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ZIARA YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA 

LUSHOTO PAMOJA NA WATAALAMU WAKE KUANZIA TAREHE 18-21 MWEZI 

APRILI, 2017. 

 

KATA YA MIGAMBO: 18/4/2017 

Kijiji cha Kwefingo: Kukabidhi dume bora la ng’ombe 

Kikundi cha akina mama wajane kilichopo katika kitongoji cha Milungui katika kijiji cha 

Kwefingo kilichopo katika kata ya Migambo kilianza mnamo mwaka 2006 kikiwa na 

wanachama 30. Kwa sasa wapo 15 na kikundi hicho kinaitwa UMOJA group. 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto akikabidhi dume bora la 

ng’ombe kwa kikundi cha akina mama wajane waliopo katika kata ya Migambo,kijiji cha 

Kwefingo.(Picha na ofisi ya Mipango) 

Dume namba 35087 jina lake ni LOY aina ya freshian lilikabidhiwa kwa kikundi cha 

UMOJA group.Wanachama hao wa kikundi cha UMOJA group walimuomba Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto awapatie kuku wa kufuga ili wakuze 

kipato chao. 
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AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto Mh.Kazimbaya 

Makwega alikubali ombi la wanakikundi cha UMOJA kwamba atawapatia majogoo 

bora ya kuku ili waweze kufuga kwa tija ila sharti wanakikundi hao wajenge 

mabanda bora ya kufugia kuku ndipo ahadi hiyo itatekelezwa.Wanakikundi cha 

UMOJA wameahidi kujenga mabanda bora ya kuku kabla ya tarehe 30/7/2017. 

 

KATA YA RANGWI 

Kijiji cha Kisirui: Kukabidhi dume bora la ng’ombe 

Kikundi cha ufugaji wa ng’ombe kilichopo katika kijiji cha Kisirui kinachojulikana kama 

SONGAMBELE kimepatiwa dume bora la ng’ombe na Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto.Kikundi kimekabidhiwa dume bora la ng’ombe 

namba 35083 linalojilikana kwa jina la Balozi. 
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Picha namba moja juu, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Lushoto,Mh.Kazimbaya Makwega kikagua kitalu cha kuoteshea miti cha kikundi cha 

ufugaji kilichopo katika kijiji cha Kisirui,kata ya Rangwi.Picha namba mbili 

chini,Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto akikabidhi mkataba wa 

makabidhiano ya dume bora la ng’ombe kwa mmoja wa wanakikundi cha ufugaji katika 

kijiji cha Kisirui.(Picha na ofisi ya Mipango). 
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Katika ziara hiyo iliyofanyika kwenye kijiji cha Kisirui, Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto alitembelea Shule ya msingi Kisirui ambayo ni Shule 

mpya ambayo tayari ina madarasa mawili yaliyokamilika.Uongozi wa kijiji hicho upo 

katika hatua za kuongeza madarasa mawili na kwa sasa wapo katika levo ya msingi. 

 

AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi ameahidi kutoa bati na saruji mifuko 25 ili kufanikisha ujenzi wa 

madarasa hayo mawili na ofisi ya mwalimu.Ahadi ya kutoa bati pamoja na saruji 

itatolewa mnamo tarehe 2 Mwezi Mei mwaka 2017 

 Mkurugenzi amemuagiza mtendaji wa kijiji cha Kisirui kuhakikisha wanatafuta 

namna ya kuongeza darasa jingine la tatu ili kupunguza uhaba wa vyumba vya 

madarasa katika shule hiyo.Pia wananchi wametakiwa kuchangia nguvu zao 

pamoja na kusomba mawe ili kufanikisha ujenzi huo. 

 Mkurugenzi amewaagiza wanakikundi cha ufugaji Kisirui kumtunza dume huyo ili 

awapatie mafanikio 

 Vilevile Mkurugenzi Mtendaji ameahidi kuwapa kilo tano (5) za mbegu za miti 

aina ya pine kwa wanakikundi cha ufugaji cha Kisirui kwa kuwa pia 

wanajihusisha na uoteshaji na upandaji wa miti. 

