOLO	ELIMU	Kumalizia nyumba ya walimu wapate makazi ya kuishi katika shule ya msingi Mlifu	10,000,000
		Kumalizia vyumba vitano vya madarasa katika shule ya sekondari manolo.	5,000,000
		kukamilisha ujenzi wa vyumba vitatu vya madarasa kwa ajili ya majaribio ya sayansi Nywelo sekondari	9,000,000
	UTAWALA	kumalizia jengo la ofisi ya kata Manolo	10,000,000
JUMLA KUU MANOLO			34,000,000
NGWELO	ELIMU	umaliziaji wa nyumba ya mwalimu Ngwelo Sekondari	10,000,000
		umaliziaji vyumba viwili vya madarasa Ngwelo sekondari	6,000,000
		umaliziaji nyumba ya mwalimu S/M Ngwelo	10,000,000
		umaliziaji chumba cha darasa S/M Shwaghoi	3,000,000
		umaliziaji wa vyumba viwili vya madarasa S/M Kwemanolo	4,000,000
JUMLA KUU NGWELO			33,000,000
MLALO	ELIMU	Umaliziaji wa nyumba tatu vya Maabara Ngazi sekondari	12,610,000
		umaliziaji wa nyumba ya mwalimu familia mbili Baghai	8,000,000
	KILIMO	umaliziaji wa ujenzi wa mfereji Km 3 Mgwashi	3,000,000
	AFYA	Umaliziaji wa zahanati baghai	10,000,000

JUMLA KUU MLALO			33,610,000
MBARAMO	ELIMU	umaliziaji ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa S/M Mkombo	10,000,000
		umaliziaji chumba kimoja cha darasa S/M Zimbiri	6,000,000
		kukarabati vyumba vinne vya madarasa S/M Kwemshwa	8,000,000
	AFYA	kumalizia usafi OPD kiji cha Mbaramo	10,000,000
JUMLA KUU MBARAMO			34,000,000
KILOLE	ELIMU	kukamilisha ujenzi wa maabara Mariam Mshangama S.S	6,000,000
		kumalizia usafi wa vyumba vitatu vya maabara Makole Juu S.S	583,200
	AFYA	Umaliziaji wa zahanati ya kijiji cha Kilole	10,000,000
JUMLA KUU KILOLE			16,583,200
MBARU	ELIMU	Umaliziaji chumba kimoja cha maabara Kalumele S.S	10,000,000
		Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Chambogo S.S	12,000,000
		Ujenzi wa choo S/M Tema	7,000,000
JUMLA KUU MBARU			29,000,000
MBWEI	AFYA	Umaliziaji wa jengo la zahanati kijiji cha Mbwei	10,000,000
	ELIMU	Ujenzi wa choo cha wanafunzi S/M Mbwei	6,000,000
		Ujenzi wa vyoo vya wanafunzi Mbwei S.S	10,000,000
		Ujenzi wa jengo la utawala Mbwei S.S	7,000,000
		Ujenzi wa choo cha walimu Mbwei S.S	3,000,000
		Umaliziaji wa maabara Mbwei S.S	1,000,000
JUMLA KUU MBWEI			37,000,000
LUKOZI	UTAWALA	ujenzi wa ofisi ya kata Lukozi	10,000,000
	ELIMU	Umaliziaji wa Nyumba ya Mwalimu Hemkeyu	10,000,000
JUMLA KUU LUKOZI			20,000,000
LUNGUZA	ELIMU	Ukamilishaji wa Maabara Shule ya Sekondari Lunguza	5,000,000
KWEMSHASHA	AFYA	Ukamilishaji wa Zahanati ya Kifulio	10,000,000
SHAGAYU	UTAWALA	Ukamilishaji wa Ofisi ya Kata Shagayu	10,000,000
JUMLA KUU MIRADI YA NGAZI YA KATA CDG			779,009,364

HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO

USHAURI KUTOKA KAMATI MBALIMBALI ZA HALMASHAURI WAKATI WA KUPITIA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2017/2018

Bajeti ya Halmashauri ya Lushoto imesha Pitisha Bajeti 2017/2018 katika Kamati mbalimbali za Kisheria na Kutoa Ushauri wa Kuboresha Bajeti hii. Kamati ambazo zishajadili Bajeti ya 2017/2018 ni Timu ya Wakuu wa Idara, Wadau wa Maendeleo ya Halmashauri ya Lushoto, Kamati ya Ushauri ya Wilaya ya Lushoto (DCC), Kamati ya Elimu, Afya na Maji, Kamati ya UKIMWI, Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira

Katika kupitisha Rasimu hii yapo mambo walioulizwa na Kutolewa Ufafanuzi hapohapo na Mengine yakiwa ni Ushauri

Ushauri Ulitolewa na Kamati kwa ujumla wake ni kama ifuatavyo

- Kutokana na Mabadiliko ya Tabia Nchi, Kilimo cha Umwagiliaji kiimarishwe na Wananchi waelimishwe vya Kutosha
- Mabadiliko ya Tabia Nchi yanatakiwa yachukuliwe kwa Uzito wake na ikiwezekana Kila idara itenge Bajeti kukabiliana na Janga hili.
- Kuwepo na Ujenzi wa Mabwawa madogomadogo kwa Ajili ya Umwagiliaji maana Lushoto ina vyanzo vingi vya Maji
- Tutafute Maeneo ya Kukopa Fedha kwa ajili ya Kupima Ardhi, Mshamba na viwanja Ambapo tutarudisha Fedha Hizo kwa Uharaka na na kuongeza Mapato ya Halmashauri
- Kuwepo na Kitalu cha Miche ya Miti kila Kijiji
- Wakati wa Utoaji wa Vibali vya Ujenzi wa Nyumba, Kibali kitolewe kama Ramani inaonyesha Kuwepo kwa Mfumo wa Uvunaji wa Mvua
- Kata Ngumu watendaji Wapatiwe Pikipiki (Hili lilishaanza kufanyiwa Kazi katika Kata ya Mng'aro)
- Tujitahi Barabara za Vijijini ziwe kwenye Kiwango cha Changarawe
- Maboma kama Zahanati, Madarasa, Maabara yaliyojengwa na Wananchi tujitahiti kuyakamilisha ili Nguvu za Wananchi zisipotee.
- Zahanati ya Irente na Mlesa zimekamiliwa ila Hazina Watumishi, Kamati zinashauri wapelekwe Watumishi wa Afya.
- Zahanati ya Makanya ipandishwe Hadhi na Kuwa Kituo cha Afya (Imeshatengewa Tsh 25,000,000) na Tsh 25,000,000 Zahanati ya Mtae.
- Idara ya Ujenzi kushirikiana na Idara za Elimu, Afya kufuatilia Miradi inayoanzishwa na wananchi na Kutoa Ramani zinazotakiwa kwa Jengo husika
- Shule ya Msingi Kilole ifanyiwe Ukarabati na Iongezewe Walimu.
- Shule ya Msingi MkundiMtae wanafuzi wa Jamii ya Kifugaji wanatokea Mbali sana na kusababisha Utoro mwingi Hivyo inashauri Jamii ya Wafugaji ijengewe shule Maeneo ya Karibu na Eneo wanalo.
- Barabara ya Mlalo-Ngwelo-Mlola-Makanya Milinganyo izidi kukumbushiwa ili ipandishwe Hadhi na Kuwa chini TANROAD Mkoa.

- Vikao Ngazi za Kata vya Kujadili Sababu za kushuka Kwa kiwango cha Elimu viwe endelevu na Utekelezaji wa kudhibiti kushuka kwa Elimu ufanyike.
- Dawa ziwepo za Kutosha kwenye Zahanati ili Wananchi wasikate Tamaa katika Uchangiaji wa CHF
- Mnadani Kata ya Malindi Kivuko kinachoelekea Mnadani-Zigha –Mshangai Kipindi cha Mvua Maji yanajaa sehemu ile na Kuathiri Vitivyo vya Lukozi hii ni kwasababu Kivuko kile Kiejegwa Muda Mrefu na Karavati ni Ndogo zinaziba, Hivyo tuna Shauri Kujegwe Kivuko Kirefu kama cha Mnazi- Mbaramo itakuwa imetatua tatizo la Pale.

USHAURI WA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO

- Baadhi ya Vifungu vimetengewa Fedha Kidogo viongezewe
 - Mamlaka ya Mji Mdoogo
 - Kitengo cha Ukaguzi
 - Sheria
 - Maendeleo ya Jamii
- Barabara ni Miundombinu Muhimu zipewe kipaumbele zitengewe Fedha za kutosha.
- Barabara ya Mnazi – Mbaramo-itengewe Fedha za Miradi ya Maendeleo ili kuikamilisha Kabisa
- Hostel ya Magamba itengewe Fedha za Kukamilisha
- Vyanzo vya Mapato vifuatiliwe kwa ukaribu zaidi ilikuziba maeneo yanayovuja

Ushauri uliotolewa na Kamati zote Umefanyiwa Kazi na bado utaendelea kufanyiwa kazi kadiri tutakavyo kuwa tumepata mabadiliko ya Ukomo wa Bajeti