 

Kijiji cha Emao: Kukabidhi dume bora la ng’ombe 

Dume namba 35088 aina ya freshian ameshakabidhiwa kwa kikundi cha wafugaji cha 

Emao.Naye Diwani wa viti Maalum katika kata ya Rangwi Mh.Marietha alimshukuru 

Mkurugenzi Mtendaji kwa msaada wa dume bora la ng’ombe kwani litawasaidia 

wananchi wake kujikwamua kiuchumi. 

 

KUSHIRIKI KLINIKI TEMBEZI 

Kliniki tembezi ni zoezi la kibunifu linalolenga kusogeza karibu huduma za afya kwa 

wananchi ambapo watabibu kutoka Hospitali ya Wilaya walihusika kutoa huduma hizo 

bure kwa wananchi wa kipato cha chini.Zoezi hili lilifanyika katika zahanati ya Kisirui. 

MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Wananchi wameomba Mkurugenzi Mtendaji awasaidie kutatua kero ya maji 

ambapo Mkurugenzi ameeleza kuwa tayari Halmashauri ina mpango wa kupeleka 
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mabomba rola nane (8) na kupeleka katika kata ya Rangwi ila sharti wananchi 

wachangie nguvu zao katika kuchimba mitaro ya kupitishia bomba hizo. 

 Kuhusu suala la kukosekana kwa nishati ya umeme kwa baadhi ya maeneo ya 

kata ya Rangwi Mkurugenzi ameahidi kuzungumza na Mbunge wa Jimbo la Mlalo 

ili aweze kusaidia kuhusu suala hilo ila alidokeza kuwa suala la umeme kupitia 

mpango wa kusambaza umeme vijijini (REA) lipo mbioni kufikia maeneo hayo. 

 

 

Picha ya juu, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto Kazimbaya 

Makwega akizungumza na wananchi wa kata ya Rangwi kwa kuwasikiliza kero zao ili 

kutafuta namna ya kuzitatua. Picha ya pili chini, Mkurugenzi Mtendaji akizindua zoezi la 

upimaji wa afya kwa wananchi wa kata ya Rangwi (kliniki tembezi) kwa kumpima 

mwanachi mmoja katika Zahanati ya Rangwi. (Picha na ofisi ya Mipango). 
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 KIKAO NA WANAVIKOBA KATIKA KATA YA RANGWI 

Mkurugenzi alifanya kikao na wanakikundi cha NYOTA NJEMA ambao wanajihusisha na 

VIKOBA na mpaka sasa kikundi hicho kina hisa ya Tshs 1,000,000/=. 

 

MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi amewaagiza wanakikundi kufungua akaunti ya benki kwa ajili ya 

kuhifadhi fedha hiyo kwa usalama zaidi.Wameagizwa kufungua akaunti hiyo ya 

benki kabla ya siku ya Ijumaa tarehe 21/4/2017.  

 Mkurugenzi ameahidi kuwapa Tshs 1,600,000/= wanakikundi cha VIKOBA cha 

NYOTA NJEMA kutoka katika fedha za akina mama na vijana kama 10% ya 

mapato ya ndani ya halmashauri inavyotakiwa kutumika kwa akina mama na 

vijana.Fedha hiyo ni ya mkopo kutoka Halmashauri na inatakiwa kurejeshwa 

ndani ya mwaka mmoja. 

 

Kijiji cha Kiranga: Kukabidhi dume bora la ng’ombe 

Kikundi cha UMOJA kilichopo katika kijiji cha Kiranga, kata ya Rangwi kilikabidhiwa 

dume bora la ng’ombe lenye namba 3650 aina ya freshian.Afisa Maendeleo ya jamii 

amewasihi wanakikundi kusajili kikundi chao katika ofisi ya maendeleo ya jamii ikiwa ni 

pamoja na ufunguzi wa akaunti benki. 
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Mkurugenzi Mtendaji akimkabidhi mkataba wa makabidhiano ya dume bora la ng’ombe 

Mh.Diwani wa Kata ya Rangwi Mh.Omari Rashidi kwa ajili ya kikundi cha ufugaji katika 

kijiji cha Kiranga, picha ya chini, Mkurugenzi Mtendaji akikagua bwawa la samaki katika 

kijiji cha Kiranga, Kata ya Rangwi. (Picha na Ofisi ya Mipango). 
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MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi amewaagiza wananchi kufungua akaunti benki na kuziweka fedha 

benki kisha halmashauri itawapatia kiasi sawa na kile walichoweka benki.Fedha 

hiyo itakuwa ni mkopo wenye riba ya 10% na itarejeshwa kwa muda wa mwaka 

mmoja. 

 Afisa kilimo aliwasisitiza wananchi juu ya umuhimu wa kutumia vizuri chakula 

walichonacho na kuweza kuhifadhi chakula hicho. 

 Kuhusu ufugaji wa samaki;Mkurugenzi ameahidi kuwapatia wanakikundi cha 

ufugaji wa samaki wavu wa kuvulia samaki ili waweze kuvuna samaki hao. 

 Mh.Diwani wa kata ya Rangwi amemshukuru Mkurugenzi Mtendaji kwa msaada 

aliowapatia wananchi wa kata yake. 

 

KATA YA MTAE 

Kijiji cha Mtii:Kukabidhi vifaa vya kuhifadhia maziwa kwa kikundi cha uuzaji wa maziwa 

Kikundi cha uuzaji wa maziwa katika kijiji cha Mtii kilikabidhiwa vifaa vitatu vya 

kuhifadhia maziwa (milk canes) kwa kikundi cha uuzaji wa maziwa katika kijiji cha Mtii.  
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Mkurugenzi mtendaji akikabidhi vifaa vya kuhifadhia maziwa kwa kikundi cha ukusanyaji 

na uuzaji wa maziwa katika kata ya Kijiji cha Mtae, katika kata ya Mtae.(Picha na ofisi 

ya Mipango). 

Afisa maendeleo ya jamii aliwashauri wanakikundi cha uuzaji wa maziwa kusajili kikundi 

chao ili kitambuliwe na pia waweze kufungua akaunti benki.Mtendaji wa kata ya Mtae 
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aliahidi kukamilisha usajili wa kikundi hicho pamoja na kufungua akaunti ya benki kabla 

ya tarehe 5/5/2017. 

 

Kijiji cha Mtii; kukabidhi dume bora la ng’ombe. 

Kikundi cha JITEGEMEE kilichopo katika kijiji cha Mtii kilikabidhiwa dume bora la 

ng’ombe namba 35085. 

 

MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi amewasihi wanakikundi cha ufugaji kumtunza vizuri ng’ombe huyo ili 

awapatie mafanikio 

 Wafugaji wa ng’ombe wamemuomba Mkurugenzi Mtendaji kuwapatia bomba la 

kuogeshea wanyama wao na Mkurugenzi ameahidi kuwapatia bomba hilo,dawa 

pamoja na jiwe la kulamba wanyama 

 Mkurugenzi ameahidi kuwapatia mbegu bora ya mbuzi (beberu) bali sharti ni kila 

mwanachama wa kikundi hicho awe anamiliki mbuzi jike watatu. 

 Mkurugenzi pia ameahidi kuwapatia mbegu bora ya majogoo ya kuku kwa kila 

mwanachama mwenye matetea kumi atapata jogoo mmoja. 

 Wanachama wote 13 wajitahidi kuwa na matetea kumi kila mwanakikundi 

mmoja. 

 Pia Mkurugenzi amewataka wanachama hao wajenge mabanda bora 

kuku.Vilevile ameahidi kuwapatia dawa za kutibu magonjwa ya kuku. 

 

 

KATA YA SHUME 

Kijiji cha Gologolo : Kukabidhi kuku (majogoo bora) 

Kijiji kimepewa kuku 15 ila bado mabanda ya kuku hwajajenga.Mkurugenzi amemuagiza 

mtendaji wa kijiji cha Gologolo pamoja na afisa ugani kuhakikisha wanawahimiza 

wananchi kujenga mabanda hayo haraka iwezekanavyo ili wanufaike na mradi huo wa 

kuku. 
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Kijiji cha Mkunki: Kugawa dume bora ng’ombe   

Kikundi cha Umoja wa Wafugaji Mkunki (UWAM) kilikabidhiwa dume bora la ng’ombe 

namba 35084.Dume hilo la ng’ombe linaitwa Twitter. 

 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto akikabidhi dume bora la 

ng’ombe kwenye kikundi cha ufugaji wa ng’ombe (UWAM) kilichopo katika kijiji cha 

Mkunki katika kata ya Shume.(Picha na ofisi ya Mipango). 

 

MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi ameahidi kuwapatia majogoo 23 kati ya watu 46; jogoo mmoja kwa 

kila wafugaji wawili.Sharti ni wafugaji hao kujenga mabanda kwa wakati. 

 Mkurugenzi pia ameahidi kupeleka madume ya mbuzi katika kikundi hicho.Kila 

wanakikundi wawili watapewa bebeeru mmoja lakini sharti ni kila mwanachama 

awe na mbuzi jike watatu ndipo apewe mbuzi jike.   

 Kuhusu suala la kukopeshwa mitamba (ng’ombe jike) Mkurugenzi ameahidi 

kulifanya kazi suala hilo ili kuona uwezekano wa kuwasaidia. 

 Mkurugenzi pia ameahidi kuwapatia bomba la kupigia dawa/kuogeshea 

wanyama. 
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 Ifikapo tarehe 20/5/2017 masharti ya kununua mbuzi,kuku jike na kujenga 

banda ili wapatiwe mifugo hiyo kutoka Halmashauri. 

 Kuhusu suala la kijiji cah Mkunki kutohudumiwa na TASAF , Mkurugenzi amejibu 

kuwa kijiji cha Mkunki hakipo miongoni mwa vijiji masikini na ndion maana 

hawapo katika mpango huo. 

 Suala la vijiji kupatiwa Tshs milioni Hamsini kama ahadi ya Mh.Rais John Pombe 

Magufuli aliyoitoa wakati wa kampeni za kuwania kiti cha Urais mwaka 2015, 

Mkurugenzi ameeeleza kuwa suala hilo lipo mbionii kuanza katika vijiji mbalimbali 

nchini hivyo maandalizi ya kuunda vikundi yanatakiwa yaendelee ili fedha hiyo 

ikija waweze kunufaika nayo. 

 Naye Afisa elimu amewahimiza wananchi wa Mkunki kuhakikisha watoto wao 

wanakula wakiwa shuleni ili waweze kusoma kwa utulivu na hivyo kuweza kuinua 

kiwango cha ufaulu.Pia amewasisitiza kumalizia ujenzi wa choo cha wanafunzi 

katika shule ya msingi Mkunki ili watoto wao waweze kukitumia na kuwaondolea 

adha wanayoipata.Choo hicho kinajengwa kupitia mradi wa SWASH. 

 Mkurugenzi ameahidi kuliulizia suala hilo la ujenzi wa choo cha wanafunzi ifikapo 

Jumatano tarehe 26/4/2017 ambapo mratibu elimu kata ametakiwa ahakikishe 

kabla ya tarehe 25/4/2017 choo hicho kiwe kimekamilika na kutoa taarifa kwa 

Mkurugenzi Mtendaji.   

 

 

KUSHIRIKI KLINIKI TEMBEZI KATIKA ZAHANATI YA KATA YA MANOLO 

Mkurugenzi Mtendaji pamoja na timu yake walipata fursa ya kushiriki zoezi la kliniki 

tembezi (mobile clinic) ambapo zoezi hilo lilifanyika kwa mafanikio makubwa na 

wananchi walijitokeza kwa wingi. 

 

20/4/2017 

KUONGEA NA VIJANA KATIKA KATA YA MNG’ARO 

Kikundi cha vijana wakulima kimetengewa jumla ya Tshs 10,000,000/= (milioni kumi) 

kwa ajili ya kufanya shughuli za kilimo cha vitunguu na Mkurugenzi amewapatia  eneo 

la kiasi cha ekari 10 za kuanzia. 
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto akiwakabidhi vijana wa Kata 

ya Lunguza eneo la kufanya kilimo cha vitunguu; kikundi hicho cha ujasiriamali 

kitajumuisha vijana wawakilishi kutoka katika kata zote 33 za Halmashauri ya Wilaya ya 

Lushoto. (Picha na Ofisi ya Mipango). 
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MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi ameahidi kuwapatia vitambulisho vya bima ya afya (CHF) ili vijana 

hao waweze kupata huduma za afya kwa urahisi.Halmashauri itagharamia 

upatikanaji wa bima hizo (CHF) 

Kijiji cha Kikumbi; Kukabidhi kuku  

Agizo la kutengeneza mabanda ya kuku halikutekelezwa kwa kiwango kinachotakiwa. 
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Mkurugenzi Mtendaji akimkabidhi kuku wa kufuga muuguzi wa zahanati ya kijiji cha 

Kikumbi ili kuwahamasisha wananchi wa Kikumbi kujiunga katika kikundi cha 

ufugaji.Picha ya juu, Mkurugenzi Mtendaji akikagua ujenzi wa banda la kufugia kuku 

uliofanywa na mwenyekiti wa kijiji cha Kikumbi.Katika mradi huo wa ugawaji wa 

majogoo bora kwa vikundi vya ujasiriamali, jumla ya majogoo 107 yaligawanywa katika 

mpango huo. Ndani ya kata mbalimbali za Halmashauri .(Picha na Ofisi ya Mipango). 



17 
 

 

MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi amemuagiza mtendaji wa kata ya Mng’aro kutafuta kijiji kingine na 

shule moja nyingine nay eye atawapatia kuku wa kufuga (majogoo).Mkurugenzi 

ameahidi kupeleka kuku katika hicho kijiji kwa idadi ya kuku 100 na wanatakiwa 

kujenga mabanda kwa wakati. 

 Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Kikumbi ameagizwa kutengeneza banda 

mapema sana iwezekanavyo ili iwe mfano kwa wengine. 

 Mkurugenzi ameahidi kumpatia mbegu mpya ya bata mwenyekiti wa kijiji cha 

cha kijiji Kikumbi ili aboreshe mifugo hiyo. 

 Mkurugenzi ameahidi kumpatia bata mmoja wa kiume wa mbegu Mr.Hassan 

Mzinga wa Kikumbi ili aboreshe mifugo yake. 

 Mkurugenzi amemkabidhi kuku wawili wa kiume (majogoo) muuguzi wa zahanati 

ya Kikumbi.Jumla ya majogoo 107 yamesambazwa katika vikundi mbalimbali vya 

ufugaji katika kata mabalimbali za Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto. 

 Kuhusu kubomoka kwa sehemu ya kuwekea tanki la maji kwenye nyumba ya 

watumishi wa zahanati ya kikumbi, Mkurugenzi amemuagiza Mtendaji wa kijiji 

cha Kikumbi kurekebisha sehemu hiyo mwisho ni tarehe 28/4/2017. 

KIKAO KIDOGO NA WANANCHI WA KIKUMBI: 

Mkurugenzi alifanya kikao cha dharura na wanachi wa Kikumbi ili kuwaeleza umuhimu 

wa kutumia fursa mbalimbali wanazopewa na Serikali yao hususan kupitia Halmashauri 

ya Wilaya ya Lushoto. 

 

MAELEKEZO/AHADI ZA MKURUGENZI MTENDAJI 

 Mkurugenzi amewahimiza wananchi wa Kikumbi kutekeleza maagizo 

wanayopewa na viongozi wao kwa wakati ili kuweza kujiletea maendeleo. 

 Mkurugenzi ameahidi kutoa mbao kwa ajili kutengeneza shata za milango katika 

Shule ya Msingi Kikumbi ili madarasa yaweze kutumika vizuri ili wanafunzi 

wajifunze vizuri huku wakiwa wamekingwa na baridi. 
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KATA YA MBARAMO 

Mkurugenzi Mtendaji alishiriki zoezi la kliniki tembezi katika zahanati ya kata ya 

Mbaramo ambapo wananchi walihamasika sana kuhudhuria kwa wingi kupata huduma 

hiyo ya bure.Mkurugenzi pia alifanya kikao na wanavikoba wa kata ya Mbaramo. 

 

Picha ya juu, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto ,wa Kwanza 

upande wa kulia,akimsikiliza mmoja wa wanakikundi cha uuzaji wa sabuni katika kijiji 

cha Mbaramo.Picha ya pili chini, wanavikundi mbalimbali vya ujasiriamali ikiwemo 

VIKOBA wakimsikiliza kwa makini Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Lushoto.(Picha na Ofisi ya Mipango). 
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JINA LA KIKUNDI NA HISA 

ZAKE 

      MAOMBI YA KIKUNDI AHADI ZILIZOTOLEWA 

NA MKURUGENZI 

MTENDAJI 

1. JITEGEMEE-Kikundi hiki 

kina jumla ya 

wanachama 30 na 

wanachama 7 ndio 

walihudhuria kikao 

hicho. 

Kikundi kimeomba 

kupatiwa kuku kwa ajili ya 

kuanzisha mradi wa 

ufugaji wa kuku. 

Mkurugenzi amewaagiza 

wanachama hao saba 

waliohudhuria kutafuta 

kuku 10 kwa kila mmoja 

kisha watapewa majogoo 

matatu kwa kila mmoja; 

sharti wawe wamejenga 

banda la kufugia kuku 

hao. 

2. ZINDUKA-Kikundi hiki 

kina wanachama 30 na 

wanachama 8 

walihudhuria kikao 

hicho.Kikundi hiki kina 

hisa ya jumla ya Tshs 

1,800,000/=  

Kikundi hiki 

kinajishughulisha na kilimo 

cha mboga mboga pamoja 

na kilimo cha 

tangawizi.Wamemuomba 

Mkurugenzi awapatie 

bomba la kupigia dawa, 

mbegu na dawa. 

Mkurugenzi ameahidi 

kuwapatia msaada vifaa 

hivyo.Msaada huu wa 

kwanza unawahusu watu 

8 waliohudhuria kikao tu. 

3. UVIKI-Kikundi kina 

jumla ya wanachama 

30 na wanachama 15 

walihudhuria kikao 

hicho.Kikundi kina hisa 

ya jumla ya Tshs 

3,500,000/= 

Kikundi hiki 

kinajishughulisha na kilimo 

cha maharage na ufugaji 

wa mbuzi.Wanachama 

hawa wameomba 

kupatiwa dume bora la 

mbuzi. 

Mkurugenzi amewaagiza 

wanakikundi cha UVIKI 

kutafuta majike ya mbuzi 

matatu kwa kila mmoja 

na ndipo Halmashauri 

itatoa dume moja moja 

kwa kila mwanachama 

kati ya 15 

waliohudhuria.Mtendaji 

wa kata ametakiwa 

kufuatilia ujenzi wa 

mabanda bora ya kufugia 

kuku na 

mbuzi.Mkurugenzi 

amewapa wiki nane 
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(miezi miwili) ili 

kukamilisha maandalizi 

hayo. 

 

4. CHAHIMBA-Kikundi 

kina jumla ya 

wanachama 30 na 

wanachama 6 tu 

walihudhuria.Kikundi 

hiki kina hisa ya Tshs 

milioni 7. 

Kikundi hiki kinajihusisha 

na kilimo cha nyanya, 

pilipili ,karoti na    hoho. 

Mkurugenzi amewaagiza 

kununua mashine tatu za 

kumwagilia maji 

mashambani na 

Halmashauri itachangia 

nusu ya gharama ya 

kununulia mashine hizo 

na wao wenyewe 

watachangia nusu ya 

gharama.Bei ya mashine 

ni Tshs 500,000/=; 

wanakikundi watachangia 

nusu ya fedha hiyo na 

halmashauri itachangia 

nusu iliyobakia.  

5. VIKAMBA-Kikundi hiki 

kina jumla ya 

wanachama 30 ila 

waliohudhuria ni 

wanachama 11.Kikundi 

hiki kina hisa yenye 

thamani ya Tshs 

90,000/=. 

Kikundi hiki kinajihusisha 

na ufugaji wa 

nyuki.Mpaka sasa kikundi 

kina mizinga 6 ya 

nyuki.Wameomba 

kupatiwa mizinga mingine 

ya nyuki ili wakuze mradi 

wao.  

Mkurugenzi amewaagiza 

kila mwanachama 

achangie Tshs 35,000/= 

na Halmashauri 

itachangia Tshs 35,000/= 

kwa kila mmoja kwa 

wanachama hao 11 

waliohudhuri ili kufikisha 

jumla ya Tshs 70,000/= 

kama fedha ya kununulia 

mzinga mmoja wa nyuki 

kwa kila mmoja. 

6. Kikundi cha Mazingira 

Mbaramo-Kikundi hiki 

kina jumla ya 

wanachama 30 

tu.Wanachama wanne 

Kikundi kinajishughulisha 

na upandaji wa 

miti.Wamemuomba 

Mkurugenzi awapatie 

mbegu za miti aina ya 

Mkurugenzi ameahidi 

kuwapatia vitu  vyote  

walivyoomba isipokuwa 

itabidi kila mwanachama 

achangie kiasi cha Tshs 
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walihudhuria kikao 

hicho.Kikundi kina hisa 

ya Tshs 300,000/= 

agricapus, pine 

msongoma pamoja na 

viriba na bomba la 

kunyweshea maji.  

5000/= kisha Halmashauri 

itaongeza fedha ili 

kununua mabomba 30 ya 

kunyweshea maji ( 30 

water cans);moja kwa kila 

mwanachama. 

7. NGUVU KAZI-Kikundi 

hiki kina wanachama 

30 ila wanachama 

watano walihudhuria 

kwenye kikao.Kikundi 

kina jumla ya hisa 

yenye thamani ya Tshs 

3,000,000/=. 

Kikundi hiki 

kinajishughulisha na 

ufugaji wa kuku. 

Mkurugenzi amewaagiza 

wanachama hao watano 

waliopo kununua matetea 

15 kwa kila mmoja na 

baada ya hapo 

Halmashauri itampatia 

kila mmoja majogoo 

matatu.Pia wanachama 

hao watapatiwa dawa ya 

kideri pamoja na elimu ya 

ufugaji bora wa kuku. 

8. UPENDO-Kikundi hiki 

kina jumla ya 

wanachama 

watano.Wanachama 

wane walihudhuria 

kikao.Kikundi hiki kina 

hisa ya Tshs 250,000/= 

mpaka sasa. 

Kikundi hiki 

kinajishughulisha na 

uuzaji wa sabuni pamoja 

na kanga.Kwa sasa 

wameanza kulima zao la 

tangawizi.Mpaka sasa 

wamepanda kilo 5 za 

tangawizi.Wameomba 

kupatiwa mashine ya 

kunyweshea zao lao la 

tangawizi. 

Mkurugenzi amemuagiza 

mtendaji wa kata kuhakiki 

ukweli wa kilimo kilimo 

hicho cha 

tangawizi.Bwana shamba 

pia ametakiwa 

kushiriki.Mkurugenzi 

ameamuagiza afisa 

maendeleo ya jamii 

kuwapatia Tshs 

500,000/= kutoka katika 

fedha za akina mama ili 

wakuze mitaji yao. 

9. WAHI-Kikundi kina 

wanachama 30 ila 

wanachama 4 

walihudhuria kikao 

hicho. 

Kikundi kinajihusisha na 

kilimo cha karanga.Pia 

wanajihusisha na kilimo 

cha ndizi.Wamemuomba 

Mkurugenzi Mtendaji 

Mkurugenzi amewaagiza 

wanachama wa kikundi 

hicho kupanda migomba 

15 kwa kila mmoja ndipo 

atawapatia mashine moja 

ya umwagiliaji ila 
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awasaidie mashine ya 

kumwagilia maji 

watachangia nusu ya bei 

ya kununulia mashine 

hiyo.  

10. CHAWAHI-Kikundi kina 

wanachama 30 ila 

wanachama wanne 

ndio walihudhuria kikao 

hicho. 

Kikundi hiki kinajihusisha 

na ufugaji wa kuku na 

mpaka sasa wana hisa ya 

Tshs 2,000,000/=.Wana 

jumla ya kuku 15 mpaka 

sasa  

Mkurugenzi amewaagiza 

kila mwanachama kati ya 

hao wanachama 30 

ahakikishe anakuwa na 

matetea 15 na hapo kila 

mmoja atapewa jogoo 

mmoja. 

11. JIHADIA-Kikundi kina 

wanachama 30. 

Kikundi hiki kina hisa ya 

Tshs 1,500,000/=.Kikundi 

kinajihusisha na ununuaji 

wa tangawizi.Wameomba 

msaada wa kupatiwa 

mashine ya kumwagilia 

mazao yao. 

Mkurugenzi amewaagiza 

kuwa na tabia ya 

kuazimana mashine 

zitakazokuwepo kwa 

kuwa wana mpango wa 

kuanzisha kilimo cha 

tangawizi 

12. MSHIKAMANO-Kikundi 

kina jumla ya 

wanachama 

30,mwanachama 

mmoja alihudhuria 

kikao. 

Kikundi kinajihusisha na 

uuzaji wa mafuta ya 

kula.Kikundi kina hisa ya 

jumla ya Tshs 

5,000,000/=  

Mkurugenzi ameahidi 

kumpatia mbuzi dume 

mwanachama mmoja 

aliyehudhuria ila sharti 

awe amenunua mbuzi 

watatu wa kike ndipo 

ahadi hiyo itatekelezwa.  

13 KIKUNDI CHA KILIMO 

UMBA-Kikundi kina 

watu 30.Wanachama 

wanne walihudhuria. 

Kikundi kinajishughulisha 

na kilimo cha mboga 

mboga.Wameomba 

kupatiwa msaada wa 

mbegu za mazao ya 

mboga mboga. 

Mkurugenzi ameahidi 

kuwapatia mbegu ya 

karoti na 

ngongwe.Wanachama 

wanne waliohudhuria na 

ndio watakaonufaika na 

msaada huo. 

 

Afisa mifugo amewashauri wananchi wa Mbaramo kutumia rasilimali zilizopo katika 

kutengeneza mabanda bora ya kuku na mbuzi. 
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Mh.Lucas Shemndolwa ambaye ni Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto 

aliweza kuhudhuria kikao cha wanavikundi wa VIKOBA wa kata ya Mbaramo ambapo 

alizungumza na wanavikoba wa kata ya Mbaramo kwa kuwasisitiza kufanya kazi kwa 

bidii na kutumia vizuri fursa mbalimbali zinazotolewa na serikali yao. 

 

Mh.Lucas Shemndolwa ambaye ndiye Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya 

akishiriki zoezi la kliniki tembezi lililofanyika katika Zahanati ya Mbaramo,kata ya 

Mbaramo.(Picha na Ofisi ya Mipango). 

Pia Mh.Mwenyekiti amewasihi wananchi wa Mbaramo kupeleka watoto wao shule ili 

wapate elimu itakayowasaidia katika maisha yao ya baadae. Vilevile Mh.Mwenyekiti 

aliahidi kuwa ahadi zilizoahidiwa na serikali zinatekelezwa.Pia amewaagiza wataalamu 

kutoka Halmashauri kuandaa vijarida vidogo vyenye lugha rahisi ambavyo vitagawiwa 

kwa watu wanaoishi pembezoni ili waweze kujisomea na kuongeza ujuzi pamoja na 

uelewa wa mambo mbalimbali ya kijamii na kiuchumi.  
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Mh.Lucas Shemndolwa ambaye ndiye Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto 

akizungumza na wanajasiriamali wa Kata ya Mbaramo.(Picha na Ofisi ya Mipango). 


